Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Học sáo phải chăng là lạc hâu???

rated by 0 users
This post has 100 Replies | 6 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Bỏ sáo đê anh em ơi, mấy h` rồi còn sáo sủng Big Smile
¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bạn chơi nhạc cụ gì nhỉ 

có chỉ mình với

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Didgeridoo Cool

thế nó mới hotBig Smile

¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Theo đuổi một niềm đam mê thì cần gì để tâm đến những lời dèm pha chứ. Đâu phải cái gì tân thời cũng tốt. Không học sáo thì học gõ mõ cũng được mà.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Học sáo theo em không phải là lạc hậu mà người không bít nghe thổi sáo mới lạc hậu. Phải chăng người cầm cây sáo mà không phân bịêt đâu là lỗ thổi đâu là lỗ bấm là sành điệu. Phải chăng người không bíêt 7 nốt nhạc cơ nó ra làm sao và đọc thứ tự từng nốt như thế nào trong khi đó thì nhạc hót tháng nào cũng bíêt, bài nào đứng đầu bảng xếp hạng cũng biết phải chăng là sành điệu, là hợp thời. Nên tóm lại học sáo chẳng khi nào là lạc hậu cả mà người thổi sáo hay sẽ làm say mê lòng người, có khi sẽ được một nhỏ nào thầm thương trộm nhớ cũng nên. Hé hé
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Mỗi người 1 sở thích mà tranh cãi làm gì. Ai thích gì thì học cái ấy thui
Photobucket
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
có nhiều người trc' mặt bạn bè thì chê cây sáo thế này thế nọ nhưng trong bụng thì nghĩ '' thổi sáo coi vậy mà hay ra phết'' đấy chứ. chẳng qua là cái sĩ diện của họ quá lớn thui. nói chung là sáo ko hề lạc hậu mặc dù nó đã tồn tại từ mấy ngàn 5 nay, mà chính những cái dc gọi là ''sành điệu tủi teen'' trc' sau gì cũng thành lạc hậu
http://www.youtube.com/watch?v=RWaWKQqoyu4
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
học sáo nói riêng hay chơi nhạc cụ nói chung đâu có gì là xấu ! Đấy là niềm đam mê là sở thích chẳng có gì xâu . Vậy tại sao lại phải sợ người ta dèm pha
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

em nói lại ý của anh vinh

đây là nghệ thuật chứ không phải đú đởn với thiên hạ

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Nghệ thuật, hic hic, tự hào quá :D Nghệ thuật, hay không, không quan trọng, mình thấy vui là được.

Chỉ cần là mình thích sao phải để ý thiên hạ nghĩ gì. Dù ai nói nghả nói nghiêng, lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân.

Biết thổi sáo là tốt, hút thuốc phiện là không tốt, không biết thổi sáo không có gì đáng xấu hổ và không biết nhảy hiphop cũng không có gì ngượng ngùng cả :D 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
akiaphuong:

em nói lại ý của anh vinh

đây là nghệ thuật chứ không phải đú đởn với thiên hạ

ủa dc làm anh kìa Big Smile ,đó chỉ là lời nói đùa thôi,nếu ko vì yêu mến cây sáo thì mình cũng ko tham gia damsan này làm chi cho mệt đâu

Mà cho em hỏi sao lại xoá topic Đài Hoa Cúc của em đi vậy,hic phải chăng là do câu nói đùa ở trên kia

¶ƒ¡ñ¶-¶
Page 7 of 7 (101 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net