Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

cho em xin vài bản nhạc mọi người giúp đở :D

rated by 0 users
This post has 14 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
hocvienamnhac Posted: 11-17-2008 23:07

em mới tham gia diển đàn nên mọi người giúp đở cho em

việc là thế này em muốn xin vài bản nhạc như sau :D

1 bèo dạt mây trôi

2 giấc mơ trưa

3 tất cả các bài của film Tây Du Kí ^^

4 Về Quê

chừng đó thôi ai có cho em xin nhé :D nhớ là những bản nốt nhạc chứ k fải list nhạc để nghe đâu nhé :D

em cám ơn

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Theo chổ em nhớ thì :

Tây Du Ký còn có bản nhạc "500 năm ruộng dâu biển cạn" 

Về Quê thì cũng đã có bản nhạc luôn rồi .

"Giấc mơ trưa" thì  hình như cũng có rồi (cái này ko chắc như 2 cái trên)

Bác hocvienamnhac chịu khó lục forum nhé :)

À, còn cái khoản "tất cả các bài của TDK" ..... trong phim TDK 1986 có đến  gần 40 bản đấy ak ak ... 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
bài giấc mơ trưa bên topic bản nhạc có đấy bạn à
Đường chông gai tả tơi hài vạn dặm Bụi phong trần nhuộm bạc áo hào hoa
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Nếu tớ đếm ko sai thì trong Tây du kí có 4 khúc nhạc rất hay

1. Đường chúng ta đi (hoặc là Cảm vấn lộ tại Hà Phương)

Đây là khúc dạo đầu và kết thúc film - có 2 biến thể, đặc điểm của khúc này là chia làm 2 đoạn: 1 reo vui, 1 da diết buồn, hình như biến thể của đoạn vui cũng được dùng trong đoạn Ngộ Không ăn trộm đào tiên - các bản thổi trước đây chỉ thổi đoạn da diết buồn

2. Năm trăm năm ruộng dâu hóa bể

Đây là khúc Tôn Ngộ Không bị đè dưới núi Hoa Quả Sơn - cũng có 2 biến thể, 1 buồn là khi quay cảnh Ngộ Không dưới hạ giới - đoạn này có 1 chú mục đồng cỡi trâu thổi sáo đi ngang qua đó, 1 vui là khi quay cảnh thiên binh thiên tướng nhậu nhẹt trên trời

3. Nữ nhi tình

Khúc này tấu lên lúc Đường Tam Tạng đi dạo trong vườn hoa ở vương quốc đàn bà cùng với nữ vương, cho nên tên gọi khác của khúc này là Tây Lương nữ quốc. Xem khúc này cứ não cả lòng

4. Sa li oa

Khúc này là lúc Đường Tăng bị các đệ tử chơi xỏ cho làm đám cưới với công chúa thỏ ngọc thì phải. Khúc này rất vui, nhưng chưa có ai thổi

Bài Giấc mơ trưa đảm báo có rồi, trong topic của bác minhthanh_th (Thanh Hóa) đó. Có điều hình như so với bài thổi của bác minhthanh_th thì bản nhạc được up lên ở giọng cao hơn, thay vì mi đồ rê mi thì thành la fà son la

Bài Bèo dạt mây trôi thì bản thầy Vượng thổi bằng sáo Tàu mà anh crazy up lên có lẽ là hay nhất trong các bản trên damsan, bản nhạc sơ thì có trong thư viện, bản nhạc mà thầy Vượng thổi thì chưa có  

Em chỉ nhớ thế thôi Music

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bèo dạt mây trôi, giấc mơ trưa, về quê đều có hết cả bạn nhạc + mp3 thành viên thổi, bạn cố gắng tìm, lười thì nhờ tới google ra ngay, sorry vì mình cũng ko post đc link cho bạn.
Nhạc film TDK có nhạc phổ +nhạc khúc 3 bài đầu của bạn trên kể, nữ nhi tình có mp3 thành viên thổi + Ngũ bách niên có video bác Lee biểu diễn, Cảm vấn lộ tại hà phương thì tìm trên youtube có video bác sáo trúc tam tấu tiêu thì phải.

bản "sa li oa" là bản nào thế ạ, chưa thấy mặt mũi bao h`, bác nào có bản nhạc up lên cho e với ạ.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Trên youtube đều có hết nhạc khúc bạn ạ, bạn cố gắng tìm, lười thì nhờ tới youtube ra ngay (quơ lại câu của bạn cho tiện), còn nếu ko muốn mất thời gian thì đây, mời bạn Big Smile

Salioa - Thiên trúc thiếu nữ

[YouTube:GgBDmCcck4Q ]

À, nhạc khúc đoạn vui của bài trên cùng tớ đề cập thì chưa ai thổi đâu, khỏi tìm mất công Wink

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Khúc nhạc vui nhất film khi Ngộ Không đại náo hội bàn đào, mọi người chú ý các đoạn có nhiều luyến láy ấy

[YouTube:n0V-GH5Xrm0&feature=related ]

Not Ranked
tiểu cầm thủ
anh nhiu
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

hic! em co bản nhạc thi lại ko bít lối đưa lên mạng! quá ngu tin nên ko bít làm sao được!

hic! tất cả những bài bạn cần trong damsan đều co mà: giấc mơ trưa,tây vương nữ quốc và về quê!

chúng ở trong phần thảo luận chung ấy!

nhưng mà bản nhạc :giấc mo trưa thi cao quá.ko dành cho sáo đâu!

bạn muốn thổi thì nên chuyển về :gam mi! minh đã thổi thử rùi! cung giống minhthanh_th thui!

ko khác đâu!: mi đô rê son. mi son đô đô........

cư thế là ra thui! minh lười và ngu nên thổi hoài ma ko tiến bộ! hic!

he! hum trước viết nhầm !hum nay mói sửa! mong các bác thông cảm!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Các bác làm ơn cho em sheet của cả 4 bản nhạc trên được ko(4 bai` của tây du ký ấy)em cám ơn các pác rất nhiều
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

kmath:
Nếu tớ đếm ko sai thì trong Tây du kí có 4 khúc nhạc rất hay

Bạn kể thiếu 1 bài cũng rất hay, đó là bài nhạc lúc Đường Tăng bị mấy yêu quái (hiền) bắt đi dự tiệc rượu, coi múa hát trước khi bị sa chân vào Lôi Âm Tự gặp Phật Tổ Như Lai giả (con chuột thành tinh), nếu tui nhớ không lầm thì là tập 19. Bài này có tựa là "Hà tất tây thiên vạn lí đao".

kmath:
hình như biến thể của đoạn vui cũng được dùng trong đoạn Ngộ Không ăn trộm đào tiên - các bản thổi trước đây chỉ thổi đoạn da diết buồn

2 bài này là khác nhau. Đoạn Ngộ Không trộm đào reo vui đó là bài "Tiêu diêu tự tại đích Tề Thiên Đại Thánh". Bài này muốn thổi phải biết đánh lưỡi kép.

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh em nào cho mình bài "Lòng mẹ" với, cần tập để thổi cho các cụ già nghe, nhưng mình quên mất nhạc. ai có cho mình xin cảm ơn nhiều
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bác cứ tự nhiên nhé, bài ấy ởđây, đúng là bác lâu ko vào ĐS có khác    

http://damsan.net/forums/thread/12444.aspx

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ChangkiFung:

Bác cứ tự nhiên nhé, bài ấy ởđây, đúng là bác lâu ko vào ĐS có khác    

http://damsan.net/forums/thread/12444.aspx

thank

Page 1 of 1 (15 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net