Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

[Hỏi] Sáo bị sai bát độ ?

rated by 0 users
This post has 49 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
thanks anh nhiều. mà lỗ thứ 2 là lỗ Re, nốt sai là nốt Mi ko biết anh có lộn ji ko vậy
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Khi thả lỗ thứ nhất là nốt định âm Rê rồi,thả lỗ thứ 2 là định âm cho nốt Mi. Vì vậy chỉnh nốt Mi phải can thiệp vào lỗ thứ 2 bạn à.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
à ra thế em cảm ơn anh nhìu lắmem cũng mới tập làm sáo nên ko biết ji nhiều có ji nhờ anh chỉ giúp
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vodanh:

anh MHM thích bắt bẻ anh lee quá nhỉSmile! em nghe là hiểu ngay bác ấy muốn nói tới lỗ bấm mà bị non ở bát độ hai cần phải dịch về phía lỗ thổi mà!

sau khi đã phá mất gần chục lưỡi dao mổ và mấy ống trúc  em nhận ra một điều là công thức becnuli L1/L2 = n2/n1 để tính khoảng cách giữa các nút bấm sai toét hết cả! tính ra thấy khoảng cách nốt nào cũng bị hụt mất vài mm! thế là thế quái nào nhỉ?? vậy làm sao để xác định khoảng cách từ lỗ thổi tới lỗ bấm một nốt nào đó ??? xin các anh chỉ giáo!

Tìm sách của tác giả Đức Tuỳ đi bạn àh. kích thước sáo ở đó chuẩn nhất, mình làm sáo theo sách đó có thể lên SON3 ngon lành

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bác nào có kích thước  nòng trong của các loại sáo không

VD sáo C co đường kích nòng trong là ?. sáo Re là bao nhiêu, có ai bít thì giúp em với chứ tìm mãi mà không thấy:(( oa oa oa

†hằng ßờm

Page 4 of 4 (50 items) < Previous 1 2 3 4 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net