Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tâm sư chút chơi sau buổi offline miền nam kết thúc quý 1 của năm 2008 ^>^!

rated by 0 users
This post has 30 Replies | 4 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tinhtang:

... Khi quay lại thì hỡi ôi, trong buổi offline, tui chưa kịp phát biểu lời nào thì bác sáo nhựa chỉ vào mặt tui : trùm xì pam. Tiếp theo chỉ vào bác phudinh.nguyen : trùm xì pam. Xéo qua bác mhm : trùm.. xì trum.

Ai dám bảo tui là trùm spam đâu? Nói phải có sách à nha! Hông thì tui...

đập vỡ...

cọp tiêu ráng chịu đó!

(Cái này hổng phải là spam nha! Bảo vệ công lí đó!)

Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

chuthoong:
chà nhắc tới vụ này mới nhớ, Qui lão tiên sinh ko biết làm chi mà lượm được 2 nữ đệ tử, nghe nói giấu kĩ lắm, anh em trong đó cũng hổng thấy, thoong tui thì cũng có đệ tử nữ, cũng lượm được, nhưng lại lượm được trên mái nhà , số là buồn bã, trèo lên mái nhà thổi, mãi ko sao, hic cho đến một hôm, thổi xong thấy có tiếng vỗ tay, ngửa cổ nhìn lên thì tít trên mái nhà 4 tầng nhà hàng xóm có mấy nàng ngồi đó ngồi nghe, rùi đòi thoong tui thổi tiếp, thoong tui chảnh ( thực ra xí hổ) bảo muốn nghe tiếp thì phải mời đi ăn chè, hic ai dè hôm sau phải đi ăn chè thiệt, rùi có nữ đệ tử, hic chuyện vậy đấy.

Ước gì có cô gái nào dễ thương ngồi trên mái nhà thổi sáo để tui bái làm sư phụ . hichic . Dù phải bị đi ăn chè bao nhiêu lần tui cũng chịu .

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

@ tinhtang: bánh bà chị nói là bánh cáy, muốn ăn 1 cái bánh đó thì cứ để sẵn mấy bình trà ở đó, vừa ăn vừa uống, ăn xong "cáy" luôn vì nó ngọt quá cỡ đi !

@ dongtahoangduocsu: hay cho bác đông tà, bác nói bên topic Offline là bác không phân biệt con gái dễ thương hay không, dzậy mà ở đây bác lại đòi 1 cô gái phải dễ thương mới chịu ! Dzậy nếu Bụt hiện ra, Bụt chỉ đáp ứng cho bác 1 cô gái ngồi trên mái nhà thổi sáo thôi, thậm chí cho bác một "cô gái" đã "chuyển hệ" bác cũng phải ưng thuận ! kekeke

@ chuthoong: em cũng có diện kiến 2 nữ đệ tử của bác rùa vài lần, là 2 chị em, bà chị làm chung công ty dzới bác rùa. Đã lâu không gặp nhị dzị "cú nhằn" đó, không biết giờ trôi dạt nơi đâu ? @ bác rùa cho mọi người biết đi !

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Bánh của TinhTang nói là bánh Cáy

bánh được làm từ nguyên liệu chính là gạo nếp, và các các nguyên liệu phụ khác như: gấc hoặc là lá dành dành, lạc, vừng, cà rốt, gừng, vỏ quýt, mỡ lợn. Nơi sản xuất ra nó là làng Nguyễn ở tỉnh Thái Bình. Lát bánh cáy có những màu vàng trắng xen lẫn hồng cam trông giống như trứng con cáy. Có thể đây là lý do mà loại bánh này có tên là bánh cáy.

Vừa ăn tết xong, tui cùng MHM, SaoNhua, Leehonso mang theo một mớ tiêu đến nhà anh Admin uống trà nóng và ăn bánh Cáy.

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
@sì pam tí: há há đọc topic này vui dã man luôn Big SmileParty!!!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Các bác Trâu này lo gặp cỏ non ở đâu mà không tới vậy? Trước khi off cụ tổ còn hỏi xem có phải lấy cái ghế cho bác Trâu ngồi nữa đấy.Big Smile

