Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đề nghị nội dung offline

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc Posted: 01-07-2007 21:59
Thưa các bác miền nam!
Trong năm qua, chúng ta đã có nhiều lần offline. Nhưng chúng ta chỉ mới dừng lại ở chổ làm quen, trao đổi kinh nghiệm… và tán dóc.
Qua năm mới, tôi muốn chúng ta có những buổi offline thú vị và bổ ích hơn. Tôi có ý như thế này. Mỗi lần offline thì ai cũng phải có tiết mục tham gia. Tiết mục này thì tùy vào mỗi người. có thể là một bài mới mà mình tập được, một bài mời mà mình sáng tác, một kỹ thuật mới mà mình tập được hay nghĩ ra, một phát hiện mới về sáo như cách làm sáo mới hay cải tiến cây sáo… để mọi người cùng bàn luận góp ý. Ví dụ: một bác nào đó tập xong một bài mới thì tới đó phải trình bày toàn bộ bài này trước mọi người. sau đó, nhưng ai chưa tập đựoc bài này thì nghe và học tập kinh nghiệm, người trình bày phải nói cho những nghe kinh nghiệm của mình để tập bài này hoặc những chổ mà mình cho là hay hoặc những chổ mà mình mới phát kiến ra theo phong cách của mình. Những người tập bài đó rồi thì có thể trao đổi kỹ thuật từng chổ trong bài… còn như việc làm sáo. Nếu có phát kiến hay kinh nghiệm mới trong làm sáo thì trình bày và nghe góp ý, thẩm định của những người khác. Như bác Lee vừa rồi có sáng kiến là đắp thêm môi cho huyệt khẩu của sáo… Còn đối với việc sáng tác thì chúng ta phần lớn là những người không chuyên. Về việc sáng tác thì có thể nói là không biết gì. Tuy nhiên, tôi cũng rất mong trong nhóm chúng ta có một vài bài. Tôi nghĩ, chúng ta cứ viết một bài nào đó. Hay dở, dài ngắn, đúng sai gì cũng được. ta cứ viết, rồi rình bày mỗi người ở đó sẽ bình phẩm, sửa chữa thêm bớt để xây đựng tốt hơn. Tôi nghĩ, chúng ta phải mạnh dạn làm cái gì đó để mong tạo ra một sự phấn đấu trong mỗi người thì phong trào ngày càng phát triễn. chứ không chứng ta cứ gặp nhau rồi về thì cũng uổng phí lắm.
Tôi xin có ý kíến cụ thể như vầy.
Bắt đầu từ bay giờ mọi người trong chúng ta đều phải chuẩn bị cho mình một tiết mục. và ra sức nghiên cứu hay tập luyện tiết mục của mình. Sau đó thì đăng ký trên diễn đàn là mình sẽ làm gì vào buổi offline tới. sau khi bản đăng ký đầy đủ thì chúng ta tổ chức offline.
Hiện giờ thì địa điểm offline và thời gian rất hạn chế. Tôi hy vọng là chúng ta có thể offline sớm sớm một tí. Có thể là 3-4 giờ chiều là chúng ta tập trung và offline cho đến tối. còn địa điểm offline thì tui thấy trà quán là nơi khá tốt. nếu như trà quán có đủ chổ và không ngại ồn ào làm ảnh hưởng người khác và việc buôn bán thì tốt. Vì dân sáo trúc chúng ta rất ồn ào.
Nếu như chúng ta có đựoc một buổi offline tốt đẹp như tôi dự định thì nếu trong chúng ta có mấy quay phim hay chụp hình lại rồi post lên diễn đàn thì càng tốt. vì nếu như chúng ta có những buổi offline hay thì cũng nên quay lại để mọi người cùng xem, cùng góp ý cho phong trào sáo trúc ngày càng phát triển, còn bằng không thì chúng ta cũng lưu lại được những kỹ niệm đẹp bên nhau. Thứ hai nữa, thì khi có những hình ảnh như thế, tôi hy vọng nhiều người sẽ thích và sẽ tham gia vào nhóm của chúng ta cũng như giới thiệu cho mọi người khác trong diễn đàn biết về họat động sáo trúc củ nhóm chúng ta.
Tôi có ý như vậy, mong các bác đồng tình ủng hộ. còn về mặt tiết mục của từng người thì các bác cứ mạnh dạn làm, dù hay dù dở, dù ngắn dù dài gì cũng có cho vui. Mình sẽ cố gắn làm lần đầu để thử nghiệm xem sao. Và nếu như bây giờ bác nào có ý đang ký, xin đang ký ngay. Mà tôi mong rằng, danh sách sẽ nhanh chóng đầy để bác Lee tổ chức một buổi offline.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
