Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tạo shoutbox cho damsan

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hatru Posted: 09-11-2008 9:58

Mình thấy có trang http://www.shoutmix.com

có tạo shoutbox cho website. chỉ cần đăng kí 1 nick. rồi copy đoạn code mà shoutmix cung cấp. dán vào code của web.

trang dancavietnam.net cũng đang dùng công cụ này. nó rất là tiện. hy vọng mod có thể đưa chức năng này vào damsan Party!!!

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
traudat replied on 09-12-2008 4:20
Cảm ơn hatru, anh em sẽ tranh thủ xem thử có tích hợp vào DamSan được ko, nếu được thì hay quá. Bac hoangtube yêu cầu cái vụ này từ lâu lắm rồi hehe
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh trâu lộn rồi, em yêu cầu đó chứ ! Cám ơn bạn hatru đã chỉ điểm và anh trâu đã hỗ trợ nhá !

Em thấy là shoutbox mới đi vào hoạt động đã phát huy ngay được tác dụng của nó rất tốt.

Nhưng qua thử nghiệm em thấy có một lỗ hổng mà kẻ xấu có thể lợi dụng để làm chuyện... xấu, đó là: mạo danh người này người kia để phát ngôn bừa bãi gây hiểu lầm, mất đoàn kết nội bộ. Những người khách ở ngoài có thể đổi tên mình từ "Khách" thành bất kì ai khác từ "admin", "traudat", "Bamboo-flute", "saotruc", "leehonso"... hay bất kì ai khác mà không gặp trở ngại nào, rồi post 1 câu nào đó với dụng ý không tốt thì rất nguy. 2 "chú" wow_hởrốn và branchtell phát hiện ra cái này cũng đã thử nghiệm giống em và cũng làm được tương tự.

Anh trâu coi có cách nào mà những người khác ghé qua thăm diễn đàn chỉ được lấy nick chat trong shoutbox là "Khách" mà thôi và những thành viên khác khi đăng nhập thì mới được lấy đúng tên nick của mình trong diễn đàn để chat, không đổi được thành bất kì nick nào khác ! Hoặc là bất kì biện pháp nào nhằm thắt chặt an ninh của cái shoutbox này.

Nếu anh coi rồi mà không có biện pháp nào thì buộc lòng ta phải dùng tạm cái shoutbox này và chờ tìm được một cái shoutbox khác an ninh hơn để hỗ trợ cho diễn đàn. Thân.

Dụng lực đả lực
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hình như bản basic không có chức năng security. rất tiếc. không biết còn công cụ khác không. hoặc có bác nào chuyên bên tin học. nhờ viêt
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Cách install shoutbox có yêu cầu login: 

http://quangtri.us/forum/index.php?topic=35.0

Khoản này em cũng mù tịt , ai rành đọc xem có ngộ đc gì ko  :D ?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nếu ko có hổ trợ bảo mật thì nên dẹp nó đí.
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net