Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Vào ném đá tập thể đê!!!

rated by 0 users
This post has 20 Replies | 2 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
nganpho Posted: 10-22-2008 4:28

Tui mới tập tiêu. Nhờ sự động viên của MHM tui thu thử một bài anh em damsan vào ném đá tập thể chơi. Nhưng ném đá nhỏ thôi nha. Chứ gạch viên là không tránh được đâu. Vỡ đầu như chơi đó

http://music.socbay.com/namdn/hong%20lau%20mong%20-%20uong%20ngung%20mi%20-%20ngan%20pho.mp3

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Cái link nó bị hư rồi. Có muốn ném đá cũng đâu biết chổ nào mà ném hử. Cho lại link đi
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
bác ngàn phố ới ơi , cái link của bác nó báo là : xin lỗi quý vị link này không có thật , xin quý vị vui lòng truy cập link khác . Smile

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
đã sửa rồi
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Stick out tongue Hay. Thêm một tên bị tàu hóa nữa rồi. hehehe. Có cảm âm được nhạc tàu rồi.

Rung hơi khúc cuối đoạn nhạc dài quá .Ngắn bớt sẽ hay hơn. Bác này dư hơi thiệt đó. Tui thổi bài này còn ko đủ hơi với cây tiêu tàu của tui.

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Huhu thấy bài này ngắn dễ nhớ, tính sau khi lành bịnh sẽ tập, vậy mà NgánPhở lại thổi mất rồi, mà lại còn thổi hay nữa chứ, bực mình quá, tui ném cho ông nguyên tảng đá luôn.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Theo em cảm nhận về file mp3 của bác tiengdanbensuoi thì bản nhạc này :

thong thả, đều đều, hơi u buồn, nốt nhạc không sắc lắm ( nốt nhạc mềm )

tempo chậm

hơi thổi không quá khỏe ( uyển chuyển )

( nhiều hôm em nhịn đói 5 ngày liên tục thổi tự nhiên thấy hay hơn. hii. lúc đó cảm thấy không dùng lực của hơi nhiều lắm. làn hơi rất tự nhiên.

liên tục )

trong tiết tấu của bản nhạc hình như có gì đó hơi ngập ngừng.

thể hiện rõ trọng âm ở 1 số nốt nhạc ( hình như có sự rướn hơi )

cảm xúc nhẹ, không gấp, chậm rãi... 

giai điệu du dương, sự chuyển tiếp giữa các nốt nhạc rất uyển chuyển, tạo thành 1 dòng chảy liên tục, không bị bất chợt về cao độ

( bác thử vẽ trong đầu cái đồ thị giai điệu của bản nhạc mp3 thử xem )

haha/ ném cho bác rõ nhiều đá nhé.

----------

bác nganpho ở hà nội a. hy vọng khi nào có dịp ra hà nội sẽ được đến chỗ bác học tiêu ^_^ thân

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui thì thì định ném phi tiêu bác nganpho thôi vì cái tội nói dóc....thổi vậy mà kêu là mới tập, có khác nào nói ....em mới tập tiêu có ...mấy năm àh !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ông Ngàn này muốn ăn nguyên núi đá chứ đá thường thì ăn nhằm gì .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

leehonso:
Tui thì thì định ném phi tiêu bác nganpho thôi vì cái tội nói dóc....thổi vậy mà kêu là mới tập, có khác nào nói ....em mới tập tiêu có ...mấy năm àh !

Thanh minh cho bác Ngán Phở cái : Cây tiêu đó MHM mởi gửi cách đây 2 3 tháng thôi, trước đó bác Nganpho ko cầm đc cây tiêu nào vì ngược tay. Vậy anh em cho lỡ núi đè chết hắn cái tội dám chạy nhanh như thế , khè khè..

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hay quá.tỉu đệ nghe nói hình như bài này đã post lên dam san rùi.mà tỉu đệ tìm hoài ko đc.nếu huynh đệ nào biết nó nằm ở đâu hoặc có sheet bài này thì cho tỉu đệ với.cám ơn các huynh đệ,tỷ muội nhìu nhìu.Smile
aaa
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Bác vô đây down nè :

http://www.mediafire.com/?1zlgrjmdwmz 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Yes hay đấy chứ bác Ngán Phở nỳ khiêm tốn quá.mong bác ném nhiều đá hơn nữa để anh em thưởng thức nhé.

'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
tỉu đệ muốn xin nốt của bản nhạc cơ.Lee lão post lên cho tỉu đệ với.
aaa
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Ném tiếp đi nhé. Dạo này đang thiếu gạch đá để xây nhà

http://music.socbay.com/namdn/noibuongactro.mp3

Page 1 of 2 (21 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net