Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

HỌC SÁO ĐỪNG CHÁN NẢN BI QUAN,ĐÓ LÀ THÀNH CÔNG RỒI ĐÓ.

rated by 0 users
This post has 21 Replies | 1 Follower

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
d.baokhanh Posted: 05-13-2008 1:42

...

...
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
chao ban rat vui vi dc lam quen voi ban.minh cung rat thich sao va da tyap thoi dc gan mot nam roi noi chung la cung biet so qua ve sao truc thoi.minh rat ung ho bai viet cua ban thu thuc kluc dasu moi tap sao minh ko biet thoi ma lai ko co ai day len hoc rat chan.chi muon bo ko them hoc thoi sao treuc nua nhung vi nghe thay nhieuy nguoi thoi hay qua len lai thich va co gang tap rot cuoc cung biet dc miot it.nhieu luc moi taap va cung nhu bay gio vay lam luc chan qua ko muon tap nhung sau lai nfghi lai roi lai quay ra tap thoi thay len dc mot it thi ngo ra dc mot dieu ,oi .vi vay ma minh ko bo sao mac du co doi luc ko dong cham ji toi no.minh cung mong nhung ban nao moi hoc thi ko nen nan chi voi ma co gang kien tri hoc tap roi cung dat dc ket qua tot thoi.chuc cac ban thanh cong
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

uh! tui cũng thế nè!

ban đầu tập sáo nản lắm nhưng sau dc mọi người giúp đỡ nhiệt tình nên hết nản mà lại còn iu cái sáo hơn cơ!

Vẫn biết mình chỉ là một hạt cát trên sa mạc, nhưng... lại biết rằng nếu không có những hạt cát như thế, sa mạc chẳng bao giờ là sa mạc dc đâu:D L.Phuong!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

saudoi2009:
chao ban rat vui vi dc lam quen voi ban.minh cung rat thich sao va da tyap thoi dc gan mot nam roi noi chung la cung biet so qua ve sao truc thoi.minh rat ung ho bai viet cua ban thu thuc kluc dasu moi tap sao minh ko biet thoi ma lai ko co ai day len hoc rat chan.chi muon bo ko them hoc thoi sao treuc nua nhung vi nghe thay nhieuy nguoi thoi hay qua len lai thich va co gang tap rot cuoc cung biet dc miot it.nhieu luc moi taap va cung nhu bay gio vay lam luc chan qua ko muon tap nhung sau lai nfghi lai roi lai quay ra tap thoi thay len dc mot it thi ngo ra dc mot dieu ,oi .vi vay ma minh ko bo sao mac du co doi luc ko dong cham ji toi no.minh cung mong nhung ban nao moi hoc thi ko nen nan chi voi ma co gang kien tri hoc tap roi cung dat dc ket qua tot thoi.chuc cac ban thanh cong

Đại ca làm ơn gõ có dấu, viết hoa dùm emWink

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
d.baokhanh:

truoc het cac ban da sanh sao nhu hoangduocsu,leehonson,chuthoong,saotruc,,,dung cuoi,,,,vi minh chi muon co cai gi do de anh em khuyay dong khong khi thoi,

minh xin gui tang dien dan bai sao 999 doa hoa hong minh biet.::;:de anh em nao chua tap thi tap cho vui.....cuoc doi:

fá mí đồ rế,,,,la-son fa son đố la,                  la,                đố la son,rế rế đố rế mí la-đố là..................

fá mí đồ rế,,,,la-son fa son đố la, fa son la, la đố la son , fa mi rề................

thổi lại lần 2:

fá mí đồ rế,,,,la-son fa son đố la, fa son la la đố la son la,,,,,,đố rế..................

điệp khúc:

rế rế fá són lá lá  lá -són  fá, lấy hơi.......thổi,   rế rế mí rế mí rế đố là/.....

rế rế fá són lá lá lá -són  fá, lấy hơi.......thổi,   rế rế mí rế mí rế đố là/.....

són-són  són,són mí rế đố là....lấy hơi....thổi....són-  són         són,  són mí rế đố là rế rế-đố rế.................hết rồi bạn ơi dễ hôn.......?vui hôn....

Xin lỗi tui chịu hổng nổi nên cười đau cả quai hàm lun ! Xin lỗi bác thêm lần nữa nhá ; há há há….

