Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

lại vấn đề về TK

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
detuvodanh Posted: 08-19-2008 2:58

sau khi tập TK được 1 thời gian, em phát hiện ra khi mình đánh lưỡi đơn nghe có vẻ cứng hơn hồi trước.

VD: trước đây thổi "lòng mẹ" êm ru, tập TK độ 2 tuần thiì thổi lòng mẹ khô hết chỗ nói.

Có bác nào mắc bệnh giống ko, cho em xin toa thuốc trị bệnh với

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cái này hầu hết ai cũng dính, không có thuốc đặc trị đâu, cứ tiếp tục thổi thôi, tự nhiên nó lại điều hòa lại ấy mà
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
tui có nghe nói. TK là phải tập riêng. còn về phần tiếng sáo mềm mại, mượt mà, vuốt miết là tập ở bài bản khác.bác tập mà tiếng nó đanh sắc là thành công còn gì.hehe. bài lòng mẹ không thuộc phần TK mà
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Mình thì thấy tuy có hơi cứng hơn thời gian ban đầu nhưung nếu tiếp tục tập một thời gian thì lưỡi sẽ linh hoạt hơn trước, có thể mạnh nhẹ điêu luyện (hơn trước), bạn cứ tiếp tục luyện đi, đúng là trước mình cũng gặp giống bạn thời gian đầu thổi lại mấy bài quen, bạn đựng thổi các bài quen nữa, luyện ssau một thời gian nữa thổi lại thì mới thấy khác.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Thanks các dại ca đã chỉ giáo. He he, bữa này thì phải siêng tập TK hơn vậy
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Not Ranked
tiểu cầm thủ

tập thêm mấy bản buồn sẽ dễ hạn chế vấn đề này

Sống không có tự do là đã chết.!!!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

1> Cho em hỏi tác dụng của TK trong bản nhạc là gì

2> teka cùng cao độ thì khác teka khác cao độ như thế nào

3> teka-teka khác te teka te thế nào. tác dụng của chúng trong bản nhạc

4> ý nghĩa các đoạn chạy ngón.

5> có phải tác giả khi chuyển soạn 1 bản nhạc cho sáo mà có kĩ thuật teka thì phải biết về hòa âm không

cảm ơn các bác

Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net