Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Gloomy Sunday - Bác nào ký âm lại bài này dùm em .

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
cmantkyn Posted: 06-16-2009 5:07

đây là bài hát tử thần một thời giết chết hàng trăm người ( đính chính :D)

em ko có ý định giết người nhưng muốn thổi xem mấy thằng hàng xóm suốt ngày kêu la tụi em có chít hêm:))

P/s:yên tâm em nghe cả trăm lần ko chết , hồi xưa đua nhau tự tử theo phong phào thôi

đây là bản nhạc của nó

:

còn đây là bài hát mọi người vào nghe thử :):http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=lSAYPySDtX

C'man DD: xxxx768428 Muốn biết thêm xin tìm kiếm trên google vs từ khóa : Trần Công Thạnh, cmantkyn , kongthanh và trên Facebook vs tên C'man Thanh:D
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
quen , o tren la sheet cho piano, co pa'c nao chuyen ve sao thoi em nghe voi :D
C'man DD: xxxx768428 Muốn biết thêm xin tìm kiếm trên google vs từ khóa : Trần Công Thạnh, cmantkyn , kongthanh và trên Facebook vs tên C'man Thanh:D
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bài này nổi tiếng lắm đây, sách báo viết về nó cũng khá nhiều, hôm nay tui mới đc diện kiến sheet nhạc, bác kiếm đc đâu ra hay phết.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bản này là bản gốc rồi,nghe rợn lắm. Bản cover lại do Sarah MClachlan nghe hay hơn nhiều ,MHM cũng đã thổi thử qua bài này bằng tiêu sáo nhưng không thấy nó hợp với nhạc cụ này,hơi violin còn thấy đở hơn 1 tí.

Mà đề nghị bạn sửa lại Tiếng Việt có dấu và post rõ ràng tí nhé. Sẽ xóa topic nếu bạn không sửa lại.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Em cũng từng nghe bài này rồi, thực sự chả hiểu mần chi lại giết được người. Hồi đó nghe 2 lần, lần đầu nghe 1 mình rồi ngủ lun, lần 2 nghe cùng lũ bạn, chúng nó cười hô hố lên, bảo sao giết người được... Chắc tại thời thế nó khác nhau mấy bác ạ...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

cái bài này người ta nghe để tự sát !!! tại mình không hiểu tiếng Anh nên nghe hoài không hiểu, không tự sát được thôi!

sở dĩ bài này có nhiều người tự sát vì bài này được phát thanh đúng ngày chủ nhật, khiến con số người tự sát lên đến 100 người...

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

okie em đã sửa, thực sự thì khi tìm kiếm 1 sheet gì em đều cố gắng tự tìm rùi ko được mới đi hỏi :) ...còn về cái sheet em tìm thì sau một hồi tìm toàn thấy bắt mua bằng tiền, em ấn qua tìm kiếm ảnh thấy được luôn, với 1 số bài cổ điển mọi người thử cách này xem:)

@ ank MHM : bài này thổi sáo ko hợp hả ank, hay ank cứ thử viết lại bản nhạc em thử đc ko ạ :D

đây là lyric cộng dịch của bài này 

Sunday is gloomy,
My hours are slumberless,
Dearest the shadows
I live with are numberless
Little white flowers will
never awaken you
Not where the black coach
of sorrow has taken you
Angels have no thought of
ever returning you
Would they be angry
if I thought of joining you
Gloomy Sunday.

Sunday is gloomy
with shadows I spend it all
My heart and I have
decided to end it all
Soon there'll be candles
and prayers are said,
I know, let them not weep,
let them know
that I'm glad to go

Death is no dream,
for in death I'm caressing you
With the last breath of my
soul I'll be blessing you

Gloomy Sunday
Dreaming
I was only dreaming
I wake and I find you
asleep in the deep of
my heart dear

Darling I hope that my dream
never haunted you
My heart is telling you
how much I wanted you
Gloomy Sunday. 

Một ngày chủ nhật thật tối tăm
Thời gian trôi qua tôi, như là một chiếc bóng
Tôi sống với
Hàng vạn
Cánh hoa trắng bé xinh
Nhưng chẳng khi nào thức tỉnh được em
Đó không phải là nơi
Em đã bị sự muộn phiền xâm chiếm
Những thiên thần, sao không bao giờ nghĩ
Sẽ mang em trở lại cho tôi
Họ có giận dữ không
Khi biết
Tôi ước ao được hoà quyện vào em?

Một ngày chủ nhật đầy chán chường

Một ngày chủ nhật mang sắc màu xam xám
Như bóng tối vô tận quanh tôi
Tôi và nhịp đập của con tim
Đã đồng ý chấm dứt ngay điều ấy
Để thắp lên ngọn nến
Cùng những lời nguyện cầu cho em
Nhưng đừng làm họ khóc
Hãy bảo họ
Tôi rất vui
Không một giấc mơ nào dành cho cái chết
Bởi chỉ trong cái chết
Tôi mới có thể gần gũi bên em
Em hãy nhớ
Những hơi thở cuối cùng này
Tôi dành để chúc phúc lành...cho em!

Một ngày chủ nhật đầy u sầu...

Mơ thôi em, tất cả chỉ là mơ
Tôi bừng dậy và dường như nghe thấy
Em ngủ sâu trong trái tim này
Thật sâu
Em yêu, tôi mong lắm
Giấc mơ tôi không lai vãng gần em nữa
Tim tôi thổn thức
Bởi tôi rất cần em...

Một ngày chủ nhật buồn!

nếu nghe mà hiểu được thì đúng là thê thảm thật , nghe nhiều thấy lạnh sống lưng thật đấy các pác ạ, em thấy nó não nề lắm

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Các bác cứ nhăm nhăm nghe để xem có chết ko thì chết sao nổi, mấy người tự sát toàn là người vô tình nghe mà. Bây giờ có bác nào đang gặp trục trặc, ví dụ nhuận 1 năm chẳng hạn, hay bị đuổi việc, vô tình nghe "giọt mưa thu" thôi thì khả năng đi cũng cao lắm :))
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

em chỉ phục cái thằng dịch bài này ra tiếng Việt, đọc mà cũng thấy ám ảnh ra phết đó!

"Tôi rất vui, không có giấc mơ nào dành cho cái chết,..." kinh khủng! chết mà vẫn vui, chết để rồi ám người ta cả đời :-SS xem ra cái tên nhạc sỹ này cũng khá là cuồng tín tôn giáo!

đọc lời Việt xong là em phải tụng mấy mươi lần kinh cứu khổ cứu nạn thì tâm trí mới thông suốt được, mô phật!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net