Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline miền nam 2008

rated by 0 users
This post has 238 Replies | 9 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc Posted: 02-21-2008 21:33
Cũng đã đến lúc chúng ta nên có một buổi offline  miền nam cho năm 2008. Các bác thấy thế nào?. Lần này tui hy vọng bác Leehonso sẽ làm trưởng ban tổ chức và MC. Lần  này chúng ta sẽ nói chuyện có chủ để đó là "sức khỏe với sáo trúc". Hy vọng các bác chuẩn bị. Thời gian thì có thể 1 tháng nữa, địa điểm thì có thể là quán Bồng như lần trước. Và lúc này mời các bác đăng ký tiết mục và chuẩn bị hoạch định thời gian.
Lần này tui không dám đăng ký mở hàng nữa. Bác nào mạnh dạng mở hàng lấy hên đầu năm cho 2008 nhé.!
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Lâu rồi không offline, ủng hộ bác Sao Trúc 1 phát. Thời gian 1 tháng nữa la ok. CayTruc tui cũng mạn phép mở màn đăng ký 1 bài để có khí thế cho mừng xuân. Hy vọng bà con không phản đối.

Đăng ký :

1) Đón Xuân (tác giả: không nhớ ) - biểu diễn bằng sáo trúc.

Hy vọng được hên đầu năm như bác SaoTruc nói. Big Smile

Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.... Đàn, sáo, ca hát, đá cầu ...->Vui chơi giải trí học tâp: cv Tao Đàn: CN , khu nhỏ chỉ có 1 cái chòi. :)

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đón Xuân
  Sáng tác: Phạm Đình Chương.

Xuân đã đến rồi,
reo rắc ngàn hồn hoa xuống đời
Vui trong bình minh,
muôn loài chim hát vang mọi nơi
Đem trong tiếng cười,
cho kiếp người tình thương đắm đuối
Ánh Xuân đem vui với đời

Kìa trong vạt nắng
Mạch Xuân tràn dâng
Khóm hoa nhẹ rung,
môi cười thẹn thùng
cùng bao nguồn sáng

Bướm say duyên lành
Thắm tô trời Xuân
Bầy chim tung cánh
Hát vui đón mừng mùa nắng tươi lan.

Ta gió về lòng thiết tha,
như muôn tiếng đàn
Xuân dâng niềm vui,
cho ngày xanh không hoen lời than
Sầu thương xóa mờ
Tình yêu đời càng thêm chan chứa
Khát khao Xuân tươi thái hòa.

Cùng đón chúa Xuân,
Đang giáng xuống trần
Thế gian lắng nghe tình Xuân nồng
Kiếp hoa hết phay đời hương phấn

Nào ai hững hờ
Xuân vẫn ngóng chờ
Tới đây nắm tay cùng ca múa
Hát lên đón Xuân của tuổi thơ...

Có phải bải này không ? 

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Đúng rồi đó. Thanks bác nhiều.

Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.... Đàn, sáo, ca hát, đá cầu ...->Vui chơi giải trí học tâp: cv Tao Đàn: CN , khu nhỏ chỉ có 1 cái chòi. :)

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
    Em thì chưa biết "tò tí te" tí nào cả, nhưng vì tinh thần anh em, các bác có thể cho em tham gia đăng kí zới được hông? Em chỉ là tham gia cho có tụ thui nha mấy bác - để gọi là thắc chặt tình đoàn kết í mà! Hix, mong là em được có tên trong danh sách!
Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Người tham dự thì không hạn chế, còn đang ký là những người đăng ký chơi nhạc góp vui mà thôi. có thể bác chưa tham gia offlien chưa biết thôi. Rất vui được đón bác offline.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
em đăng kí nhe
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác đăng ký bài nào xin nói rõ để lên danh sách.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Em xin đăng kí bài Lên đàng hoặc Làng tôi nhe
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Not Ranked
tiểu cầm thủ

a vậy không có tiếc mục nào biểu diễn thì tới nghe vẫn được phải không???

với lại cho hỏi quán Bồng là quán nào vậy , ở đâu.

sau khi offline thì các bác có thâu băng, thâu hình gì để up lên không?? (phần trao đổi kinh nghiệm ấy)

giây chót cho việc đăng kí là khi nào vậy  ???

Not Ranked
tiểu cầm thủ

À còn câu hỏi nữa, câu này mới quan trọng nhất nè : THỜI LƯỢNG TỐI THIỂU CHO CÁC BÀI BIỂU DIỄN LA BAO NHIÊU ???

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
À! còn vấn đề nữa là cây sáo của em bị vấn đề về Dô và Dố sao thổi được bài Làng Tôi Hôm đó chắc phải mượn cây sáo của ai đó biểu diễn hoặc nhờ anh MHM đem dùm em cây sáo khác để em thử xem cây của em có đúng là bị bệnh không.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
trời ạh, offline damsan mà sợ thiếu sáo xịn àh, bác khỏi lo, àh mà bữa đó bác nhớ lên sớm nha, để anh em test bệnh cây sáo đó rồi lột xác nó dùm bác luôn.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Danh sách góp vui
1/ Caytruc : Đón Xuân - Phạm Đình Chương (sáo trúc)
2/saothan_hoangduocsu713 Lên Đàng - Lưu Hữu Phước.  Làng Tôi - Văn Cao (sáo trúc)

To bác Khokhe :
1/ Không có tiết mục thì mời ngồi nghe và nói chuyện, biểu diễn chỉ là góp vui.
2/ quán Bồng là quán offline kỳ trước, sẽ có bản đồ và địa chỉ cụ thể sau. Sẽ thông báo cùng lúc với ngày offline luôn.
3/ Việc thu hình chụp ảnh thì như lần trước, bác xem cái offline 2007 sẽ biết.
4/hạng chót đăng ký là ngày offline, còn ngày offline thì xem mục 2
5/thời lượng tối thiểu thì không có. Nếu có thì tui quy định là 3 giây.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Các pác dự định offline nghe vui quá, mình cũng rất mong được cùng tham dự để được diện kiến và thỉnh giáo các thành viên của diễn đàn, nhất là các pác cao thủ về làm sáo và thổi sáo, (pác lee mình được diện kiến rồi) nhưng điều kiện hỏng cho phép. Các pác off đủ miền Bắc, Miền Trung, miền Nam rồi các pác có dự định offline miền Tây không zậy? Chừng nào có offline miền Tây mình xin đăng ký !
Yêu chân thật đời cho là ngốc Yêu chung tình đời gọi là ngu Yêu giả dối đời cho là lừa đảo Yêu qua đường đời gọi đứa sở khanh.
Page 1 of 16 (239 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net