Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Người đẹp với tiêu , sáo

rated by 0 users
This post has 178 Replies | 7 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Hí hí.... Tui thấy ông hàng xóm kéo cây cưa đẹp hơn thế này nhiều. Ít ra ổng cũng biết cách cầm cưa. Còn đàn này là đàn gì nhỉ, đàn nhất thì phải, thấy có 1 dây. Tui đã thấy hình cô gái cầm sáo lộn đầu (số gỗ, lọai đầu nhọn) đàn tranh lộn đầu, giờ thấy thêm cái này nữa, hí hí

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh saotruc ko biết chớ, ý tứ của bức tranh nghĩa là

Trăng đêm nay đẹp quá

Đàn đóm cũng lộn dây Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Hí hí .... Đàn trang hỏng có con nhạn nào ráo, đàn tranh việt nam theo sì tai cổ cầm thì phải... khặc khặc.. cuời muốn rụng rốn

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
MPT gọi điện thọai khóc huhuhu, nói với em mai mốt bả hổng thèm chụp với đờn nữa vì bị mí anh damsan chọc quá trời Big Smile
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

đang uống nước, đọc bình loạn của saotruc về MPT suýt sặc Big Smile ai lại đem ông hàng xóm cầm cưa ra so với đương kim hoa hậu VN Party!!!

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

xin cảnh bạo lại 1 lần nữa

đề nghị tất cả thành viên xem ảnh bằng mắt thôi

Cấm được sờ tay vào màn hình

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Có lần tui tới nhà bác Trâu, thấy bác kéo cưa còn đẹp hơn cái bà trong hình. Hoa hậu hay hoa chúa là đại diện cho nguời đẹp của một nước chỉ trong vài chục năm và mang tính các nhân của từng người. Còn cây đàn là văn hóa của cả một dân tộc qua bao nhiêu năm. Những lọai đàn này tui thấy dạy trong sách giáo khoa lớp 4. Thằng em ở nhà, tui cầm cây gì nó nói đúng hết. Nếu lúc thi hoa hậu, ban giám khảo hỏi mấy câu về mấy cây đàn này thì rớt cái bịch rồi. Còn tay chụp hình cũng vậy, tạo ra một tác phẩm nghệ thuật đui què thế kia thì thật đáng trách. Nguời đẹp thì bôi sơn quẹt màu cho thật đẹp còn hình ảnh văn hóa dân tộc thì để rụng dây rớt ngựa thế kia thì không thể chấp nhận. Vì anh đem hình ảnh này đi quản bá chứ có phải như tui chụp hình nhạc cụ để khè anh em thì khác. Nếu không biết thì nhờ anh chàng sinh viên nhạc viện nào đó hỏi vài câu tư vấn để mà biết cây đàn nó có mấy dây. Hình của nước ngòai nguời ta thì thấy cái nào cũng đẹp, tới phiên hình nhà mình thì tầm bậy tầm bạ. Kiến thức của tay chụp hình còn thua thằng em họp lớp 4 nhà tui.

Hic..hic nhưng tui không không biết các bác nói MPT là ai... tui tìm trong sách giáo khoa không thấy. Hỏi Google mới biết là hoa hậu mới gần đây.... hic hic tội nghiệp quá. Tui nhớ có lần, một tay sinh viên lấy bức hình nổi tiếng "nụ hôn của gió" đi thi, vậy mà ban giám khảo cho lọt vào vòng chung kết. Thiệt tình, đi xem tranh phải đeo kính nhật thực.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Viết bài xong, qua báo dân trí, thấy có mấy cái hình cũng đẹp lắm.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Ui trời ơi, mấy em chuột dễ thương quá, anh saotruc có file hình bự bự gửi cho em để em rửa hình phóng to lên treo trong nhà! Chuột nhà ai mà khéo nuôi khéo dạy ... nhạc thế không biết! Hí hí hí...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Hehe, bác cứ trét kẹo hay cái gì hợp khẩu vị con chuột lên đầu cây sáo là tha hồ cho chuột nhà bác gặm Stick out tongue
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
con chuột thổi panflute đẹp thật đấy anh rùa ạh!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Tiengsaocodon post bài có chất lượng

Thankssssssss

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ChangkiFung:

Cho e ké một tấm, avar của nhocthoisao phóng lên cho ae soi, hehe

he he avar hiện tại của em cũng là 1 em đang thổi tiêu đó nhưng tiếc là hình nhỏ quá  , mà thứ 2 nữa là không xinh bằng em này ah Cool

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Xin chào mọi người, có mấy người đẹp cũng xin góp mặtStick out tongue

fullname: Nguyễn Duy Diện Email: nguyenduydien2@gmail.com Nick: dien_kakashi vietcombank: 0101000831976  
Page 5 of 12 (179 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net