Ý tưởng của bác thật là …cũng hay lắm . Bác muốn cho người chưa thuộc note nhạc tập thì hay rồi . Nhưng tui đọc đến đoạn cuối   :  “són-són  són,són mí rế đố là....lấy hơi....thổi....són-  són         són,  són” tui nhịn cười hổng được nè .  há há Big Smile

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
d.baokhanh:

truoc het cac ban da sanh sao nhu hoangduocsu,leehonson,chuthoong,saotruc,,,dung cuoi,,,,vi minh chi muon co cai gi do de anh em khuyay dong khong khi thoi,

minh xin gui tang dien dan bai sao 999 doa hoa hong minh biet.::;:de anh em nao chua tap thi tap cho vui.....cuoc doi:

fá mí đồ rế,,,,la-son fa son đố la,                  la,                đố la son,rế rế đố rế mí la-đố là..................

fá mí đồ rế,,,,la-son fa son đố la, fa son la, la đố la son , fa mi rề................

thổi lại lần 2:

fá mí đồ rế,,,,la-son fa son đố la, fa son la la đố la son la,,,,,,đố rế..................

điệp khúc:

rế rế fá són lá lá  lá -són  fá, lấy hơi.......thổi,   rế rế mí rế mí rế đố là/.....

rế rế fá són lá lá lá -són  fá, lấy hơi.......thổi,   rế rế mí rế mí rế đố là/.....

són-són  són,són mí rế đố là....lấy hơi....thổi....són-  són         són,  són mí rế đố là rế rế-đố rế.................hết rồi bạn ơi dễ hôn.......?vui hôn....

Phản đối cách tuyên truyền học sáo qua kiểu như thế này như thế sẽ càng làm mọi người nhanh chán bởi học như thế này chỉ phát triển đến một mức độ nào đó sau đó, sẽ không còn gì để luyện tập nữa, lúc đó sẽ còn chán sáo hơn lúc đầu.  

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
gõ tiếng việt thì ko dấu, mà sao gõ mấy cái nốt tào lao đó lại có dấu hỉ!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Thấy bác để chữ như vậy làm tui nhớ hơn 10 năm trước tui chỉ cho tụi nhỏ cũng ghi tòan kiểu đó, nhìn rất mắc cuời. Vậy có ai thôi thử.

Đồ mi là đồ mi phá, đồ mi là đồ mi la, đồ mi là đồ rề rề, mi phá mi phá đô la, đồ phá đô la, đô la là mi phá.... 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saotruc:

Thấy bác để chữ như vậy làm tui nhớ hơn 10 năm trước tui chỉ cho tụi nhỏ cũng ghi tòan kiểu đó, nhìn rất mắc cuời. Vậy có ai thôi thử.

Đồ mi là đồ mi phá, đồ mi là đồ mi la, đồ mi là đồ rề rề, mi phá mi phá đô la, đồ phá đô la, đô la là mi phá.... 

Cái của ông cũng vui nhưng không mắc cười bằng cha nội kia . Cái gì mà : “ són són , lấy hơi thổi ….són són…..” mới đọc là thấy muốn “són” rồi chứ mà thổi thử  chắc són dữ lắm à.

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

....

...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

d.baokhanh:
tui xin loi ban, tui lam tro cuoi cho ban...thanh that xin loi nhe.sau nay tui khong lam the nua.thanh that xin loi dien dan va tat ca.

Ấy chết ! Xin bác đừng nói vậy ! Bác có ý tốt chia sẻ với người khác thì có lỗi gì mà phải xin chứ . Bài viết của bác thì không gì ( và tuyệt đối không phải là 1 trò cười ) Nó vui lắm . Bác không thấy bác Rùa nói là ngày xưa ổng cũng dùng cách đó để dạy người ta sao ? Ý hay mà . Mong bác đừng hiểu lầm vì ở đây mọi người hay giỡn lắm ( mà giỡn thì thế nào cũng cười ) , từ từ bác sẽ quen mà .

À ! Có khi bác gõ có dấu , có khi không . Là sao vậy ? Bác nên viết có dấu để mọi người đỡ nhức mắt ha .

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

gửi bác Bảo Khanh

nếu như bạn không biết post bài lên diễn đàn (mình cũng vậy) thì bạn có thể sử dụng cách kí âm quốc tế

như Do: C

Re: D       

Mi: E

Fa: F

Sol: G

La: A

Si: B     nếu bản nhạc bắt đầu từ Đồ thì bạn có thể viết là C1,nếu note Đố thì bạn viết là C2

còn nếu cách đó vẫn không được thì bạn có thể dùng số như cách trong sách "Tự học thổi sáo trong 30 ngày" của nhạc sĩ Tô Kiều Ngân

1: Do

2: Re

...

nếu dùng 2 cách này thì không bị la đâu bạn, vì đây là qui ước quốc tế và cách của một nhạc sĩ nổi tiếng mà

chỉ còn cách đó thôi bạn ạ, vì mình đồng cảnh ngộ là không biết cách post bài nhạc lên diễn đàn mà.

chúc bạn vui vẻ, và hãy thử 2 cách của mình nhé 

Page 1 of 2 (22 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net