Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Butterfly Lovers 梁祝

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hojun Posted: 04-20-2008 6:10

Có bác nào có bản nhạc của bài này ko? Share cho em với ;;) Cảm ơn các bác nhiều !!!

http://damsan.net/forums/AddPost.aspx?ForumID=38 

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Thêm bản nữa cũng chả sao.

Khúc nhạc đó chỉ là một đoạn ngắn trong bản giao hưởng dài tới gần 30 phút : 梁山伯与祝英台 (Lương Sơn Bá và Chúc Anh Đài) có tên gọi là 化蝶:(hóa điệp : hóa bướm).

Bác cứ tập đoạn ngắn này cho tốt đi (đây cũng là đoạn hay nhất của bài), sau này tập tốt rồi tôi sẽ đưa cho bản đầy đủ.

Nhạc Tàu nói chung là tìm không khó.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
co bac nao co ban nhac co ro cac not ko ?chu em thay toan so la so thi ko biet doc nhu the nao ca.bac nao biet thi giup anh em voi
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Dạo này tôi thấy anh em damsan.net nhà ta hình như toàn thấy tập nhạc của Tàu. Đồng ý là nhạc của tàu nghe thì hay thật, nhưng cứ như thế tôi thấy nền âm nhạc của mình có vấn đề rồi. Nhạc của Việt nam rất nhiều bài hay đấy.

Đề nghị các anh em damsan nhà ta phải cân đối giữa nhạc Ta và nhạc Tàu nhé, kẻo lại như trên truyền hình chiếu quá nhiều phim Tàu đến nỗi bây giờ phải có một giờ vàng cho phim Việt nam.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Cảm ơn saotruc đại ca va haohange sư huynh nhiều nhé  

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

"Dạo này tôi thấy anh em damsan.net nhà ta hình như toàn thấy tập nhạc của Tàu. Đồng ý là nhạc của tàu nghe thì hay thật, nhưng cứ như thế tôi thấy nền âm nhạc của mình có vấn đề rồi. Nhạc của Việt nam rất nhiều bài hay đấy.
Đề nghị các anh em damsan nhà ta phải cân đối giữa nhạc Ta và nhạc Tàu nhé, kẻo lại như trên truyền hình chiếu quá nhiều phim Tàu đến nỗi bây giờ phải có một giờ vàng cho phim Việt nam."

Thưa bác  haohange1984  với tôi thì. Nhạc ta , tàu ko quan trọng lắm vì mình nghe nhạc cốt là hiểu và cảm thấy hay, hợp với sở thích của mình. Mà cái j hay thì mình nên học ( nếu có thể ) . Nên theo tôi thì ta ko nên phân ra thành nhạc ta, tàu hay tây .....vì như thế sẽ làm hạn chế đi tính nghệ thuật trong âm nhạc, và mang tính cục bộ Big Smile .

Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net