Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tập thổi Nữ Nhi Tình + trông chờ ( bèo dạt mây trôi )

rated by 0 users
This post has 36 Replies | 4 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
vuhieu88 Posted: 09-27-2008 23:37

Em mới học sáo nên cũng mong mọi người giúp đỡ em. Đây la bài đầu tiên khi em tập sáo, vì tập truyền miệng nên có phần không đugs theo bản nhạc, mà chỉ đơn giản là thổi theo lời bài hát.

Mong mọi người đóng góp ý kiến giúp em Big Smile

http://www.mediafire.com/?t3tv2tdyizm 

Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hoan Hô !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Rất hay !

Em thì vô cùng thích nghe mọi người thổi !

Nếu anh thêm vài cái đánh lưỡi hoặc luyến thì sẽ hay vô cùng !

Chúc anh ngày một tiến bộ.

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Thổi hay lắm ! Thế này mà luyện theo bản nhạc nữa thì tuyệt .

À đánh lưỡi thêm nhe bác .

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Hihi mừng quá,đánh lưỡi thì em có làm được nhưng chỉ làm được ở những note giống nhau như kiểu  đố --> đánh lưỡi-->đố thôi còn nếu đánh chuyển note đố--> đánh lưỡi---> rế thì em chịu ko sao làm cho nó nhuyễn đc. Ai có cách nào thì chỉ cho em với :(
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Vui quá nên up thêm bài nữa để mọi người kiểm tra hộ em, Em cảm ơn nhiều nhiều

Bèo dạt mây trôi

http://www.mediafire.com/?m0jwtvwendm 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

rất hay

nhưng mà bạn nên thổi cho đều các nốt lại tại có chỗ thì nhanh quá có chỗ thì chậm quá.

Mà bài này phải chậm như vậy mới hay hen !

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
tại nhạc lý kém quá, có biết phách biết nhịp gì đâu chứ, toàn nghe họ hát rồi thổi theo thôi, ngẫu hứng là chính :D, cảm ơn bạn đã góp ý
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

nghe ban noi the chac ban phai la cao thu /

co gi chi dan cho anh em voi

tui moi gia nhap tu 3 nam nay thui

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hic hic bác nói thế em ko hiểu ý bác định trêu em hay là thế nào, bác bảo bác thổi sáo 3 năm rùi con em mới tập có mấy tháng sao dám chỉ bảo chứ.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Em cũng đã thổi bài nữ nhi tình nhưng em thấy hơi khác bác thổi , bác nào có bản nữ nhi tình thì cho em xin với , tiện các bác ngắt nhịp giúp hộ em luôn

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bác thổi hay lắm ^>^! bài này có nhìu ng` biểu  diễn roài mà hok hay bằng ! cố gắng nghen ^>^!

Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kebuidoi9:

bạn thổi sáo hay lắm tui nghe hầu như bạn lấy hơi không đủ hay là hơi íu ở cái phần gần cuối tức là hết hơi , tui nghe thấy bạn gáng dữ lắm ^>^! hên mà bạn chưa rành nhạc lí thổi theo nhạc rất hay bài này có nhìu ng` thổi thui theo nhạc tui nghe chả giống nỗi bùn của ng` nữ nhi trong film tây du kí gì hết chỉ có bài này là ông thổi thể hiện được nổi bùn dạt dồi ! ( chắc bài này ông thổi chắc cũng có tâm trạng giống nhân vật ^>^! trong film Tây Du Kí ) chúc ông càng ngày càng tiến xa ^>^!

post bài khó hiểu quá

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hix ! chappi và anh saotruc làm wá . tại buổi chìu đang bùn ngủ vừa viết vừa chát nên hok để ý viết dậy sao hĩu dc. ! em viêếtcòn ghok hĩu dc. nữa là !^>^!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Dạ thưa bác anti_lee nếu trình độ của bác mà hơn hẳn trình độ của bác vuhieu_88 thì anh em damsan lại rất mừng vì trên damsan bắt đầu có 1 cao thủ nhưng bác đừng lên coi thường người khác quá đáng như vậy bởi vì chưa chắc bác đã thổi được như vậy đâu, nếu bác tự coi mình có trình độ thì bác hãy thử poss một bài lên để cho anh em damsan đánh giá

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Page 1 of 3 (37 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net