Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tặng quà cho thành viên!

rated by 0 users
This post has 108 Replies | 7 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong Posted: 02-28-2008 22:22

Thoòng tui rảnh rỗi lập tocpic này, mục đích là để anh em Đam San ngày càng gắn kết thành một khối vững chắc, anh em ta ngày càng đông, người thì thừa cái này, người thì thiếu cái nọ, người thì ước ao có được cái gì đó, người thì có nhiều ko biết để làm chi ( chắc là để cho con nhện giăng mùng ),vi vậy tại sao chúng ta ko san sẻ bớt, chúng ta Đam thì nhiều mà San thì chưa nhiều bằng, nên thoòng tui tính cân bằng âm dương cái cho thuận.

những món quà chúng ta tặng cho nhau ko cần phải cầu kì gì, chỉ cần tấm lòng, có thể là đĩa Cd. hoặc nhạc phổ, hoặc một cây sáo cùi bắp ko chuẩn lắm, nhưng vẫn có người cần mà, còn hơn là gầy bếp. có thể ai đó bảo thoòng tui là lắm chuyện mua phiền phức, nhưng kệ tui.

Mở đầu thoòng tui xin tặng cây Tam đoạn tiêu cho thành viên nào thực sự cần, cây tiêu này thuộc 2 tone B và C#, gồm 3 đoạn lắp ghép, nhưng trông nó hơi khủng bố, nên ưu tiên thành viên nam có ngón tay dài he he...

bác nào cần cho em xin địa chỉ, và đảm bảo là sẽ giữ gìn nó cẩn thận ko dùng để dập gián, hic.

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui được ChuThoong tặng cây Đam San Đệ Nhất La Trầm. Tui chưa có thời gian tập để làm quen, nhưng cố gắng thì cũng thổi được vài bài đơn giản. Khi nào nào ChuThoong vào Nam thì tiu phải thổi một bài trên cây sáo này để tỏ lòng cảm ơn.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
chuthoong:

Thoòng tui rảnh rỗi lập tocpic này, mục đích là để anh em Đam San ngày càng gắn kết thành một khối vững chắc, anh em ta ngày càng đông, người thì thừa cái này, người thì thiếu cái nọ, người thì ước ao có được cái gì đó, người thì có nhiều ko biết để làm chi ( chắc là để cho con nhện giăng mùng ),vi vậy tại sao chúng ta ko san sẻ bớt, chúng ta Đam thì nhiều mà San thì chưa nhiều bằng, nên thoòng tui tính cân bằng âm dương cái cho thuận.

những món quà chúng ta tặng cho nhau ko cần phải cầu kì gì, chỉ cần tấm lòng, có thể là đĩa Cd. hoặc nhạc phổ, hoặc một cây sáo cùi bắp ko chuẩn lắm, nhưng vẫn có người cần mà, còn hơn là gầy bếp. có thể ai đó bảo thoòng tui là lắm chuyện mua phiền phức, nhưng kệ tui.

Mở đầu thoòng tui xin tặng cây Tam đoạn tiêu cho thành viên nào thực sự cần, cây tiêu này thuộc 2 tone B và C#, gồm 3 đoạn lắp ghép, nhưng trông nó hơi khủng bố, nên ưu tiên thành viên nam có ngón tay dài he he...

bác nào cần cho em xin địa chỉ, và đảm bảo là sẽ giữ gìn nó cẩn thận ko dùng để dập gián, hic.

