Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tặng sáo ( tạm hoãn ) !

rated by 0 users
This post has 128 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cảm ơn ChangkiFung đã hiểu ỷ tui .
'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

chả là mới ra mắt gia đình DamSan nhà ta nên tui làm lễ "nhập hồn" ấy mừ . có mua bán j đâu.

'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Bác Trương ơi em cập nhập thông tin cho bác này:

Ngô Quang Hùng

Địa chỉ: nhà số 29 , nghách 177/88 phố Định Công , Hoàng Mai , Hà nội

Cám ơn bác nhìu nhe' :D:D:D:D

Ngô Quang Hùng SDT: 01658366439 Yahoo: gnuhgnauq

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
le anh thao:

chả là mới ra mắt gia đình DamSan nhà ta nên tui làm lễ "nhập hồn" ấy mừ . có mua bán j đâu.

Bác Le anh thao ơi. Lần sau bác viết cụ thể hơn chứ nhìn vô bài bác chắc không phải mình em hiểu thế đâu, hì hì .

Bác le anh thao là cao thủ miền Bắc àh? kinh nhởYes

ForQuel'Thala
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
 như vầy là sao ta, chừng nào mới coá nhỉ, ???????
ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
bamboo nghĩ là trong thời gian chờ đợi để nhận được sáo từ bác Trương Lương thì các bạn nào cần sáo để tập luyện thì các bạn có thể mua sáo của bác Thoòng bên mục Bán Sáo để không bỏ phí thời gian .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ýy kiến ko tồi nhưng mà làm sao mua, em hok rành mấy vụ này

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

qua đây mua nè bạn :

http://damsan.net/forums/thread/5965.aspx

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

[quocte] hì,hì...hôm nay 04/10/2008 ,trương lương  mới làm xong cây sáo đầu đời.

Sau đây là danh sách sẽ nhận được sáo tiếp theo (04/10/2008)

13.gomu2300.

14.ngohung

15.Cute-mylove.

[/quocte]

cảm ơn bạn nhiều.
không biết mấy ngày nữa mình mới nhận được sáo nhỉ? hồi hộp quá.
nếu bạn gửi về địa chỉ này cho mình thì mình nhanh nhận được hơn:
Nguyễn Quang Hưng. ( số ID: 2005370)
phòng HS - SMt.
lô j1 - j2 công ty panasonic communications vietnam. khu công nghiệp nam thăng long huyện đông anh hà nội.
nhưng bạn khi nào làm xong bạn cứ gọi điện trực tiếp cho tớ tớ đến lấy sáo cho tiện. bạn đỡ phải gửi bưu phẩm. thanks bạn nhiều.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
PhamHue:

Thưở xưa, trong trận đánh ở Cai Hạ, khi Sở Bá Vương Hạng Vũ chỉ còn một ít quân, để làm tan rã chút ý chí còn lại của đám tàn quân, Trương Lương đã dùng tiếng sáo của mình thổi mấy bài dân ca vùng Nam nứơc Sở. Tiếng sáo dìu dặt, nỉ non, ai óan… vang lên trong đêm khuya, làm cho binh sĩ của nước Sở nhớ nhà, nhớ vợ, nhớ con … tan rã ý chí chiến đấu, nên đêm đó đào tẩu gần hết. Việc này làm cho cuộc chiến sớm kết thúc.

Sau đó nhiều năm , ở thời bình, khi phong trào âm nhạc phát triển, có người hỏi về khúc sáo này, thì mới biết Trương Lương đã đi ở ẩn, tìm không ra, nên khúc sáo thất truyền.

Nghe đâu sau này, Trương Lương có tham gia diển đàn nào đó, định truền bá lại khúc sáo này. Nhưng tham gia rồi mới biết, mình chỉ sở trường về hiến kế, chứ còn sáo siếc thì ở đó nhiều anh tài quá. Tên Trương Lương xuất hiện mà chẳng ai buồn hỏi về khúc sáo vô địch làm tan quân Sở thuở xưa, mà chỉ tòan những bản nhạc tân thời, Trương buồn quá.

Thấy chẳng ai chú ý tới mình mà ai cũng hỏi về mua sáo giá phải chăng. Trương bèn mở topic tặng sáo, để mong mọi người biết đến. Quả là hay, dù chưa tặng ai cây sáo nào nhưng rõ ràng danh Trương Lương đã nổi như cồn.

