Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline DamSan Nha Trang tháng 5/2008

rated by 0 users
This post has 98 Replies | 5 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
foolagain Posted: 04-12-2008 7:05

Từ lần offline cuối tháng 12/2007 đến nay đã khá lâu, lần đó anh em DamSan Nha Trang rất vinh dự được đón tiếp anh em DamSan miền Nam, gồm các mod, super mod và cả admin (như admin, saotruc,MHM,  lee, saonhua..., lâu quá, nếu có gì thiếu sót mong anh em nhắc nhở để "rút kinh nghiệm sâu sắc" hihi ... ) .

Cám ơn tấm lòng của anh em DamSan miền Nam rất nhiều.

Nhằm tăng tinh thần đoàn kết, đánh giá tình hình tập luyện, trao đổi kinh nghiệm, kỹ thuật... tui đề nghị tổ chức offline Nha Trang với nội dung như sau:

1. Thời gian, địa điểm:

Thời gian offline dự kiến là ngày chủ nhật cuối tháng 5 : 08 giờ 00  ngày 25/5/2008

Địa điểm tổ chức dự kiến : quán cafe Thảo Ngân (chỗ cũ) số 22 Nguyễn ĐÌnh Chiểu - Hòn Chồng - Nha Trang

Bản đồ đây http://ws1.khanhhoa.gov.vn/data_ubt/bdhc/vinhphuoc.html, nó nằm khoảng từ chỗ chữ H đi ra đến ngã 4 (hướng biển Đông)

2.Nội dung offline:

2.1 Đăng ký biểu diễn tối thiểu 1 bài, tối đa 3 bài ( nếu mới học sáo thì thổi hết các note của sáo) , ai cũng phải chơi được 1 bài bằng nhạc cụ của mình.

- 1 bài dân ca (bắt buộc đối với sáo) có thể trùng bài với thành viên khác.

- 2 bản tự chọn.

2.2 Học hỏi kinh nghiệm, kỹ thuật... =>Cần tuyển thư ký buổi offline

Nếu có gì thiếu sót mong anh em góp ý bổ sung.

Trân trọng kính mời các anh chị em DamSan tham dự, đóng góp ý kiến để buổi offline thành công tốt đẹp.

Thông báo này thay cho giấy mời.( hehe..)

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

anh em nhớ đi cho đầy đủ kẻo mất quyền lợi, vì thoong em nghe nói offline này cũng là dịp bác Footagain rửa con ngựa mới he he he...

nhân đây Thoong em xin đăng ký bài : Trăng sáng quê thoong

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Nhìn qua kế hoạch là biết người có khiếu tổ chức ! Tui tin là các bác ngoài Nha Trang sẽ làm một cuộc off khá tầm cỡ đấy !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
hê hê cho em dăng ki 1 suat off nha trang 2020
0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hoangtube quá khen. Rút kinh nghiệm từ các buổi offline trước + sự góp ý của saotruc, lee... + offline của anh em miền Nam tui cũng ráng cố gắng để buổi ofline được bài bản, có hiệu quả như miền Nam nhằm nâng chất lượng, số lượng thành viên (mục tiêu lâu dài) và chuẩn bị cho các buổi ofline kế tiếp.

@chuthoong: thiếu 1 bài bắt buộc.

@thayboilangthang: đăng ký bài đi nào, dạo này chuthoong ở 1 mình 1 phòng rộng lắm. Còn cái 2020 là cái gì vậy thayboi

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

DANH SÁCH CÁC THÀNH VIÊN VÀ BÀI BẢN ĐĂNG KÝ OFFLINE 25/5/2008

(được cập nhật khi có đăng ký mới, bổ sung, điều chỉnh)

1. foolagain: 3 bài sáo trúc

- Cò lả

- Trên đường chiến thắng

- Tiếng xưa.

2. chuthoong: (1 bản dự phòng khi số lượng bài không nhiều)

1 Trăng sáng quê tôi - sáo Eb

2 Ngược dòng Hương giang - sáo Bb

3 Xuân về bản Mèo - sáo H'mong

4 Tương tư khúc - động tiêu C

3. huynhatrang: 3 bài sáo

1 Phẩm tuyết

2 Cùng hành quân giữa mùa xuân

3 Sắp qua cầu

4. bachdieu:

các note của sáo

5. leehonso (khách mời):

6.ichiwin : 1 bài

Thống kê đến 16h20' ngày 23/5/2008

Số thành viên đăng ký : 5

Số tiết mục đăng ký : 12

Các anh em tiếp tục đăng ký nào. 

