Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hỏi cách sử dụng Tuner để đo cao độ

rated by 0 users
This post has 45 Replies | 4 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
sao link hết down được rồi bác ơi...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Link nào vậy bác, em vào và down thấy vẫn bình thường !?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

cho mình hỏi một chút chương trình này mình dùng cái headphone có mic + tai nghe; dùng cái mic đó để thu âm có được ko ? mình chưa thử vì cái headphone của mình mới bị hỏng nếu được thì tìm mua cái khác ^^

ym: heartfailz
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
votinhcodon:

cho mình hỏi một chút chương trình này mình dùng cái headphone có mic + tai nghe; dùng cái mic đó để thu âm có được ko ? mình chưa thử vì cái headphone của mình mới bị hỏng nếu được thì tìm mua cái khác ^^

Vô tư luôn bác àh

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Huhu chết em rồi .

Hồi đó thổi cây sáo của anh Leehonso , đo Tuner thấy chuẩn hết, từ Do5 lên Re3 (sức em chưa thổi đc Fa3) .

Bây giờ , khoét sáo , cứ khoét hoài mà thấy thiếu hoài . Hay bị mấy nốt giáng .

Tức quá , nghi cái Tuner bị xì tin , đem cây sáo của anh Lee ra thử lại ...kết quả là có mấy nốt cũng bị giáng luôn hic (các nốt từ Si 5 trở lên) .

Đã chỉnh cái số A:xxx thử . Nhưng 440 , 441 ,442 ,443,444 , 445 gì nó cũng ko đúng hết (lạy giời, cái nút chặn vẫn ở đó mà).

Em có thu gấp lại đây . Mọi người ....đo từ xa dùm xem . Rate lúc record là 441.

Do5-Si5

http://www.mediafire.com/?m41ijwgc9yi

Do6-Si6 

http://www.mediafire.com/?zyi42yyo2dw 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
có lẽ là do micro bác àh, bac thu test loai micro khac xem sao ?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Micro bị hư khi ko nhận đc tín hiệu , đằng này có tín hiệu nhưng note bị thấp, điều này có nghĩa là do hơi yếu hoặc do nút chặn quá sâu.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Mình lang thang đi tìm Tuner_E thì vô tình lụm được cái chương trình này, nó cũng  tương tự như Tuner_E nhưng có cái hay là nó hiện luôn vị trí các nốt nhạc, rất thích hợp cho những những người mới học như mình. Mình đã có file nhưng không biết post lên, để mình nghiên cứu rồi post lên sau, các bạn ai muốn tải thì cứ mail cho mình, mình sẽ gỡi cho các bạn. Đc mail của mình manhcuongtnc@hotmail.com. Tên của nó là "Tuner for Bamboo flute making"
Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ Vô duyên đối diện bất tương phùng
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Tìm được cách post rồi. Hình nó đây : http://www.mediafire.com/?sharekey=a2c9d7726063675b312dbd5f2bdc5062e04e75f6e8ebb871

Còn đây là link tải : http://www.mediafire.com/?sharekey=a2c9d7726063675b312dbd5f2bdc5062e04e75f6e8ebb871

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ Vô duyên đối diện bất tương phùng
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Phần mềm này cùng 1 chỗ download với tuner_e luôn đó bác, nhưng xài nó không được trực quan sinh động bằng Tuner_e bác àh, theo em thì tuner_e vẫn là số 1
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Cái link download tuner E nó còn cho mình xem mấy cái phần mềm để thu âm, nhưng em down về thì không thu âm được. Bác nào có phần mềm thu âm nào hay hay chỉ em cái!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
theo em thấy thì bác cứ lên google search "voice recorder" là xài được, còn nếu không thì dùng jet audio cũng ok, còn hay hay kông nó tùy thuộc soundcard của bác có khủng hay không thôi !!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Em đã làm theo các bước như anh leehonso hướng dẫn nhưng khi kích vào Record control(R) thì hộp thoại Recording control không hiện ra. Em đã kiểm tra giắc cắm micro, cũng đã thử ghi âm bằng chương trình Sound recorder có sẵn trong win thì giắc cắm và micro vẫn bình thường. Mong các anh giúp em khắc phục lỗi này. Đa tạ!
Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Cái phần mềm này bao nhiu kilobyet vậy? nếu nặng wá mà để vô máy là tiêu luôn
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

tieu-cam-hoa-khuc:
Cái phần mềm này bao nhiu kilobyet vậy? nếu nặng wá mà để vô máy là tiêu luôn

ô, cái này rất nặng đó bạn, những 519 Kb cơ đó hihi. copy vào chạy file .exe là nó... chạy luôn sau khi enter. enter cái nữa thì nó đứng im luôn.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 2 of 4 (46 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net