Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hỏi cách sử dụng Tuner để đo cao độ

rated by 0 users
This post has 45 Replies | 4 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Em vừa mua cái Mic, về thử thổi, thấy phần mềm này cũng hay hay. Nhưng cây sáo mua 200k của thầy sơn sao em thổi nốt C5 (đồ) thì nó lại ra là nốt C6 (đố) nhỉ. Còn các nốt từ D5->B5, C6->B6 thì chuẩn. ko biết em thổi sai hay là do sáo, hix hix. Có bác nào biết chỉ em với
1, 2, 3 fluting... Download các bản nhạc cơ lời - Đã có bản nhạc
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
do làn hơi chưa đủ để thổi được note Đô, hầu hết mới tập thì note Đô sẽ khó thổi hơn mấy note kia. Bạn nên thổi từ La xuống Đô hoặc từ Fa xuống Đô thì sẽ dễ hơn và khi xuống Đô rồi bạn kéo hơi dài để dùng tuner e test. Cây sáo bạn mua là cây chuẩn đấy ko phải do sáo đâu
Kim Dạ Hà Nhân Suy Ngọc Địch Giang Thành Ngũ Nguyệt Lạc Mai Hoa
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

saogo:
do làn hơi chưa đủ để thổi được note Đô, hầu hết mới tập thì note Đô sẽ khó thổi hơn mấy note kia. Bạn nên thổi từ La xuống Đô hoặc từ Fa xuống Đô thì sẽ dễ hơn và khi xuống Đô rồi bạn kéo hơi dài để dùng tuner e test. Cây sáo bạn mua là cây chuẩn đấy ko phải do sáo đâu

uh, để mình thử phát, thanks nhé

1, 2, 3 fluting... Download các bản nhạc cơ lời - Đã có bản nhạc
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Cái này đo được từng nốt không ta? Mỗi note giá trị bao nhiêu cao độ và thấp độ (thổi cao nhất và thấp nhất) là bao nhiêu thì là sáo chuẩn.

Sáo tông nào? thì mỗi note giá trị bao nhiều (cao và thấp) là cực chuẩn. Cái vụ này hay ah nha.

Mong anh Lee chỉ thêm cho anh em rõ.

Thanks! Stick out tongue

Download ve tối nay test thử xem sao!

Photobucket

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Alô bác LEE thân mến! Cho mình hỏi tí nhé : trên laptop thường có tích hợp sẳn mic  và có cả phần mềm để thu âm qua mic MP3 Sound recorder như vậy có thể đo cao độ của sáo bằng phần mềm Tuner trên laptop mà không cần mic rời được không bác?

Lời nói không mất tiền mua Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Do Re Mi:

Alô bác LEE thân mến! Cho mình hỏi tí nhé : trên laptop thường có tích hợp sẳn mic  và có cả phần mềm để thu âm qua mic MP3 Sound recorder như vậy có thể đo cao độ của sáo bằng phần mềm Tuner trên laptop mà không cần mic rời được không bác?

Được tuốt! Chỉ việc bật và đo thôi.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

anh MHM ko làm sáo nữa ạ. mong muốn có 1 cây made by MHM thế là không được rồi.

Anh em ta vô đây down tuner E 3.01 nhá: http://www.mediafire.com/?nss05chwxrbpnbj

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
caytrevn:

Anh em ta vô đây down tuner E 3.01 nhá: http://www.mediafire.com/?nss05chwxrbpnbj

Cái này dùng có cần mic tốt ko bác. Down về mà ko biết chỉnh device sao mà kim cứ nhảy loạn xạ với rè rè ko hà.

Top 150 Contributor
đại cầm thủ
hay  wá chuừng
Lỗ ngọc sơn 26 ngách 55/38 hoàng hoa thám ba đình yahoo canphongmauxanh_1993@yahoo.com.vn
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
chodoiquakhu:
caytrevn:

Cái này dùng có cần mic tốt ko bác. Down về mà ko biết chỉnh device sao mà kim cứ nhảy loạn xạ với rè rè ko hà.

sorry hàng xóm nha, bữa nay vô mới thấy có người hỏi mình. hì hì.

mic tốt càng hay chứ bạn,  thấy rè rè là do tạp âm bên ngoài ảnh hưởng tới đó. nhưng khi thổi sáo để test thì có lẽ ko bị ảnh hưởng nhiều đâu. khi thổi thì dùng lưỡi đơn mà độp, xài vô tư đi.

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 150 Contributor
đại cầm thủ

cho e hỏi dung như vậy voi tune e cam tay dc ko anh

Lỗ ngọc sơn 26 ngách 55/38 hoàng hoa thám ba đình yahoo canphongmauxanh_1993@yahoo.com.vn
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
các bác cho em hỏi,có phần mềm nào như tuner_e mà dùng được cho điện thoại không ạ?đỡ phải đi mua mic
quyết không yêu để tiền mà học
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
anh lee cho em hỏi sao em ko advanced được vậy hay là cái mic của em có vấn đề ,cho em hỏi thêm vài điều là cấu hình của máy tính có liên quan đến tuer e ko và thổi đô 1 sao lại ra là đô 5 là sao nếu dc nhờ anh hướng dẫn các tần số của các note từ quảng 1 đến quãng 3 em mới tập tành làm sáo nên cần hiểu nhiều hơn mong dc anh giúp 

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Cấu hình thì mình không biết nhưng mà không advance được cũng chẳng có gì quan trọng vì mỗi máy tính driver khác nhau thì một số biểu tượng và cách chỉnh nó cũng không giống nhau, bạn chỉ cần test thử huýt sáo vào cái mic mà thấy nó nhảy lên khoảng thang 7 là xài được rồi, nếu có 1 cây sáo chuẩn thì thổi thử coi nó có nhảy không la biết liền. Mọi việc thiết lập thường đã được làm sẵn lúc ban mua máy rồi, còn do5 ở đây không phải là quãng 5 mà là thang âm 5 tính theo thangb piano đó bạn, 1 cây sáo đô chuẩn sẽ có âm gốc là đô 5. Nếu không được nữa thì coi cắm mic đã đúng lỗ chưa, và cuối cùng post hình cho anh em coi rồi mới tính tiếp được. Big Smile
Trùm chính tã, Hõi ngả bất phân..~_~
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

TieuThienVuong:
Cấu hình thì mình không biết nhưng mà không advance được cũng chẳng có gì quan trọng vì mỗi máy tính driver khác nhau thì một số biểu tượng và cách chỉnh nó cũng không giống nhau, bạn chỉ cần test thử huýt sáo vào cái mic mà thấy nó nhảy lên khoảng thang 7 là xài được rồi, nếu có 1 cây sáo chuẩn thì thổi thử coi nó có nhảy không la biết liền. Mọi việc thiết lập thường đã được làm sẵn lúc ban mua máy rồi, còn do5 ở đây không phải là quãng 5 mà là thang âm 5 tính theo thangb piano đó bạn, 1 cây sáo đô chuẩn sẽ có âm gốc là đô 5. Nếu không được nữa thì coi cắm mic đã đúng lỗ chưa, và cuối cùng post hình cho anh em coi rồi mới tính tiếp được. Big Smile

cám ơn a nhiều a nói ko sai cái mic của e rắc 3ly nhưng là mono nên máy tính k nhận dc hehehe k advance dc vẫn đo dc như thường cám ơn a nhiều 

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Page 3 of 4 (46 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net