Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

nơi bán tiêu ở TP.HCM và giá cả

rated by 0 users
This post has 16 Replies | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
HOANGDUOCSU Posted: 12-25-2007 1:13
em rất thích thổi tiêu nhưnh không biết nơi nào bán và giá cả ra sao có ai cho em biết với
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

1/ là diễn đàn này, giá bao nhiêu thì chưa biết mà tùy vào từng cây. Nhưng hiện giờ không biết có bác nào làm không?

2/là chân cầu thị nghè, giá thấp nhất là 220 000 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

đó là tiêu bằng gỗ, theo thoong tui thấy thì rẻ nhất là loại tiêu mua ở nhạc viện Hà Nội, bằng trúc, thường chỉ có tone rê và đô#, trúc có tốt hay ko là do người đi mua biết lựa ( trăm cây thì được 1 cây tốt ) thoong tui thấy là tổng chi phí mua tiêu, chỉnh cho chuẩn, dễ thổi ( màu âm ko đảm bảo) tính cả tiền gửi bưu điện hết khoảng 50k,( loại tiêu này dành cho những người mới tập mà ko có điều kiện về ngân lượng).

còn những cây xịn, mua nơi các thầy thì ko giới hạn giá, tùy các thầy, tiêu của Dam san cũng có, hiện nay có MHM, saonhua, và Thoong tui làm tiêu, nhưng trúc xịn khó hiếm, sản phẩm ko nhiều, mới dùng để tặng, chưa có ý định bán, có thể là ko bán.

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
theo kinh nghiệm của em và saonhua là làm tiêu trúc mệt lòi cả mắt, việc kiểm soát sai sót giữa 2 bát độ là rất khó, cho nên sản xuất ra 1 cây tiêu chuẩn và hay thì khá là cay cực đó, vì vậy bác nào kêu giá 50,000 1 cây tiêu là ko thông cảm cho anh em Damsan rồi ( hiển nhiên là ko xuất xưởng đồ dỏm để bán ). Tháng trước em có làm ra 2 cây tiêu trúc , cao độ chỉ là khá chuẩn thôi, chất lượng tôt mà cũng hổng dám bán, 1 cây vừa mới tặng bác Đinh Nho Nam ở ngoài Hà Nội ( vì đã hứa tặng bác này tử năm ngoái cơ, hix sao em hay hứa lèo thế nhỉ?), 1 cây thì sắp sửa tặng bác kiến rịn. Làm tiêu gỗ thì dễ hơn vì chỉ cần khúc gỗ tròn có đường kính 40 mm, dài 8 tấc, đưa máy tiện lòng rồi áp dụng công thức, khoan bụp bụp là xong, tiêu gỗ giá 240 ngàn 1 cây ( ở chỗ thấy Trần Thanh Trung dưới chân cầu Thị Nghè có bán, có 1 số loại tiêu khác giá rẽ hơn, nếu chưa cần thiết sắm tiêu thật xịn thì bạn có thể mua ở nơi này), vì tiêu gỗ giá như vậy cho nên giá tiêu trúc loại tốt là không thể rẻ hơn được. Cứ nghĩ đến việc saonhua và MHM đi Củ Chi lùng trúc tốt về làm tiêu, rồi sau đó loại bỏ cả đống phế phẩm để lựa lấy những cây chuẩn và tốt là em thấy muốn ngán làm tiêu. Cho nên chính em cũng thường hay ra mua tiêu của thấy Trung rồi về tự mình nâng cấp lên để chơi, nhưng hiển nhiên cũng ko thể ấm và "động" như là tiêu trúc dc. Đôi lời giải bày để anh em cùng hiểu nhau!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tìm ra tiêu trúc mà tốt thì coi như khó khăn vô cùng. Thôi thì dùng tạm tiêu gỗ vậy. Nhưng có được tiêu gỗ hay cũng không phải chuyện dễ. Chỉ cần như cây "Qui Tiên Tiêu " của tui cũng đủ để hành tẩu khắp nơi rồi.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

cây qui tiên tiêu của bác sắp sửa hạ bệ rồi, he he he, ko phải em làm ra tiêu tốt hơn, mà tức quá chẻ nó ra làm đôi coi có gì ở trỏng hehehe

thông báo với chú thoong và anh em damsan là saonhua đã hấp thụ công nghệ ghép tiêu rồi, bây giờ chỉ còn 1 công nghệ khò khè là em chưa mò tới thôi, chắc cố gắng zọc phá cái zụ khò này trước tết để còn làm cho bác kirinhn, em làm ra mấy cây rê kha khá, thế mà bác ấy đòi tiêu đô mới chết chứ, he he he, bác kirinhn ráng đợi nhé, 7 tháng 1 ông bạn của bác mới đi mà đúng ko, tui còn ngâm thêm vài  bữa nữa cho trúc nó khô rồi mới làm, bác thông cảm, làm tiêu dom mà tặng thì để tui đi mua cho rồi!

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 Hehe, tiêu Rê em có rồi nên mới nhờ bác làm tiêu Đô chứ. Bác cố gắng làm xong trước ngày 7 vài ngày để cho anh kia còn có thời gian thu xếp nhé. Thanks bác nhiều!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bác kiến cứ yên tâm, hiện tại bác sáo nhựa có công nghệ làm tiêu dưới 1 tiếng mà vẫn ngon như thường.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui đang chờ bác SaoNhua hạ bệ cây Qui Tiên Tiêu của tui đó, khi nào hạ bệ được nhớ báo để tui còn qua cướp.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
kekeke,em sẽ cạnh tranh tới cùng với bác rùa đó.bữa nào phải wa nhà SAONHUA cướp trước bác rùa mới đc.ko những cướp tiêu mà cướp luôn công nghệ của SAONHUA.hix,ko hỉu sao mình tham lam rứa.nhưng mà lỡ mang tiếng đi cướp rồi thì cướp hết 1 lần lun cho khỏe.
aaa
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Saonhua ghép tiêu bằng trúc khô thì ko sao, nếu bàng trúc chưa khô e rằng khi khô ko đều ghép vô hổng được, khi nào hạ bệ được Qui tiên tiêu của Qui lão thì ra Nha Trang hạ bệ luôn Đả cẩu tiêu của Thoòng tui.
rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

uuuu bác sao nhua dạo này có vào diễn đàn không nhỉ. em muốn mua 1 cây tiêu ( tiếng vang chút, ngắn ^_^ em hông khoái mấy loại dài bự )

nhưng mà tiền sắp hết rồi Big Smile  bác có nhận được tin nhắn thì fone cho em nhá dt : 0985107915

hoặc bác nào có số của bác saonhua cho em xin với 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Nói mới nhớ !em mựon cây tiêu của bác nhựa lâu lắm rồi mà chưa trả!sorry bác.hổng bít cuối tuần bác có rảnh không em đem cây tiêu đi gửi lại bác!

dạo này em lu xu bu wa .mong bác thông cảm

cám un cây tiêu của bác nhìu!và cả bác nữa 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nếu bác ko chê tiêu em tồi thì cứ giữ mà dùng, kể như tặng bác vì  tình nghĩa bấy lâu!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

BÁC nói zì ma nghe tuyệt tinh wa tròi!uhuhuh

em đâu có chê! nhưng cám un bác heng ihihihih 

Page 1 of 2 (17 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net