em cần lắm. Em ngón tay dài lắm, và cây tiêu sẽ được dữ cẩn thận với lại em có đồ đập gián rồi(dép lào) anh khỏi lo: Địa chỉ em đây 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q.Tân Phú, Tp.HCM em mong anh không vì em ở xa mà từ chối?
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ok, thống nhất thế nhé, cây tiêu tam đoạn sẽ thuộc về saothan_hoangduocsu, cây này khoảng cách note khá dài, tui sẽ gửi tiêu cho bác sớm, sau này nếu có duyên gặp mặt, thì bác phải thổi được ít nhất là một bài cho tui nghe bằng cây tiêu ấy, yêu cầu của tui chỉ có vậy thui, cây tiêu này chưa có tên, khi nào nhận được bác hãy đặt tên cho nó.
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nếu như không đạt yêu cầu thì có bị thu hồi bảo vật không vậy? Tui lo cho cây sáo trầm tui đang giử quá.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
có thể lắm chứ, he he...thoòng tui dễ tính, chỉ cần các bác sử dụng được là tui yên tâm, nếu ko thì tui sẽ buồn, vì có thể đồ của mình dở nên họ để mốc, hic hic...
rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
vậy thì damsan sẻ pải có thêm forum : Tặng ....quà
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
chuthoong:
ok, thống nhất thế nhé, cây tiêu tam đoạn sẽ thuộc về saothan_hoangduocsu, cây này khoảng cách note khá dài, tui sẽ gửi tiêu cho bác sớm, sau này nếu có duyên gặp mặt, thì bác phải thổi được ít nhất là một bài cho tui nghe bằng cây tiêu ấy, yêu cầu của tui chỉ có vậy thui, cây tiêu này chưa có tên, khi nào nhận được bác hãy đặt tên cho nó.
vậy thì khi nào gặp mặt em sẽ cho bác nghe bài Làng tôi bằng tiêu và Forever bằng sáo nhé?
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thoong tui có một cây sáo tone Si, làm bằng trúc Củ Tri, thoong tui ko biết dùng vào việc gì nên cần tìm bác nào có nhu cầu, cây sáo này cũng bình thường thui, lại hơi cong chút, chỉ đặc biệt ở chỗ cây sáo này do MHM khoét huyệt khẩu. còn thoong thì khoét các note. MHM làm nhẵn bên trong, còn thoong tui lại làm nhẵn bên ngoài , he he

vậy bác nào cần cho em xin địa chỉ, chỉ cần hứa với em là ko dùng nó để ném chuột, và nếu sau này có duyên gặp mặt thì phải thổi cho em nghe một bài nhạc cổ dân tộc, thank.

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Trúc "Củ Tri" là trúc gì thế bác Thoong ? Hay là bác lộn với trúc "Vô Tri"?
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Bác chuthoong có thể tặng em một cây tiêu hay sáo được không . Hội Lạng Sơn vừa rồi , em lùng mỏi cả chân , thử mỏi cả miệng mà vẫn chưa thấy cây nào nên hồn. Chỉ toàn đồ làm ra để lòe trẻ con thôi. Năm sau nếu thi đỗ Đh , em sẽ cố gắng tim gặp các bác để thỉnh giáo.

Địa chỉ của em là : số 73 - phố Muối - phường Tam Thanh - Lạng Sơn

Tên thật là Đinh Tuấn Anh.

Mong nhận được quà của bác sớm, để em có thêm thời gian luyện tập, cũng là cho cây sáo của mình có bạn cho nó đỡ tủi... hic

" Tàn cuộc vui mới biết tiệc cũng buồn "
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hi ChuThoong ! Bác tặng quà nhiều quá ah ! Hoàng lão tà cũng ngứa tay , nhưng chả có gì tặng anh em . Vậy anh em nào nhận quà của ChuThoong rồi muốn cho thêm hấp dẫn thì hoàng lão tà sẽ tặng thêm cho bác ấy 1 bài thơ để khắc lên tiêu hay sáo . Hy vọng các bác nhận giùm và đừng chê thơ dở . Hic..

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
mời các bạn nghe thử
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Anh Thoong ơi anh gửi tiêu cho em chưa em đang mong nó đây
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
bac thoong ah bay gio bac cung tang tieu sao cho thanh vien ah.vay bac co the tang cho em mot cay tieu dc ko vi em rat can co mot cay tieu de tap thoi.em cung da co mua mot cay tieu o que nhung thoi not chan lam nghe ko ro ji ca .em nghe tieu thay no tram tram hay lam nhung chua mua dc vi dang doi ma.neu bac dong y thi tra loi cho em nhe em doi tin cua bac .cam on bac truoc
Page 1 of 8 (109 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net