Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

[Hỏi] Làm sạch vết bẩn trên cây sáo.

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ
bachdieu Posted: 07-01-2008 22:44

Thua cac anh chi em tren dien dan, kiem duoc doan truc de lam sao da kho nhung buc minh nhat la no lai bi nhem nhuoc khong rua sach duoc khien kho chu rat buc minh. Chang le lai dem cao lop vo di thi khong lay gi lam vui lam, qua thoi gian lam viec em phat hien ra mot cach don gian la dung nuoc thinner (loai chat de rua son) co the de dang lam sach be mat rat huu hieu.

Tien day anh em nao co cach khac xin vui long chi dan cho moi nguoi cung su dung.

Thank you very much!

Việt Nam Mến Thương!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
nhem nhuốc là nhem nhuốc như thế nào bác. thuốc đó mua ở đâu được và đặc trị được những bệnh gì ta Big Smile
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thinner có mùi như xăng thơm ( dùng để pha vào sơn để sơn xe ..) ( không biết nó có phải là 1 hay không nhưng khi em ngửi thì thấy nó như vậy . )

Em khuyến cáo đến các bác là đừng nên dùng nó để tẩy các nhem nhuốc trên cây sáo , vì hoạt tính của nó rất mạnh ( nó có thể làm phai màu các loại sơn , ngay cả những đồ rỉ sét nếu như ngâm với thinner nguyên chất thì có thể tẩy luôn ) .Em làm việc với nó cũng khá nhiều và có thời gian đã dùng nó trong việc chùi bếp Big Smile ( vì bếp nhà em đóng dầu mỡ và sét quá lâu nên bắt buộc phải dùng đến nó )

Vì hoạt tính của nó như vậy nên khi bác dùng vào tre trúc sẽ làm mất đi độ bóng của chúng . Sạch thì rất sạch nhưng sau này sẽ không còn đẹp nữa . ( nó rất dễ cháy , nên khi dùng nó các bác nhớ cẩn thận )

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ

Y kien cua bac bamboo flute noi hoan toan dung, cac anh em dung hay can than. neu co cach nao khac tot hon xin moi nguoi chi bao

Việt Nam Mến Thương!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
sao không dùng cồn 90 độ nhỉ mấy pác?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Phải rồi, em toàn dùng cồn 90 độ. Thấm vào miếng vải mềm đẩy đi cái rẹt sạch mọi vết bẩn , khử trùng luôn :D
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net