Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nhạc bài Tình Thâm Hải Cánh Thâm (Nụ Hôn Và Nước Mắt)

rated by 0 users
This post has 19 Replies | 0 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
langtu Posted: 11-11-2008 2:41

Thời gian qua, thấy không có anh em nào rảnh rỗi để chép nhạc của bài này, Langtu tui đành liều một phen xin ký âm lại để những anh em đã có nhu cầu tập luyện bài này lấy đây làm cơ sở cho việc tập bài dễ dàng hơn.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bác cho hỏi làm sao để xác định được nhịp 2/4 và nốt si b ở đầu vậy. thax bác. ihiii

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Bài này nguyên gốc ở giọng Mi thứ, tức là đầu khoá có 1 dấu fa thăng, tui chuyển lại thành giọng Re thứ nên đầu khoá có 1 dấu si b. Còn về nhịp 2/4 thì trong ca khúc người ta chơi ở nhịp nào thì tui ghi lại ở nhịp đó. Bác nghe ca khúc ở phần Bass nhạc người ta cứ 1 phách mạnh, 1 phách nhẹ thì đó là nhịp 2/4.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

anh langtu thổi bài này, thu âm rùi post lên cho em đc học hỏi với

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Bác langtu oi cho em hỏi,làm sao mìng đánh được tiếng trung quốc trong encore vậy.Có phải bác soạn bài này bằng encore p ko.Bác cho em xin file encore của bài nhạc này dược ko.Cho em hỏi thêm làm sao mình viết được tiếng trung quốc lên diễn đàn vậy.Ví dụ như em muốn post tựa đề 1 bài trung quốc lên diễn đàn để hỏi thì phải làm sao. Thanks bác nhiều về bài nhạc.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Encore thì không hỗ trợ Font chữ TQ, tui thì hay làm theo cách này: sau khi nhập note ở encore xong và xuất ra file hình đuôi.tif. Bạn dùng Photoshop mở file hình đó ra rồi vào add text và paste tiêu đề của bài vào, vì photoshop có hỗ trợ font chữ TQ nên thế là xong, sau đó bạn muốn save hình lại dưới dạng đuôi nào thì tuỳ thích. Còn trên diễn đàn muốn post tựa tiếng TQ thì cứ việc post vì hình như đã hỗ trợ font TQ rồi.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Thanks bác lãng tử nhiều.bác post cho em cái tựa đề bằng tiếng trung quốc bài này đi.Để em search google kiếm file midi của nó chép vào di dộng nghe.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

情深海更深

Bạn khỏi cần tìm, vì trên đó không có file midi đâu. Bạn dùng tiêu đề này để tìm Mp3 thì có đấy.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Đúng là ko có thật.Tiếc quá,dù sao cũng cảm ơn bác langtu nhiều
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Encore có chức năng lưu file (Save as...) dưới dạng file MID (là MIDI đó). Bạn xuất từ file ENC là OK, nó còn hòa âm cho file MIDI nghe hay lắm ! Thử coi sao !

Dụng lực đả lực
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Thanks bác ninja nhiều
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Xin lỗi vì chưa có thời gian để làm nhạc bài này, sau đây là  đoạn Intro của bài này.

http://www.mediafire.com/?sharekey=a74c50b1748894b5ab1eab3e9fa335ca92237e0cd49aa46f

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Thổi hoài mà vẫn nghe dở, thôi đành post tạm cho AE nghe giai điệu cho dễ hình dung.

http://www.mediafire.com/?sharekey=a74c50b1748894b5ab1eab3e9fa335ca92237e0cd49aa46f

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em thấy hay đấy chứ nhỉ. Mà anh cho em hỏi anh thu âm cách nào làm cho nghe rất rõ, ko có tiếng động của xung quanh hay tiếng lạo xạo.

Page 1 of 2 (20 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net