Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mua Sáo Trúc Trung Quốc

rated by 0 users
This post has 10 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
LangTuDocCo Posted: 09-21-2008 2:14
Các bác có ai biết chỗ nào bán sáo Trung Quốc ở đâu không chỉ cho em với,xin đa tạ!!
LangTuDocCo
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nếu bạn ở SG thì đến tiệm nhạc cụ Tất Thắng số 429 Điện Biên Phủ, ở đây có bán sáo TQ giá từ 250k > 300k. Ngoài Hà Nội cũng có tiệm Tất Thắng như vậy nhưng không biết ở đâu. Bạn nào ở Hn thì update địa chỉ hộ nhé.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
pác MHM cho Himylove hỏi cái , sáo trúc Trung Quốc của bác nói nó có dài ko ? em thấy trong hội quán kỳ châu ở Bình Dương có những cây sáo trúc rất dài Music từ cái lỗ thổi ra tới đầu ko có lỗ bấm chắc dc cả 50cm , với lại cái miếng dán cái ở lỗ nằm giữa lỗ thổi với nốt si ấy , miếng đó có đắt ko ?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nó dài ngoằn như trên các hình, mẩu mã đẹp nhưng nhiều hàng bị lỗi cao độ, mua phải lựa kỹ tí . Còn khi mua nó có cho thêm màng dán.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Xin cám ơn bác,em cũng chưa từng thổi sáo Trung Quốc bao giờ!!!
LangTuDocCo
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Nghe có vẻ hay nhỉ, tậu một cây rồi chắc chỉ dám để đó, suốt năm không rờ tới...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bác MHM nói đúng đấy. Tôi thấy sáo Trung quốc đưa sang Việt Nam mình toàn là hàng bị lỗi nặng. Thứ nhất là chất liệu trúc toàn là non, có cây tôi thấy còn bị mọt (trông thì sơn bên ngoài rất đẹp). Thứ hai là cao độ không chuẩn lắm, lên quãng 3 rất khó. Thêm vào đó những màng sáo hình như ít đưa sang VN thì phải. nếu có đưa sang thì đó cũng chỉ là những màng kém chất lượng. Thế nên cây sáo đưa sang VN chỉ khoảng 200 đến 300K mà thôi. trong khi đó họ rao bán trên các trang web tới mấy trăm USD. Tôi nghĩ đúng là tiền nào của ấy các bác ạ!

Tôi thì khuyên bạn   hãy mua một cây sáo VN  (có thể đặt của bác MHM, bác LEEhonso, hoặc bác Chuthoong nhà ta cũng được, nghe nói các bác ấy làm sáo rất chuẩn, đã từng làm cho rất nhiều thành viên trên diễn đàn này). Vừa tiết kiệm lại vừa mang tính dân tộc hơn. ĐÂy là ý kiến của cá nhân tôi. bạn tham khảo!

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Cám ơn các bác,chắc e sẽ tậu 1 cây sáo chính gốc Việt Nam của các bác có bán,mà em cũng có thắc mắc,nếu đặt mua ở chỗ các bác ấy thì có được thử hàng trước khi mua ko,với lại liên lạc như thế nào???
LangTuDocCo
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

music_heal_mysoul:
Nếu bạn ở SG thì đến tiệm nhạc cụ Tất Thắng số 429 Điện Biên Phủ, ở đây có bán sáo TQ giá từ 250k > 300k. Ngoài Hà Nội cũng có tiệm Tất Thắng như vậy nhưng không biết ở đâu. Bạn nào ở Hn thì update địa chỉ hộ nhé.

Nếu tui nhớ không nhầm thì nó ở 84 Hào Nam, Hà Nội gần nhạc viện HN ,giá từ 120-160. chỉ có bán màng tre, không có màng sậy, 1 miếng 20k to hơn CMND một tí.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

LangTuDocCo:
Cám ơn các bác,chắc e sẽ tậu 1 cây sáo chính gốc Việt Nam của các bác có bán,mà em cũng có thắc mắc,nếu đặt mua ở chỗ các bác ấy thì có được thử hàng trước khi mua ko,với lại liên lạc như thế nào???

Các bác ấy có số điện thoại đấy, vẫn thường xuyên trên mạng, bạn hỏi các bác ấy là được.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Sao em có đi ngang wa DBP mấy lần mà không thấy tiệm đó nhỉ?
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Page 1 of 1 (11 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net