Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tìm sheet nhạc bài loạn hồng

rated by 0 users
This post has 17 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
mayden1790 Posted: 12-07-2009 7:30

nghe bài loạn hồng của anh saonhua thổi phê quá, xin sheet ảnh nhưng chắc ảnh bận nên ko dám làm phiền. bác nào có sheet hoặc cảm âm được thì cho em xin sheet bài này nhớ, đây là clip mà anh saonhua đã thu bài loạn hồng:

http://www.youtube.com/watch?v=C2it0sPW3-c
đi một ngày đàng, càng thấy mình ngu cắt tóc đi tu !? còn ngu hơn nữa... > nhìn lại thấy mình còn non và xanh lắm <
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

thì bạn cứ kím anh ta mà hỏi.

hoặc PM cho anh ta.

Nhưng cha nội này toàn là chơi cảm âm hong à.

Hay là bạn cũng cảm âm thổi luôn đi.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hiz . em có phải là thiên tài đâu mà cảm âm được. nhất là những bài không có lời, khó cảm âm lắm. em có dùng phần mềm chuyển cái clip đó thành file midi rồi mở bằng encore nhưng do phần convert không tốt nên nhìn bản nhạc như chiến trường í không biết đâu mà lần luôn...[:'(]
đi một ngày đàng, càng thấy mình ngu cắt tóc đi tu !? còn ngu hơn nữa... > nhìn lại thấy mình còn non và xanh lắm <
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Bạn chịu khó dịch nhạc số nhé, tui chịu chết cái vụ dịch nhạc này. Chừng nào dịch & luyện xong nếu có thể thì post cả 2 lên bạn nhé (bản nhạc đã dịch + video ấy nhé).

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

mayden1790:
hiz . em có phải là thiên tài đâu mà cảm âm được. nhất là những bài không có lời, khó cảm âm lắm. em có dùng phần mềm chuyển cái clip đó thành file midi rồi mở bằng encore nhưng do phần convert không tốt nên nhìn bản nhạc như chiến trường í không biết đâu mà lần luôn...[:'(]

Vậy suy ra Saonhua là thiên tài ư? Tui có nghe một người nó về hắn, hắn không phải là thiên tài mà là "TTTT".

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
saotruc:

mayden1790:

Vậy suy ra Saonhua là thiên tài ư? Tui có nghe một người nó về hắn, hắn không phải là thiên tài mà là "TTTT".

cái "TTTT" của bác rùa theo vốn từ vựng ít ỏi của em sau 21 năm sống trên cõi đời này thì suy là " tuyệt tử tuyệt tôn". Biết chắc là sai toét thâm ý của người viết nhưng cứ post bài để chịu chém Lightning
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

bác nào thành thạo encore và cả ký hiệu nhạc của trung quốc thì dịch sang bản nhạc tây phương hộ em cái. em đọc bập bõm, không hiểu hết được.với lại cho em bản beat với. nếu tốt nữa thì chỉnh hộ sang tiêu giọng đô hộ em với. em hiểu 1=c tức là nốt đô kí hiệu là 1. ngoài ra nhìn bản nhạc hình như không hợp với tiêu do. vẫn biết có voi đòi tiên là không tốt. nhưng xem xem bác nào nhiệt tình giúp đỡ hem. nếu không thì đành mò trong đêm vậy...Sleep.

dù sao cũng cảm ơn đã post bản nhạc Big Smile

noel an lành...(em vô thần ^^!)

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Bài nay chuẩn ko cần chỉnh mà! Tôi thổi bằng Sáo sol trầm và tiêu Rê đều đc cả!mà 1 = Fa; 2= sol; 3= La...6=Rê.......

Cứ thế mà thổi thôi, ko cần encore đâu!có gì pm cho tôi nhé@.goodluck!

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tui thì hiểu chữ "TTTT" của bác saotruc là "Tâm Thần Trầm Trọng"
Not Ranked
tiểu cầm thủ

TTTT : Thiên tài và tâm thần thật khó mà phân biệt được. :)

Phát hiện điểm chung giữa thiên tài và người tâm thần

Các nhà tâm lý học đã phát hiện những sáng tạo có một loại gien giống với gien gây bệnh tâm thần và bệnh trầm cảm. Nghiên cứu này đã được đăng trên Tạp chí Psychological Science. 

Mô tả ảnh.
Một chân dung tự họa của Vincent van Gogh.

Các nhà khoa học hy vọng nghiên cứu của họ có thể giúp giải thích nguyên nhân tại sao những “thiên tài” như Vincent van Gogh và Sylvia Plath lại có lúc, có cách cư xử như một người “thần kinh”. 

Loại gien được phát hiện, có tên là neuregulin 1, đóng vai trò quan trọng trong việc phát triển não bộ. Nhưng khi loại gien này đột biến, nó có thể gây ra một số bệnh về tâm thần, như tâm thần phân liệt và rối loạn lưỡng cực (bipolar disorder). 

Nghiên cứu của các nhà khoa học, thuộc Trường Đại học Semmelweis-Hungary, được tiến hành trên một nhóm tình nguyện viên được cho là có óc sáng tạo và thông minh. 

Để đo khả năng sáng tạo, những người tham gia được yêu cầu trả lời nhanh một loạt các câu hỏi đặc biệt, ví dụ: “Giả sử những đám mây được cột với trái đất. Điều gì sẽ xảy ra?”. Điểm của họ sẽ được tính dựa trên mức độ chính xác và linh hoạt của trả lời. Sau khi trả lời các câu hỏi, các nhà KH sẽ tiến hành lấy và phân tích mẫu máu của những người tham gia. 

Kết quả cho thấy rằng có một sự liên quan rõ ràng giữa gien neuregulin 1 và khả năng sáng tạo. Những người tình nguyện, có sự đột biết về loại gien này, dường như đạt điểm cao hơn trong bài đánh giá khả năng sáng tạo so với những người còn lại. 

Tiến sĩ Szabolcs Kéri, người đứng đầu cuộc nghiên cứu, cho biết đây là nghiên cứu đầu tiên chỉ ra rằng đột biến gien có liên quan tới bệnh tâm thần. 

“Những yếu tố phân tử gây ra những rối loạn về tâm thần, có trong những người khỏe mạnh, có thể giúp họ suy nghĩ sáng tạo hơn”, Tiến sĩ Szabolcs nói.

Theo vietnamnet.vn 

Mãi ngàn năm mà ta chẳng hiểu đời... Hiểu con người trên trần thế cũng không... Trên mảnh đất một chồi non hình thành... Nó có biết đau khổ đang chờ đợi... ? Hay chưa biết đau đã trở về hư vô...?
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
lâu quá ko vô đây, có cái sheet chệt bằng số nên tui ko post lên, vậy mà bị trù ẻo gì túa lua xua, bác rùa ơi, bắt đền đi.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

saonhua:
lâu quá ko vô đây, có cái sheet chệt bằng số nên tui ko post lên, vậy mà bị trù ẻo gì túa lua xua, bác rùa ơi, bắt đền đi.

Sleep em chết vật vì cái sheet số này...

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Các bác ơi, vậy phải chăng số 0 kia là dấu lặng?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

SapinT:
Các bác ơi, vậy phải chăng số 0 kia là dấu lặng?

Đúng rồi, dấu lặng là số 0.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thế thì xong rồi đây:

loanhong1.jpg Loan Hong picture by Tsapin

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 1 of 2 (18 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net