Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nữ Nhi Tình - Flute

rated by 0 users
This post has 20 Replies | 3 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt Posted: 02-22-2010 8:30

Bài này nghe hoài sao mà hông chán hehe , nghe Sáo Việt , Sáo tàu , Tiêu Tàu , Tiêu Việt rồi thì giờ nghe thử FLUTE coi sao he

Nghe Flute bài này cũng diển tả tâm trạng buồn man mác 

Không hiểu sao nó dịch ra thành Nước mắt em không còn nữa . Bài này tuy cũ nhưng mà vẫn hay .

[youtube:uOibV1GmLkI]

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Hay thì có nhưng tui vẫn nghe thấy người thổi lấy hơi, lộ quá. nhưng nói túm lại là  cũng rất cảm xúc

Thái Tú
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đúng là bài này nghe đi nghe lại cho dù theo phong cách nào, thổi bằng gì thì vẫn không chán như thường. còn về việc lấy hơi thì có lẽ chân thật quá thôi, cho dù trong phòng thu âm đã được lọc rất nhiều rồi nhưng nghệ sĩ tiêu vẫn thấy hớp khí ầm ầm ấy mà, hì.

Bài này thì đúng là đầu tiên mình lạ nhất là cái tên của nó tại sao lại dùng tựa đề là Nước mắt em không còn chứ, hơn nữa lại nằm chung trong album hát của cô ta cho nên chẳng ngờ được nó lại là bài này, cô này thấy giới thiệu vốn là nghệ sĩ sáo mới chuyển sang hát cho nên album hát đầu tay mình thấy giọng không được xuất sắc cho lắm, vốn chơi flute nên phong cách của cô này chơi những bài nhạc nước ngoài là chủ yếu, có 2album Flute đều chơi các bài thuộc dạng Tình khúc bất hủ theo phong cách nước ngoài chủ yếu, không có nhiều bài hay mà có thể gọi là đi vào lòng người như Nữ nhi tình như thế này, vì thế dựa vào cách chơi và từ tên tác phẩm trên cô này chơi thì mình đoán là có lẽ cô này nghe tác phầm này bằng tiếng anh - kiểu như nhạc hoa lời anh - rồi chơi lại nên mới đề tên như vậy, dù sao mình cũng rất thích cô này chơi bài này.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Nói túm lại là Changkifung thích cô này , hay là thích bài này , hay là thích cây Flute thổi bài này .

Ngoài tình nhi nữ chắc còn thêm Ánh trăng nói hộ lòng tôi là nhạc tàu trữ tình lâu năm , nghe hoài ko chán ấy .

Em đang tính chuyển sang Flute đây.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Chị này thổi bài này hay thiệt, có một bạn là nữ chơi guitar bài này cũng rất hay, con gái chơi bài này là hợp nhất, tui cũng cố thổi nhưng không hiểu nổi "Tình nhi nữ" nó như thế nào, haha.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
songUIT:

Chị này thổi bài này hay thiệt, có một bạn là nữ chơi guitar bài này cũng rất hay, con gái chơi bài này là hợp nhất, tui cũng cố thổi nhưng không hiểu nổi "Tình nhi nữ" nó như thế nào, haha.

Nếu ông muốn cảm nhận dc tình nhi nữ thì đi phẩu thuật chuyển đổi giới tính đi hehe , dể lắm . 

Ông thổi bài này cũng hay mà tại cây sáo C nó hơi cao . 

Còn Flute và Dong Xiao thì trầm buồn nên nghe bài này hay hơn thôi . Sau này gặp ông , ông lấy sáo D tàu của tui thổi bài này thử chắc sẽ hay hơn cây C Việt Nam của ông thổi lúc trước 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Úi trời thì chính xác là thích cô này chơi bài này mà, thế là tất cả đấy, phong cách, giai điệu.... còn thêm nữa mà HTT gợi lên là có yêu cây flute của cô này đấy nhá, e thử nghe thử 2 album của cô này xem thì khi nghe lại bài này còn thấy thích thú hơn nhiều. Còn baì ánh trăng thì đúng là HTT động đúng nỗi đau của tui rùi, tập bài đó lâu rùi mà chưa có ai để thủi cho nghe nè, đến h thì quên mất rùi mà vẫn còn chưa đc thủi riêng cho ai nghe nè, huhu :((
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Dễ vậy ông thử nghiệm trước đi, hehe, hẹn ông 2 tháng nữa, sao tui thấy chỗ diệp khúc chị này thổi hông giống tui.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

ko biết là nên thử nghiệm thổi Flute hay Xiao bài này hay là thử nghiệm chuyển giới đây , ghê wa hehehe

@Changkifung : nếu lần sau có off với anh em cần thơ thì sẽ cố gắng hòa tấu Harmonica và sáo trúc G bài Ánh Trăng cho huynh nghe thử 

có điều là thiếu cây guitar đệm thôi .

Bài Này khúc điệp khúc hơi bị chế biến so với nhạc gốc nên ông Song thổi ko giống là phải rồi

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Em chưa được nghe bài này bằng nhị, các anh post kéo nhị bài này chưa vậy? Mới được nghe đoạn beat có nhị trong clip anh tieukiem thổi tiêu ấy, hay quá đi. Ai chơi bài này bằng nhị cho mọi người nghe luôn nha.:D
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Vacga:
Em chưa được nghe bài này bằng nhị, các anh post kéo nhị bài này chưa vậy? Mới được nghe đoạn beat có nhị trong clip anh tieukiem thổi tiêu ấy, hay quá đi. Ai chơi bài này bằng nhị cho mọi người nghe luôn nha.:D

Ah bài này mình cũng đã có nghe rồi chơi bằng nhị hồ trong album nhị, phải nói là cũng rất là hay. Nói chung là bài này mình cũng đã có nghe hầu hết các nhạc cụ phổ biến trình diễn như Guitar, sáo tiêu, tranh, nhị, harmonica, theo mình thấy thì hay nhất vẫn là chơi bằng sáo.

@HTT: các nhạc cụ độc tấu đc tôn lên rất nhiều nếu có nhạc đệm, tuy nhiên vẫn rất mong đợi clip của các bạn. Chiều nay gặp lavantrunghieu từ nam ra cũng có thử chơi bài này do cũng lâu lâu rồi không sờ đến, cũng không biết là lúc đó có kịp quay clip không nữa, nếu có thì chắc sẽ sớm post lên cho bạn nghe lại bài này vậy, hì hì.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cảm ơn anh Htt nhiều nhé,chị này thổi sáo hay ghê,nhìn phong thái ung dung thật Big Smile
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Các bạn cho mình hỏi thử, bài này chơi bằng sáo Tàu thì sáo D hay sáo G cho âm trầm & chuẩn hơn? Mình ít rành về nhạc, định mua cây sáo tặng người bạn thôi, cần các bạn tư vấn.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Sáo tàu tone D là bằng Tone A của Việt Nam mình . Tiếng trầm ấm . Mà thông dụng với nhạc tàu hơn .

Còn không thì mua sáo tàu tone C = sáo việt tone  G .cũng cho âm trầm , chơi phổ biến hơn sáo D .

Sáo G của tàu = tone Rê (D ) của việt mình thường là sáo cao , để chơi nhạc vui vui ehhee

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
muốn chơi bài này như kim cô nương thì dùng sol trầm nhé
Page 1 of 2 (21 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net