Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tìm bạn tập, anh em nào ở gần trg Bách Khoa thì alo nhé

rated by 0 users
This post has 50 Replies | 1 Follower

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
vuhieu88 Posted: 10-02-2008 6:49

Mình là Hiếu hiện đang ở đg Bạch mai, chiều nào cũng ra Công viên thống nhầt thổi sáo 1 mình buồn quá, có anh em nào đam mê và cũng tập như mình thì ra đó anh em tụ tập cho vui nhé, học hỏi nhau nữa, mình thổi còn kém quá, có j liên lạc qua yahoo nhé  vuhieu888@yahoo.com

Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
chào anh vuhieu, Nhà em ơở đường cù chính lan (ngã tư sở). Năm nay em học lớp 12 nên bận lắm, nhưng chắc là sẽ cố gắng sắp xếp để ra giao lưu vào các chiều thứ 3,5.thế anh bắt đầu tập từ mấy h ??
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

hay quá, thứ 5 tới này có 1 bạn nữa học bách khoa ra tập cùng, tớ và bạn ấy xác định gặp nhau lúc 5h30 chiều thứ 5 ( 09/10/08), đệ tử vô danh rảnh thì ra nhé. Mời cả các anh em khác ai ranh thì ra đó mọi người làm quen nhau luôn.

Địa điểm là công viên thống nhất, chỗ cây cầu đi ra ra giữa hồ ấy,

Thời gian 5h30 chiều đến tầm 7h tối

Nội dung : gặp gỡ nhau, tán gẫu để hiểu thêm nhau

Thành viên tham gia : hiện có Vuhieu88 ( Hiếu ) và  Ichiwin ( thắng )

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Các bạn cũng học Bk à? Mình cũng vậy, hôm ấy mình cũng sẽ cố gắng ra đó, nhưng mình cũng chưa thể chắc chắn đc, sẽ cố gắng.

Tuy nhiên ra đó thì có người ra sớm ra muộn không thể nào cùng một giờ đc, người đợi cũng không thể đứng đợi hoài đc, thế nên bạn nào đến trước thì cứ qua cầu ra giữa hồ kiếm một chỗ gió mát trăng thanh trứoc rồi ai ra thì cứ qua đó tìm nhé, như vậy cũng dễ, nếu có thể thì cầm một cây sáo để cho dễ nhận nhau nha. Lưu ý các bác lần đầu khi vào CV nên tốt nhất đi giày mặc quần thể thao (sẽ không bị hỏi vé, còn mặc quần dài là dễ mất tiền vé oan lắm). À mà bác Ichiwin về nước rồi ah. Đăng kí suất vé chờ vậy.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ok thế cũng hay, giờ cố định là 5h30, anh em nào ra sớm hơn chút thì cố gắng đứng chờ mọi người đến 5h30 nhé, ai ra sau 5h30 thì đi qua cầu ra giữa hồ tìm mọi người nhé ( bạn nào ko biết cái cầu đó thì mình xin nói luôn là nó ở khoảng giữa 2 cái cổng trên đường Lê Duẩn ) đúng là anh em khi đi nên mặc đồ thể thao ( nhưng mà chỉ những ai đi bộ thôi :( còn đi xe thì vẫn mất tiền vé gửi xe + vé vào công viên luôn đấy )
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Mặc dù chiều hôm nay không off đc như đúng kế hoạch vì hai thành viên mỗi người một đầu công viên đứng đợi nhau hic hic. Nhưng bù lại tối nay đã gặp mặt Ichiwin và tiếng sáo nghe hay quá,( em tiếc ko mang cái máy anh đi thâu lại ) em cũng giới thiệu luôn bác nào ở hà nội có một chỗ off vào buổi tối hay lắm, đó là vỉa hè hồ 3 mẫu ( đối diện công viên thống nhất, cạnh đường Lê duẩn ) đây có quán trà đá ngồi chiếu nhựa trên bờ hồ, trăng thanh gió mát và cũng ko đông lắm thổi sáo thì phải biết hi`hi` và quan trọng hơn nữa là trà đá có 1k/1coc anh em tha hồ uống. Em ngồi với ichiwin cả tối mà 2 anh em mất có 4k thôi à
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
tui tưởng mấy bác chắc phải vớ được vài chai tiền cát xê chứ....
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Nhà mình gần công viên 23/9 trung tâm TPHCM, ai có nhu cầu ra công viên chiều t6 và CN 5h thì bảo mình với
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chỗ đó ồn như cái chợ, mà đúng thiệt, kế cái chợ...chắc đi dọc xuống khu Phạm Ngũ Lão đỡ hơn nhể...sao bác không quá bộ qua cung văn hoá lao động buổi sáng chủ nhật nhỉ...
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Đúng là ở đó ồn ào thật, có lúc đang thổi mà có tiếng còi tàu chạy qua, lúc đó tiếng sáo chìm nghỉm đâu mất! hixx. Mà phải công nhận là vui thật, hai anh em đang offline thế mà vẫn có người đến góp vui cùng, anh ấy chỉ thổi có một đoạn của "Lòng Mẹ" nhưng mình cũng thấy được là anh ấy rất thích sáo!

