Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo trúc Thanhnhat123.

rated by 0 users
This post has 14 Replies | 3 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 Posted: 10-29-2008 8:28
em định mở topic này để bán sáo trúc thương hiệu thanhnhat
mỗi tháng sẽ bán một cây (tùy điều kiện rãnh rỗi và có trúc tốt hay không)
âm chuẩn.
lỗ thổi và lỗ bấm luôn là hình elip như của sáo TQ
các bạn có thể dặn kích thước của chiều dài các lỗ bấm là 0.8 hoặc 0.9 cm
điều kiện mua sáo là các bạn học sáo từ 2 năm trở lên, có ít nhất là 30 bài viết trên diễn đàn.
trước khi mua sáo, các bạn sẽ được xem trước sáo.
hiện chưa thể nói giá.
để rút kinh nghiệm, bây giờ em sẽ tặng trước mọi người một cây (lỗ bấm khoét hợp với người cầm sáo về bên phải và tư thế bấm sáo 10 lỗ)
và điều kiện để được tặng là các bạn học sáo từ 2 năm trở lên, có ít nhất là 100 bài viết trên diễn đàn.(nếu được thì nay mai em sẽ post hình cây này lên)
mong các bạn cho ý kiến.
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Không biết em có đủ điều kiện được tặng không anh Nhật Thành ?

Tính tới cuối tháng 11 này em mới "tròn" 2 năm tập sáo lận, mong anh du di châm chước... hehe

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

thanhnhat123:

( Học thì phải hiểu
Mà muốn hiểu thì phải hỏi
Mà đã hỏi thì phải hiểu
Còn không hiểu thì đừng hỏi ! )

Mà muốn hiểu thì phải hỏi

Còn không hiểu thì đừng hỏi !

2 câu này thật chứa đầy huyền cơ ha !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tập sáo 14 năm có 1925 bài viết thì được tặng bao nhiêu cây ?Big Smile
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Congratulations!  Đã test sáo thanhnhat hôm offline, chất lượng rất tốt ,mừng thanhnhat tham gia topic bán sáo trên Đam San. Lần lấy trúc tiếp theo anh sẽ gửi thanhnhat 20 ống loại tốt, gửi lại MHM địa chỉ nha.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Khà khà, đúng là cơ hội trăm năm hiếm có, em thổi sáo ko được gọi là hay nhưng được cái là spam cũng không đến nỗi nào nên cũng dinh 1 ông sao cấp sư, còn về thời gian  kết duyên cùng sáo thì theo như việc em đã dành 1-2 tiếng sáng nay để ngồi lẩm bẩm bấm đốt ngón tay thì dễ cũng được ngót nghét 12xx ngày, riêng về thời gian "yêu" sáo thì dễ được 24xx giờ rồi. Ngẫm đi ngẫm lại thấy mình ko phải bậc thiên hạ ngu dốt vô đối nên nếu bác Thanhnhat ko chê thì em cũng mạo muội tiến cử 1 người có thể lĩnh nhận bửu bối, người đó bản tính thích tiêu diêu cùng sáo nên tự xưng là tieusaoCool
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hu Hu, em định vô khoe và xin,  thế mà cha Rùa hớt tay trên rồi, anh ThanhNhat chiếu cố cho em 1 cây nha, hu hu....
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

saotruc:

Tập sáo 14 năm có 1925 bài viết thì được tặng bao nhiêu cây ?Big Smile

thanhnhat123:

bây giờ em sẽ tặng trước mọi người một cây

Lão rùa "yamaha" coi kĩ nha, chỉ có 1 cây cho mọi người thôi. Cho nên... rằng... cái mà... Big Smile

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Yamaha tức là Già mà ham đó hả ? Rùa dạo này tuổi cao sức yếu rồi (Yêu nhiều thì ốm, ôm nhiều thì yếu là vậy đó), Lee tui tóc cũng không nhiều, sắp thành nhà sư không tranh giành với đời, e rằng cây sáo chắc thuộc về tay tên sát thủ ưa rình rập là ninja quá ?!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thanhnhat chỉ tặng một cây cho một người trong rất nhiều người đủ điều kiện hay tặng cho mỗi người đủ điều kiện một cây?????? Nếu cậu chỉ tặng một cây Theo mình cậu có ý tặng sáo cậu nên tạo ra một cái rì đó ngẫu nhiên cho tất cả anh em là thành viên cua DSN thì hay hơn.Để một người may mắn(người có duyên) nên giữ cây sáo đó cậu ạ.