Chỉ tiếc danh này không biết làm sao giữ cho hay tiếp đây. Nhưng biết làm sao được lỡ tuyên bố không nhận tiền rồi. Bây giờ cứ hối hận, tưởng làm sáo dễ lắm ,chỉ nhìn và cứ nghĩ mua trúc cần câu về đục lổ là được. Có biết đâu mỗi cần câu chỉ làm được 1 đền 2 cây sáo đô, còn lại nó là sáo gì chứ chẳng phải là sáo đô. Lại khóet lổ xong không xử lý, tiếng nó cứ mơ mơ hồ hồ, thổi thấp không xuống được đô 1, thổi cao không lên được đô 3. Tăng cho họ lại thêm mang tiếng. Mà tại sao phải tặng cho đám người không quen biết này nhỉ ? Tiền mua cần câu 10 ngàn 1 ống, tiền gởi bưu điện 15 ngàn mốt ống, tiềng xăng đi xe để mua, rồi thời gian ngồi mà đục, khóet, ai trả công đây, mỗi ngày đi làm cũng được 150 ngàn mà. Thôi thì danh đã nổi, mục đích đã đạt, chẳng ai biết mình là ai, ở đâu, làm gì, chỉ cần đổi cái tên thành doandunamtang là xong. Sau đó nghe đâu Trương đổi tên thành gì đó chứ không phải “đồ ăn đủ năm tầng.”

Ha Ha Ha.................

Nếu bạn post bài trong Damsan thì nên sao lưu ra word, nếu mod có xoá thì bạn sẽ paste lại! ha ha ha
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

uh, thật ra thì mình đang khoét cây thứ 2, cây thứ nhất đã lên đường ra hà nội cho changkifung rồi. khoảng cách 2000 km, lại gửi thường qua bưu điện, nên sẽ rất lâu mới đến.

mà cũng không có nhiều thời gian, vì còn phải đi làm kiếm sống nên hơi rảnh lúc nào làm lúc ấy. Các bạn đừng quá hy vọng vào loại sáo do mình làm. Khi nhận xong các bác có thể vứt ngay vào sọt rác đấy mà!!!

từ ngày gửi cây sáo đầu tiên , đọc bài trên đây thấy không được vui như lúc làm cây sáo đầu tiên. Có thể các bạn có sáo tốt rồi chăng? còn mục đích làm của mình chỉ là để những ai chưa có sáo, hoặc chưa tìm thấy cây sáo bao giờ thổi vui chơi ấy mà. Xin lỗi toàn thể diễn đàn.

Vậy nhé !!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Giờ thì em vẫn chưa có 1 cây sáo tốt để thổi và cũng chẳng có thời gian để thổi, có thể sau này em sẽ mua 1 cây sáo của anh MHM hoặc của bác thoong nhưng em vẫn mong có dc 1 cây sáo của bác để làm kỉ niệm!

Thời gian là thứ thử thách sự kiên nhẫn cũng là thứ cho ta kỉ niệm!

It's easy to love, but it's difficult to accept this love!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

- Bác Trương Lương khoét sáo để tặng chứ ko phải để bán . Ai đơn giản muốn có quà của bác Trương Lương làm kỷ niệm thì đăng ký nhận . Bác Trương Lương có hứa hẹn gì về chất lượng cây sáo đâu mà có người hoạch họe ? Lại còn bảo sáo ko thổi đc . Sáo thổi tốt hay ko tốt thôi chứ làm gì có chuyện không thổi đc . Ko lẽ chỉ là khúc trúc đục lỗ mà người ta lại đi gửi cả ngàn cây số à . Nói nghe buồn cười .

- Mình đã có 1 cây sáo tốt nhưng vẫn đăng ký nhận để làm quà lưu niệm, kết giao thêm bằng hữu. Mình ko hối thúc gì bác TL , các bác khác cũng vậy . Mình thấy các bác khác chỉ "hồi hộp ko biết khi nào nhận" chứ chẳng ai ngóng dài cổ nhón dài chân chờ đâu mà bác Man Nhi bày đặt "tội nghiệp dùm" . Bác Trương Lương cũng đã nói từ đầu là sáo ko hẳn xịn . Ai muốn thực sự tập sáo thì hẳn các bạn ấy sẽ tự biết tìm 1 cây sáo khác chứ chẳng khờ mà ngồi chờ 1 cái list dài sọc thế đâu .

- Lại lôi cái bài bên Xì Pam .Net ra . Ngay cái tên đã nói lên tính chất của topic đó rồi . Thế như bên topic đó mình nói Bamboo Flute trường sinh bất lão, cũng lâu rồi BF ko phản ứng gì , chẳng lẽ B-F trường sinh bất lão thực à hơ hơ hơ .

Mình lại thấy "tội nghiệp" cho 1 người khác , chả phải bác Trương Lương cũng chẳng phải các bác trong danh sách đăng ký nhận quà . Hờ .

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Man Nhi à, bạn có nhắn đến 2 chữ "uy tín". vậy bạn đã có tư cách gì nói đến 2 chữ đó chưa vậy?
muốn nhưng ko thể
Page 7 of 9 (129 items) « First ... < Previous 5 6 7 8 9 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net