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

các pác ơi ! em ở Nha Trang vậy tham gia thế nào ? có tốn nhiều tiền ko( em mới học lớp 8 à nên chả có đồng nào cả , em nghèo lắm)?

thế tham gia bắt buộc phải có ít nhất 2 bài à .. em ko bít gì về nhạc lý cả nên em có thể thổi bình thuờng, ko cần theo nhịp dc ko?

vậy lên chơi thôi chứ ko thổi bài nào dc ko? mà tổ chức ở quán Thảo Ngân là chỗ nào vậy? em ở Nha Trang mà em ko bít ? mong các pác chỉ pảo thêm nhiều(hihi)

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

À em biết thổi dc mấy bài nè : ( hoàn toàn ko theo nhịp đâu , em thổi chơi vui thôi because em có vài bài tự sáng tác ,hehe,và ko có sheet nhạc)

_ thứ 1 : bài Ngôi Nhà Hoa Hồng ( tự sáng tác đó, chứ ko có sheet)

_ thứ 2 : bài Nếu Lúc Trước Em Đừng Tới ( cũng dậy luôn)

_ thứ 3 : bài Forever ( dù là có sheet nhưng em cũng ko bít thổi theo nhịp)

_ thứ 4 : bài Làng Tôi ( tập lâu rồi , nhưng cũng như trên)

_ thứ 5 : bài Đôrêmon ( mới tập , thổi cũng chưa dc lắm)

_ thứ 6 : bài Lý Cây Đa ( tự sáng tác luôn vì em đã nghe qua và có nhớ dc vài nốt )

................ hình như hết rồi (hihih)

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Cái nội dung off bác fool đề ra phải nói là cực hay ! Anh em miền Nam phải học tập gấp !

Ai muốn biểu diễn bài khác thì bắt buộc phải thổi 1 bài dân ca trước đã, ai mới học sáo thì thổi hết nốt, ai đã - đang - mới chơi sáo gì cũng phải lên thổi để anh em nhận xét ưu - khuyết điểm của mình để còn phát huy - khắc phục nữa chứ. Cái này quá hay, khen phát nữa ! Yes

Nhớ lần off trước em bị "nhồi" nhạc tàu bài "Khát vọng", lần vừa rồi thì bị "nhồi" bài "Táng hoa ngâm" ... Ngán gần chết...

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
shinzero:

các pác ơi ! em ở Nha Trang vậy tham gia thế nào ? có tốn nhiều tiền ko( em mới học lớp 8 à nên chả có đồng nào cả , em nghèo lắm)?

thế tham gia bắt buộc phải có ít nhất 2 bài à .. em ko bít gì về nhạc lý cả nên em có thể thổi bình thuờng, ko cần theo nhịp dc ko?

vậy lên chơi thôi chứ ko thổi bài nào dc ko? mà tổ chức ở quán Thảo Ngân là chỗ nào vậy? em ở Nha Trang mà em ko bít ? mong các pác chỉ pảo thêm nhiều(hihi)

Không tốn nhiều đâu, chỉ tốn tiền nước bạn uống thôi, nếu ko thì được miễn phí nước trà or nước lọc... hé..hé...

Bạn có thể chọn đăng ký bài mình ưng ý nhất theo yêu cầu trên, vì bạn là người tự tập nên chưa yêu cầu cao. Quán cafe Thảo Ngân nằm gần Nhà Khách hay Khách sạn Công Đoàn ở đầu cầu vượt (mặc dù offline tại đây vài lần nhưng tui cũng ko nhớ rõ địa chỉ).

@ninja quá khen làm tui nở mũi rùi nè hi.hi...

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Thế pác foolagain ơi ! ban ngày em lên chơi , rồi tối em về nhà ngủ hả?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
shinzero:

Thế pác foolagain ơi ! ban ngày em lên chơi , rồi tối em về nhà ngủ hả?

Tất nhiên là khong offline qua đêm.Big Smile 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ln offline kỳ này , bác Foolagain nhớ chụp nhiều ảnh của những gương mặt mi và cũ post lên cho tui xem với . Ngoài Nha Trang thì tui chỉ mới biết mặt có vài người , nếu có thể thì bác giới thiệu luôn nhé !

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hic! Ae ngoai bac tui minh cung chuan bi off di thujWink.

Chuc ds Nha Trang mot buoi off vui ve nhaWink

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Kỳ này tui bận ra hết tháng 7 mới xong, rất buồn không thể tham gia offline với anh em Damsan Nha Trang được. Không biết trong Sài gòn kỳ này có ai ra không ?
Page 1 of 7 (99 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net