Hơn nữa theo mình cậu nên tặng sáo một kiểu khác(kiều rì rì đó) không nên giống những topic tặng sáo đã có( vì lúc đọc nghe nó cứ thế nào í).Rõ ràng là đồ tặng nhưng lại toàn là "cho mìn xin....." tặng ý nghĩa hơn xin......hihi.......Đấy là mìn góp í vậy có rì thanhnhat đừng "rận" ná......

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

em chỉ tặng một cây mở hàng thôi và người may mắn là người đầu tien trả lời, đó là anh Ninja .
xin anh cho địa chỉ.Cây này làm không được đẹp cho lắm, mong anh thông cảm.(sau khi nhận sáo anh nhớ góp ý cho em nha. Góp ý trong hộp thư á, hi hi)
to MHM (cảm ơn anh trước nha):địa chỉ của em là
184 B Mạc Thanh Đạm, huyện Long Điền, Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu.
cảm ơn bạn Bruce Lee đã góp ý nha !

Em rất vui và rất cảm ơn mọi người đã quan tâm.

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Phút đăng quang của Hoa hậu VN 2006 Mai Phương Thúy. Ảnh : Hồng Vĩnh

Cảm giác lúc này của em là... em không biết nói gì hết trơn, cám ơn mọi người ! ...hix

Anh cám ơn Nhật Thành nhiều nha ! OK, anh sẽ góp ý thiệt tình cho cây sáo của em trong hộp thư sau khi test nó xong, dzới lại anh chỉ quan tâm đến chất lượng âm thanh của nó, không quan trọng bề ngoài đâu.

Em không cần gửi liền đâu, đợi lần offline tới em lên đây chơi rồi đưa cũng được. Còn nếu em sốt ruột muốn gửi gấp để anh góp ý thì địa chỉ anh ở trong hộp thư đó nha.

Dụng lực đả lực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
ok
Em sẽ chỉnh sửa lại một vài thứ và trang trí lại cho đẹp chút rồi sẽ gửi lên cho anh.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Bác Thanh Nhât à .Em thích sáo nhưng mới tập dc 1 năm thui,nhưng em chưa kiếm đc cây nào ra hồn cả .hic ...hic... bây jiờ có chỗ có thể kiếm đc vậy mà ...bác lại lam như vậy .Bùn quá .
son
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Làm như vậy là làm sao mà buồn hả bạn ? Bạn nói rõ hơn chút đi

Nếu mà nói về cái tiêu chuẩn để được mua sáo thì thanhnhat nói thách dzậy, bạn trả xuống là vừa hà, thí dụ thổi sáo được 6 tháng là được rồi... hehe

2 năm thổi sáo "thường" (không dám nói là dỏm) rồi chuyển qua thổi sáo tốt không hề dài, thanhnhat đưa ra thời gian 2 năm vậy để biết chắc "bảo kiếm" mình làm ra không bị quăng xó, "hen gỉ", thổi dzậy thì mới biết quý cây sáo của mình (cả tốt lẫn dở). Chứ như một bác mù thổi sáo bán vé số ở mấy ngã tư Pasteur-Võ Thị Sáu hay bên đường Đinh Tiên Hoàng, suốt đời chắc ổng chỉ biết mỗi "thương hiệu" SAD, nhưng tiếng sáo của ông dù chỉ thổi từng đoạn ngắn (bởi vì lâu lâu phải giơ vé số lên hoặc có khi cầm thổi tay trái, tay phải giơ vé) nhưng nghe rất mùi, lay động lòng người...

Dụng lực đả lực
Page 1 of 1 (15 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net