Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hiến Máu Nhân Đạo sáng ngày 14/2/2009 cho Bệnh nhi TT Ung Bướu (7g30-11g)

rated by 0 users
This post has 11 Replies | 1 Follower

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
saodieucaonguyen Posted: 02-12-2009 20:42

Các bạn ơi!

Mình nhận được thông tin từ chị Tố Oanh bên báo Tuổi Trẻ như sau:

Hiện tại nguồn máu cung cấp cho bệnh nhi, bệnh nhân sau tết vẫn đang thiếu hụt trầm trọng. Mỗi ngày trung bình bệnh viện Ung bướu cần đến 100 đơn vị máu để bệnh nhân duy trì tiến trình điều trị ung thư.

Chương trình "Ước mơ của Thúy" tiếp tục tổ chức đợt hiến máu kế tiếp cho bệnh nhi ung thư:

Thời gian: 7h30 - 11h, ngày chủ nhật 8-2-2009

Tại: Bệnh viện Truyền máu huyết học số 152 - 154 Hồng Bàng, Q.5 (gần Thuận Kiều Plaza)

Vậy sáng mai từ 7g30-11g, bạn nào đi được (và can đảm nữa) thì cố gắng đi nhé (chỉ nên ăn sáng nhẹ). Trân trọng cám ơn

Riêng mình thì chưa được phép hiến tiếp (phải đợi 4 tháng nữa).

Saodieucaonguyen
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hiến máu có yêu cầu cân nặng nhiu hem chị? wow sợ đến đó thì lại bắt lại để... tiếp máu ak ak

:D

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Hình như có, chắc trên 45kg là ok.
Saodieucaonguyen
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

saodieucaonguyen:
Hình như có, chắc trên 45kg là ok.

Hix, pà chị này can đảm thiệt áh !

To khỏe như tui mà mất chút máu là xỉu ngay...

Tuy nhiên damsan mà kéo nhau đi hiến máu thì lẽ nào tui trốn chứ (cũng liều đi cho biết, tới roài...đợi kiu tên ko thấy tui đâu, mới biết là tui trốn vìa roài....) 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
trâu tui thì bó tay vụ này rồi [:'(]
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Chào hoangtube!

Cảm ơn chú đã đăng ký nhé. Ráng lấy hết sức bình sinh để đợi đến lúc tên được gọi nhé (đừng bỏ trốn về, tui kêu chị hai của chú trị tội nhát gan cho chú)

Saodieucaonguyen
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
saodieucaonguyen:

Các bạn ơi!

Mình nhận được thông tin từ chị Tố Oanh bên báo Tuổi Trẻ như sau:

Hiện tại nguồn máu cung cấp cho bệnh nhi, bệnh nhân sau tết vẫn đang thiếu hụt trầm trọng. Mỗi ngày trung bình bệnh viện Ung bướu cần đến 100 đơn vị máu để bệnh nhân duy trì tiến trình điều trị ung thư.

Chương trình "Ước mơ của Thúy" tiếp tục tổ chức đợt hiến máu kế tiếp cho bệnh nhi ung thư:

Thời gian: 7h30 - 11h, ngày chủ nhật 8-2-2009

Tại: Bệnh viện Truyền máu huyết học số 152 - 154 Hồng Bàng, Q.5 (gần Thuận Kiều Plaza)

Vậy sáng mai từ 7g30-11g, bạn nào đi được (và can đảm nữa) thì cố gắng đi nhé (chỉ nên ăn sáng nhẹ). Trân trọng cám ơn

Riêng mình thì chưa được phép hiến tiếp (phải đợi 4 tháng nữa).

Lại lỡ mất một dịp nữa rồi, tiếc quá Sad

chị saodieucaonguyen ơi, cho em hỏi: sao trong tiêu đề là ngày 14/02 còn nội dung bài viết thì ghi ngày 08/02, nếu em đoán không lầm thì có phải là sẽ diễn ra vào mỗi cuối tuần không chị? Hy vọng là mình đoán đúng.

Nếu đúng là tuần sau lại có dịp thì cho em đăng ký một chỗ chị nhé !!! Chỉ sợ người ta chê không thèm nhận thôi, vì 4 năm trước lúc đi bán máu, sau khi xét nghiêm người ta đuổi ra không cho bán, đến giờ vẫn không biết lý do vì sao Sad

www.damsan.net
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
quasimodo:

Lại lỡ mất một dịp nữa rồi, tiếc quá Sad

chị saodieucaonguyen ơi, cho em hỏi: sao trong tiêu đề là ngày 14/02 còn nội dung bài viết thì ghi ngày 08/02, nếu em đoán không lầm thì có phải là sẽ diễn ra vào mỗi cuối tuần không chị? Hy vọng là mình đoán đúng.

Nếu đúng là tuần sau lại có dịp thì cho em đăng ký một chỗ chị nhé !!! Chỉ sợ người ta chê không thèm nhận thôi, vì 4 năm trước lúc đi bán máu, sau khi xét nghiêm người ta đuổi ra không cho bán, đến giờ vẫn không biết lý do vì sao Sad

Nếu có lý do mà người ta "khó nói" như vậy thì mệt à nha bác quasimodo, he he.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Chào quasimodo

Sorry chị quên sửa ngày. Thực ra ngày 8/2 đã tổ chức hiến máu 1 lần, nhưng vì TT Ung bướu vẫn còn thiếu khoảng 100đv máu nũa nên mới kêu gọi thêm 1 lần nữa ngày 14/2, chứ không phải tuần nào cũng có đâu. Lần sau nếu có thì chị sẽ post lên rủ mọi người tham gia tiếp, lúc đó em tham gia cũng đâu có muộn.

Mà em có đủ cân nặng không mà bác sĩ không cho hiến máu thế? Việc hiến máu nhân đạo là tự nguyện nên sẽ không có test máu trước mà lấy rồi test sau (chỉ cần trả lời một số câu hỏi trước khi hiến máu, rồi có người đo huyết áp, khám tổng quát xem có bị thiếu máu không --> nếu đạt sẽ được xin tý huyết 250ml-350ml-450ml)

Saodieucaonguyen
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Còn lần nào nữa không đại tỷ, tuần trước công tác An Giang nên về ko kịp, đi hiến máu tiện thể xét nghiệm HIV luôn.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

leehonso:
Còn lần nào nữa không đại tỷ, tuần trước công tác An Giang nên về ko kịp, đi hiến máu tiện thể xét nghiệm HIV luôn.

Má ơi! từ tay tuyên bố ko dám  sử dụng chung đồ nghề khoét sáo của Leehonso, hic hic!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
To Lee: Lần sau có sẽ nhắn lão đệ. Nhưng mà sao có vụ test HIV nghe ớn quá
Saodieucaonguyen
Page 1 of 1 (12 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net