Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

DUC THANH ALBUM

rated by 0 users
This post has 14 Replies | 1 Follower

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ichiwin Posted: 04-26-2008 20:58

Tớ có mấy CD của Đức Thành biểu diễn, tớ post lên đây chia sẻ nhé! with music we are one mà!

Đây là bìa của CD1: Ngồi tựa mạn thuyền

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
http://www.mediamax.com/ichiwin/Hosted/Hoa_Tau_-_Con_Thuong_Rau_Dang_Moc_Sau_He.mp3
tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Tại  sao mình lại không  down đựôc bài hát xuống. Bạn làm ơn xem lại đường link hộ mình cái.
Khỉ con nằm nghỉ trên cây Tay cầm sáo trúc, ngân lên một bài!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
link die roi` anh em oi
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

conkhi_288:
Tại  sao mình lại không  down đựôc bài hát xuống. Bạn làm ơn xem lại đường link hộ mình cái.

Bạn muốn down nhạc đàn bầu của Đức Thành thì vào trang music.top1.vn có nhiều bài rấy hay và down dễ dàng.

Hiện nay tôi có khỏang 6 bài Rucon do 6 người khác nhau đàn , đó là : Thanh  Tâm, Bá Nha, Nguyễn Tiến, Đức thành, Phương Bảo, Minh Lê. Mỗi người môt phong cách nghe đã lắm mà học cũng nhiều, mình hợp với cách nào thì học theo cách đánh của người đó.

Thanh Tâm thì chuẩn mực, rung ngắn. Bá Nha thi ngân dài, dìu dặt,tha thiết. Nguyễn Tiến thì biến tấu thêm đọan cải lương ở khúc giữa, nghe lạ lắm. Đức thành thì có nốt rung cao rất riêng, lả lướt, thánh thót. Bản của Minh Lê thi khi thu âm hình như lúc đó kỹ thuật thu còn k1ém lắm nên nghe cứ oa oa như gặp một cái ampli dỏm, uổng lắm. bạn nào thích gởi USB tôi chép cho hoặcbày cho tôi cách đua lên mạng.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Trên mạng có 2 clip demo về dạy đàn bầu của nghệ sĩ Đức Thành, các bạn vào xem. (Cám ơn bạn Sáo trúc đã chỉ cách đưa clip vào forum )

[youtube:mqWm2_gOq18]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
  Cac Bai nhạc hoà tấu và Album của Bầu Tranh sáo có rất nhiểu trong trng Dancavietnam.net, các pác có thể vào đấy nghe và down, có rất nhiều và rất đầy đủ, đặc biệt là Nguyễn Đình Ngiã, tuy nhiên down thì hơi lâu, hic, bác nào down rồi thì share cho anh em đc không, em đang down, đợi khi nào trọn thì up lên mediafire một cục cho mọi người vậy. Bác nào có tham vọng hốt trọn ổ như em không nhẩy?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

http://phamducthanh.com/

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Giọt Mưa Thu – Phạm Đức Thành ( đàn bầu )

[Youtube:37qw5vNyYzE]

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
[youtube:FgPITD_AtBw&feature=related]
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Vân Anh chơi bài Lý son sắc ( hay Lý Tứ đại hoặc Tát nước đêm trăng) và bài Lý chiều chiều -Dân ca Nam bộ

[youtube:ZrwBIc9gvyM]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Vân Anh dạo khúc đầu của bài Hành Vân

[youtube:zA29ZtCZHAI&feature=related]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Đức Thành độc tấu bài Lý Kéo chài. Trong bài này có thể hiện kỹ thuật cao cấp là đánh chặn dây, và có đoạn đánh dây âm thực (không phải âm bồi). Các bạn muốn nghe đầy đủ các albumn của Đức Thành thì vào woim.net hoặc music.top1.vn

[youtube:8mfO6JNJE9M]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Đệ tử của sư phụ Đức Thành, chơi bài Dạ cổ hoài lang

[youtube:h7wqk6UZao0&NR=1]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bài Cung đàn  đất nước

[youtube:nregrpVxo2A&feature=related]

Page 1 of 1 (15 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net