Thế là vui rồi! Smile

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thảo nào hôm nay ra dạo đúng 2 vòng giữa hồ (trời thì tối đen mịt mùng, CV thì không đèn) chẳng thấy con ma nào cầm sáo cả (thấy toàn khỉ, từng cặp, từng cặp...). Tiếc ko gặp đc bác Ichiwin,hẹn một dịp khác nhé vuhieu và cả các bạn khác quanh KV này nữa.

Theo tại hạ thì mấy điạ điểm gần đường đi đều không nên làm tụ điẻm off gặp gỡ, vừa bụi vừa ồn, lại đông ng`, vừa rồi tui có đi thăm thú quanh nơi chúng ta có một chỗ rất tốt để luyện sáo, rất triển vọng có thể làm nơi tổ chức offline đc, tuy nhiên phải để tìm hiểu thêm đã, rất rộng rãi thoáng mát, gần hồ, ít người, yên tĩnh, nhiều cây, đó là ở hồ Linh Đàm các bác ạ, vựa có cả CV cho bác não muốn tập TD, bạn nàp ở gần đó thì qua đó tập nhé, nhân tiện khảo sát luôn phong thổ luôn vì mình cũng ko có đk qua đó nhiều.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

to ChangkiFung :

bác nói hôm đó bác ra dạo 2 vòng ở giữa hồ mà ko gặp ai cầm sáo thì có lẽ bác nhầm, vì em đứng trên thành cầu thổi 1 mình từ lúc 6h kem 20 den tận 6h30 cơ

Còn cái chỗ buổi tối 2 đứa em ngồi thì ko bụi bặm j đâu,  với lại là ngồi gần hồ mà, chỉ có thỉnh thoảng thì tầu hỏa đi qua nên hơi ồn ào chút thôi

Em đồng tình với bác là công viên Linh đàm thoáng mái thật nhưng chuyện chiều chiều ra đó mà tập thể dục thì chắc tụi em chịu thôi. Con off ở đó thì thoải mái.  

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

alo alo thân gửi toàn bộ anh em ở gần bách khoa và anh em ở hà nội. Hiện nay đã có 1 nhóm 4 thành viên tập sao tại công viên thống nhất, lịch cố định vào các chiều thứ 3 và     thứ 5 ,thời gian là từ 5h chiều.

--> Anh em nào gần khu vực này muốn tìm bạn tập thì ra đo tụ tập nhé, lich cố đính đã có ở trên đảm bảo tuần nào cũng tập trừ khi trời mưa Angry

Mục đích chính là mọi người giao lưu học hỏi, vui vẻ và tập thể dục buổi chiều luôn.

Những anh em ở đó chỉ có Ichiwin là người học sáo lâu và thành thạo nhiều kỹ thuật còn lại toàn những member mới nên rất cần bạn tập ( cho bớt ngại với người đi đường, và học hỏi thêm mà Smile)

Có j mọi người liên lạc với mình qua yahoo : vuhieu888@yahoo.com

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
vuhieu88:

to ChangkiFung :

bác nói hôm đó bác ra dạo 2 vòng ở giữa hồ mà ko gặp ai cầm sáo thì có lẽ bác nhầm, vì em đứng trên thành cầu thổi 1 mình từ lúc 6h kem 20 den tận 6h30 cơ

Hic hôm đó tui đi qua cầu 2 lần mà cũng đi quanh khu giữa hồ 2 lần từ 5h55 đến 6h15 mà không thấy ai thổi sáo hết á, tui thấy trên cầu có mấy bọn đứng chứ khôg để ý ai đứng một mình vì nghĩ là chắc cũng vài ng` đến rùi. Hôm đó tui trốn học hơn 1 tiết đi ra hồ nên ko ở lại lâu đc, thế cậu đứng đó ko bít có đẻ ý thấy tui ko, tại có mỗi tui mặc quần âu áo dài tay, tay lại còn cầm mấy quyển vở chạy qua chạy lại cho nên tụi chạy nó cứ nhòm.

Tui cũng ko có nhiều thời gian với lại cũng ko hay qua đó, nhưng nếu mọi ng` tập cố định ở chỗ giữa hồ thì nhất định hôm nào tui sẽ qua đó gặp mọi người.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ok hôm nào bác ra đó với tụi tôi cho vui, anh em tập cố định vào chiều t3 và t5 mà
Page 1 of 4 (51 items) 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net