tui ủng hộ 2 tay 2 chân luôn, hiện giờ những bác nào có thể off được tại sg thì ta lập thành một danh sách đi
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Cám ơn bác traudat đã bỏ tâm huyết ra cùng mọi người xây dưng lên diễn đàn này.
Hành trình ngàn dặm bắt đầu từ một bước chân http://360.yahoo.com/langnghevachiase http://dalat.wordpress.com
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
1 cây làm chẳng nên non Big Smile mọi người cùng có đam mê tham gia với nhau là quá vui rồi, damsan.net có những tay như lee, saotruc, mhm, .. và các thành viên mới cũng sung ko kém như saotrucdalat, mọi người cùng nhau cố lên hehe WinkStick out tongueGeeked mình hô khẩu hiệu giống phim nhật bản ghê Cool !!!
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Bác lại nói quá về em mất rồi. Em đã làm được gì đâu, mong được các bác tận tình chỉ giáo.
Hành trình ngàn dặm bắt đầu từ một bước chân http://360.yahoo.com/langnghevachiase http://dalat.wordpress.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đầu tháng 6 này Ngọc Xuân sẽ về Việt Nam. Tui hy vọng anh em miền nam sẽ có một buổi offline chào đón thành viên nữ dễ thương bé bỏng của nhóm sáo trúc miền nam. Nên từ bây giờ, mỗi người chúng ta nên chuẩn bị cho mình một tiếc mục. Ngoài chuyện đón chào Ngọc Xuân thì đây cũng là cớ cho chúng ta luyện tập nâng cao trình độ. Và phải có cái gì để có cho một buổi offline chứ. Theo ý của tui thì thế này.
- Chúng ta tiếp tục quay phim chụp hình giới thiệu thành viên mới
- Mỗi người góp một tiết mục
-Tiếp tục bàn luận về sáo trúc và diễn đàn.
Và dĩ nhiên thành viên quan trọng là Ngọc Xuân phải thổi vài bài, vì tui chưa được nghe lần nào và cả chị Hồng Cúc nữa.
Còn cụ thể là ngày nào, tổ chức ở đâu (thời gian địa đểm cụ thể), danh sách thành viên tham dự (MHM rảnh thì đi không thì nên lo ôn thi) thì do chủ xị Leehonso đảm tránh sẽ thông báo vào đầu tháng 6 này. Mong bà con cô bác theoi dỏi đễ có thể có mặt vào buổi offline này.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Kính thưa các bác!
Thế là Ngọc Xuân, em gái yêu quí của nhóm anh chị  em sáo trúc miền nam đã về Việt Nam.Ngọc Xuân đã đáp chuyến bay TR 326 xuống sân bay Tân Sơn Nhất thành phố Hồ Chí Minh vào lúc 7 giờ ngày 2/6/2007.  Anh em diễn đàn đã biệt phái 3 thành viên ra đón Ngọc Xuân gồm có.
- quasimodo  : Đại diện cho nhóm thành viên mới, là những con "chuột bạch" của diễn đàn
 -  music_heal_mysoul (MHM) : đại diện cho nhóm thành viên kỳ cựu  kiêm diễn viên nam chính trong các video clip.
- Saotruc : đại diện cho ban quản lý damsan.net kiêm khâu ánh sáng của tổ làm phim  damsan.net
Đến 1 giờ trưa, leehonso nguyên sáng lập viên của topic sáo trúc tại ttvnol.con, tiền thân của dansan.net, kiêm ban tổ chức các buổi offline cũng đến.
Trong giửa tháng 7 này, sau khi các kỳ thi đại học và cao đẳng kết thúc, chúng ta sẽ có một buổi offline lớn. Vị trí và địa điểm cụ thể sẽ được chuyên gia tổ chức offline leehonso quyết định và thông báo cho mọi người sau. Tui chỉ đưa ra thông tin dự kiến để chúng ta có thời gian chuẩn bị.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

traudat:
1 cây làm chẳng nên non Big Smile mọi người cùng có đam mê tham gia với nhau là quá vui rồi, damsan.net có những tay như lee, saotruc, mhm, .. và các thành viên mới cũng sung ko kém như saotrucdalat, mọi người cùng nhau cố lên hehe WinkStick out tongueGeeked mình hô khẩu hiệu giống phim nhật bản ghê Cool !!!

bác trâu ui! em có lém roài mà seo em thấy em toàn xì pem ko ah!

nghe nói bác trâu nhà ta thick nhị !mà anh em toàn khoái séo! phải vậy hổng béc?

khà khà cũng phải thui séo thì to mồm hơn nhị !hihihi 

Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net