Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Độc tấu Sáo.

rated by 0 users
This post has 21 Replies | 3 Followers

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Vinh_le12 Posted: 07-20-2008 9:29

bài Nhớ về Nam

Các bạn nghe thử nhé.

hoặc download theo link:

[youtube:T1HotLNut40]

2 điều chưa vừa lòng:

nhịp chưa chắc và chưa làm được Cazenda (tiếng chim) để thổi trọn vẹn bài.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
không biết bác có phải là dân nhạc viện hay không? nếu không phải là dân nhạc viện thì bác thổi vậy là hay lắm rồi, còn là dân nhạc viện thì em xin miễn có ý kiến
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Bác này có ở hà nội không cho em đến học hỏi với. Bác thổi hay quá
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

mình đang ở Đình Thôn - Mỹ Đình.

Mình ko học ở nhạc viện, nhưng trước cũng học thầy thợ đàng hoàng, ko phải tự học đâu.

Nice to meet you.

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Mời các bạn nghe bài dân ca Người ở đừng về nhé.

http://clip.vn/watch/Doc-tau-sao-Nguoi-o-dung-ve-/WEWg,vn

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
vinh_le12:

Nice to meet you.

Hix, sao bác dùng tiếng Ý vậy, đọc không hiểu gì hết trơn đó. Bác học thầy thợ nên thổi nghe "chất" thật, em chỉ là dân thất học, ngưỡng mộ bác lắm thay, hân hạnh được biết bác, mong bác chỉ bảo thêm!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

vinh_le12:

nhịp chưa chắc và chưa làm được Cazenda (tiếng chim) để thổi trọn vẹn bài.

Thứ 1, phần sáo biểu diễn kĩ thuật là Cadenza chứ không phải là Cazenda đâu bạn vinh_le. Phần tiếng chim này bạn coi theo sách của NS Nguyễn Hồng Thái vẫn thổi được mà, có điều sách này có vài chỗ không đúng và thiếu so với bản NS Đinh Thìn thổi chút đỉnh.

Thứ 2, nhận xét bài "Nhớ về Nam":
- Không biết bạn biết reo chưa mà sao lúc lên DO 3 không thấy reo, láy ngón như bạn làm trong bài này tạo hiệu ứng không lớn như reo đâu.
- Đoạn nhanh vui bạn nên áp dụng kiểu láy 2 ngón, để tạo điểm nhấn cho bài.
- Bạn thổi bài này chưa có hồn lắm, thổi còn đơ đơ, đều đều. Cái hồn quan trọng lắm bạn à ! Bạn nên chú ý về phách mạnh - nhẹ, đồng thời nên nhấn hơi ở những chỗ cần thể hiện tình cảm da diết, ví dụ như chùm nốt liên 5 ở đầu bài, và ghìm hơi lại ở những đoạn trầm thấp.

Vài nhận xét, chúc bạn thổi hay hơn nữa.

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác thổi hay lắm, không biết bác ở đâu, nếu ở tp.HCM thì hôm nào chúng ta giao lưu. Đã thổi được bài này thì tui không dám nhận xét.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

saotruc:
Bác thổi hay lắm, không biết bác ở đâu, nếu ở tp.HCM thì hôm nào chúng ta giao lưu. Đã thổi được bài này thì tui không dám nhận xét.

Câu trên, câu dưới sao chỏi nhau chan chát dzậy cụ rùa ?

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ở đây chúng ta nói về bài sáo của bác Vinh_le. Nên việc nguời khác vào bàn cải nói chuyện riêng như tui vừa là thế này thì thật là không phải, nên truớc tiên lỗi bác Vinh_le trước. Hai là dù sao thì do tui không có thời gian, nên viết quá ngắn gọn, câu cú không hòan chỉnh mà làm cho các bác hiểu lầm nên tui cũng xin lỗi các bác. Tui không dám nhận xét, ý là phân tinh chổ nào hay, chổ nào dở, kỷ thuật ...chứ còn việc tui khen bác Vinh_le thổi hay là câu mà tui nghỉ ai cũng sẽ nói ra thôi, nếu không nói hay thì nói dở cũng là một câu nói lịch sự bình thường. Dù sao cũng cảm ơn bác ninja đã phân tính câu cú của tui, thật cảm ơn bác. Lần sau tui sẽ cố gắng bỏ thêm thời gian để suy nghĩ trước khi viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hix, mấy hôm vừa rồi máy nhà em hỏng nên ko onl được, ai dè anh Vinh_le đã post bản này rồi.

Ở  trình độ em thì chắc chưa đủ sức bàn ra tán vào về bài này, chỉ biết nhận xét là ........hay....

Mà anh ở Đình Thôn hả?? (Gần chỗ anh Vodanh đây), có gì hôm nao phải vác sáo tới nhà anh thỉnh giáo mới dược. Hí hí

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Spam 1 phát

Cho lên đầu Active

Xem có ai bay qua ko

hì hì

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hay quá trời luôn bác ạh cố gắng hơn nữa nhé
Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

hic, chỉ biết nhận xét là hay

em mới tập nên cũng chỉ mong thổi được như bác chứ em thổi tiếng vừa ko trong (cứ phè phè), hơi lại ko đều nên âm ko chuẩn Sad

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
vinh_lê vẫn biết mình thổi hay mà.ai cũng là thầy.về kĩ thuật em không rõ nhiều nên ko bàn tới anh thổi tập trung hơn vào giai điệu truyền tải cảm xúc tâm trạng ít ra lúc đó anh phải nhớ về miền nam.người nghệ sĩ khi thổi sáo không còn vướng bận phân tâm đến môi trừong xung quoanh nữa.chúc anh ngày càng chuyên nghiệp.
Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Page 1 of 2 (22 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net