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Để em bấm ngón tay coi có mấy đệ tử rồi..2 nam, 2 nử, sắp tới đây có thêm 1.Chậc! nhiều roài..
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hix hix tui de` ra cai topic tam su chut choi trong do' noi' len noi kho wa chung` con chuyen thoi sao' cua gai' co' ti'xiu ma` cho` den' gio` bac' Lee chua post cai bai` Em rat' nho' anh len nha` tui o chung cu lau` 2 ngay` nao` cung~ co' may' em di len ko dam' noi' vi` doi' mat. la` run uoc' gi` thoi sao' ma` ng` ta ru~ di an che` tui tra? tien` cung~ chiu ^>^! hoho
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
chuthoong:
chà nhắc tới vụ này mới nhớ, Qui lão tiên sinh ko biết làm chi mà lượm được 2 nữ đệ tử, nghe nói giấu kĩ lắm, anh em trong đó cũng hổng thấy, thoong tui thì cũng có đệ tử nữ, cũng lượm được, nhưng lại lượm được trên mái nhà , số là buồn bã, trèo lên mái nhà thổi, mãi ko sao, hic cho đến một hôm, thổi xong thấy có tiếng vỗ tay, ngửa cổ nhìn lên thì tít trên mái nhà 4 tầng nhà hàng xóm có mấy nàng ngồi đó ngồi nghe, rùi đòi thoong tui thổi tiếp, thoong tui chảnh ( thực ra xí hổ) bảo muốn nghe tiếp thì phải mời đi ăn chè, hic ai dè hôm sau phải đi ăn chè thiệt, rùi có nữ đệ tử, hic chuyện vậy đấy.
bac thoong cho em xin dia chi? cua bac' di de? mot' em ra Nha Trang choi em len noc nha em thoi coi con`sot' lai. em nao` ko hay la` mam` moi' ra doi` truong thanh moc vai` 3 cai la nghe dc. tieng sao cua em, em nhan. la` de tu? dzoi ^>^!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

gửi kẻ bụi đời:

nếu em đúng là "bụi đời" như anh đây thì có dám vô công viên tập thổi sáo không? Sau 11h tối

Còn địa điểm thì nếu ở q5 chắc em biết đường Hải Thượng Lãn Ông, công viên đối diện nhà hàng Á Đông Tửu Lầu?

Nhưng nói trước, đi tập với anh thì em vứt dùm cái tư tưởng tập để thổi cho con gái thích nha Big Smile

@tinh tang: nếu đóan không lầm thì đây là chị của MHM phải không ta?

www.damsan.net
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tập sáo không phải để cho con gái thích, nhưng con gái nghe tiếng sáo or... mà thích thì cũng đừng ngại...háhá

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
quasimodo:

gửi kẻ bụi đời:

nếu em đúng là "bụi đời" như anh đây thì có dám vô công viên tập thổi sáo không? Sau 11h tối

Còn địa điểm thì nếu ở q5 chắc em biết đường Hải Thượng Lãn Ông, công viên đối diện nhà hàng Á Đông Tửu Lầu?

Nhưng nói trước, đi tập với anh thì em vứt dùm cái tư tưởng tập để thổi cho con gái thích nha Big Smile

@tinh tang: nếu đóan không lầm thì đây là chị của MHM phải không ta?

hix thua anh thoi sao' cong vien phai sach se~ va` thoang' dang~ cai' cong vien o dg` hai thuong lang~ ong^ doi dien. A' Tuu? Lau` ng` wa ke lai. doc' bau` tam su " du thu' mui` " e chac ko tap thoi dc. dau em lay ten buidoi vi` em thich di khap the gioi' nhung~ noi ma` minh` chua bit voi 1 dieu` la` di bo ^>^! chu ko co bui nhu anh ^>^! sau 11h ngay` nao` anh cung~ o do' sao ^>^!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
to kebuidoi : ngồi công viên mà đòi sạch thì bụi đời cái gì nổi cha, còn bài "Anh rất nhớ cá mập" thì CN tranh thủ lên cung văn hóa lao động nha, tui chỉ thế bấm cho chứ bắt tui ký âm thì tui hổng có thời gian đâu, thật đó.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

leehonso:
to kebuidoi : ngồi công viên mà đòi sạch thì bụi đời cái gì nổi cha, còn bài "Anh rất nhớ cá mập" thì CN tranh thủ lên cung văn hóa lao động nha, tui chỉ thế bấm cho chứ bắt tui ký âm thì tui hổng có thời gian đâu, thật đó.
dung` noi' la` pac' Lee mo` note nghen vay gang' viet ra giay may' cai note nho` pac MHM chi 1 chut post note len cho tui thui la` dc. ko can ky am gi` dau ^>^! cong vien phai sach moi thoi sao dc. chu vua` dua cay sao len thoi lay hoi co mui` thum thum? sao lay noi cho hoi tac' tho >.< Ick!

Page 2 of 3 (31 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net