Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

mọi người biết nhạc lí chỉ cho em cái kí hiệu này là như thế nao

rated by 0 users
This post has 20 Replies | 5 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
vuavaonghe Posted: 07-18-2011 21:14

em đang học nhạc lí nhưng không thấy người ta nói cái này là cái gì thanks trước nha

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Bạn nên coi phần nhạc lý đi nhé. VD trên xét về trường độ là nốt La móc đơn có chấm = 3 nốt Si móc đôi đó bạn. Nghiên cứu thêm phần nhạc lý nữa nhé. Chúc bạn thành công

Hãy nỗ lực hết khả năng để không phải tiếc nuối.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

trùi khó hiểu quá bác nói rõ hơn dc ko?

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Dấu chấm đấy đc gọi là dấu chấm dôi

nốt nào có dấu chấm dôi bên cạnh thì nốt đó phải kéo dài thêm 1/2 trường độ của nốt đó

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

cái đó em biết có điều cái nốt si mà có 1 it gạch kia thì như thế nao?

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

thì nó là móc kép đó bạn

móc kép bằng nửa móc đơn

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

trui cang noi cang kho hieu co ai bit chi ro ho em dc hok?

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

vì nốt La là móc đơn có dấu chấm dôi nên nốt xi phải là móc kép để đủ 1 phách

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Chà. Chưa trèo mà mún lên trên ngọn thế này thì hơi khó đó vuavaonghe ạ. Thế này nhé: về độ dài của nốt nhạc. nốt (La) móc đơn = 2 nốt (Si) móc đôi, Còn ở trên nốt (La) móc đơn có chấm = 3 nốt (Si) móc đôi. Tức là bạn đập nhịp thế này: (Nốt  đen là 1 đập, đập đều tay như kim đồng hồ chạy nhé, và phía sau nốt Si là nốt Son đen). Đập tay xuống bàn bạn đọc 'La', nhấc tay lên bạn đọc 'chát' + 'Si' rồi cái đập tay xuống tiếp theo bạn đọc 'Sol' rồi tiếp tục những nốt khác. Nhớ là Đập tay đều đặn và cũng đọc đều dặn nhé. còn khi thổi thì thổi giống như đọc nhé. Bạn thổi nốt La giữ độ dài nốt La cho tới chữ 'chát' rồi tới nốt Si và Sol. Đến đây mà vẫn chưa hiểu nũa thì em xin 'pó tay' với bác. Bạn ở đâu? Bạn tìm những CLB nơi gần chỗ bạn ở, ra đó anh em sẽ chỉ dẫn cho. chứ nói bằng câu chữ thế này thì hơi khó đó. Đây là ý kiến của em nhờ các cao nhân khác cho ý kiến.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

trùi bác thế này cho đơn giản bác bảo nốt la trong trường hợp này là bao nhiêu moc kep cộng lại nốt si là bao nhiêu nốt kep cộng lai thế là em hiểu

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

nốt si= 1 dấu chấm dôi = 1/4 nốt đen!

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Dấu chấm dôi ở đây là dấu chấm trong hình đó nha!

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

oh. Thì đã nói rồi đó thôi. 

ở trên nốt (La) móc đơn có chấm = 3 nốt (Si) móc đôi (móc kép) + với Nốt Si móc kép nữa là  4 nốt móc kép = 1 nốt đen = 1 phách = 1 đập

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

vuavaonghe nên mua 1 cuốn sách nhạc lí căn bản để tham khảo nhé!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

trùi đúng là càng nói càng khó hiểu đã thế nghe bac tung mua hẳn quyển sach về đọc

Page 1 of 2 (21 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net