Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hỏi về cây sáo tây

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Bill Gate ll Posted: 10-03-2010 22:52

Em thấy nhiều chương trình có biểu diễ bằng cây sáo kim loại, bấm lỗ như kèn trumpet.

Nên em muốn tìm hiểu và mua 1 cây. Nhưng lại thắc mắc là cây sáo này có thế bấm giống như sáo trúc ko. Xem trên hình thì em thấy có 10 "cái bấm", chắc như 10 lỗ phải ko?? Rất mong có bác nào rành về cái này trả lời giúp em với. Sợ lỡ mua mà ko biết xài thì...phí chết.

Cảm ơn mọi người

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
oa oa, hàng công nghiệp có khác, bóng bẩy quá. bạn cứ đặt mồm vô cái lỗ thổi trên đó rồi thử xem nhá, hì, chưa thử bao giờ, :D
Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
mới nghe anh MHM nói cây này dễ diễn tấu hơn sáo Việt nữa, do tính chất cố định của nó, áp sát theo 1 khuôn thước mẫu mực là tính chất chung của phương Tây trong việc học nhạc, ban đầu tập thì cái gì cũng khó, nhưng khi wen thì thấy bình thường, ai có thể wen với nhạc cụ ở mức tối đa, khiến nhạc cụ trở thành 1 phần của cơ thể thì đi biểu diễn, biểu diễn từ khi còn nhỏ thì là thiên tài.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Bill Gate ll:

Em thấy nhiều chương trình có biểu diễ bằng cây sáo kim loại, bấm lỗ như kèn trumpet.

Nên em muốn tìm hiểu và mua 1 cây. Nhưng lại thắc mắc là cây sáo này có thế bấm giống như sáo trúc ko. Xem trên hình thì em thấy có 10 "cái bấm", chắc như 10 lỗ phải ko?? Rất mong có bác nào rành về cái này trả lời giúp em với. Sợ lỡ mua mà ko biết xài thì...phí chết.

Cảm ơn mọi người

Sáo đó cũng có người tập đó. Niềm mơ ước của nhiều người, có điều giá hơi mắc. Bạn nên mua đi, nếu ko tập được bán lại anh em trong diễn đàn nửa giá là có người nhào vô mua liền hà! Stick out tongue

Sáo tây có cái hay là chơi được thăng gián khá chính xác, Tao Đàn cũng có người tập.

Thân!

Photobucket

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Tớ cũng vừa mua 1 cây giá 350$ hiệu samicd. Ban đầu thì hơi khó thôi, nó có tới mười mấy lỗ nhưng cũng chỉ sử dụng 10 lỗ mà thôi,bấm theo gam. Nếu có ai biết thôi rồi bạn nhờ chỉ dẫn thì hay hơn...
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em thì chẳng thổi được loại này. Hic bữa thổi đỏ cả mặc mà không ra. Còn bấm nốt thì khó quá à. Với lại nó đắt quá. Chỉ là mơ ước của tương lai thôi. He he

Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net