Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

PHƯƠNG PHÁP DỊCH MỘT SHEET NHẠC

rated by 0 users
This post has 1 Reply | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Các bác cho e hỏi nguyên tắc dịch sheet nhạc từ sheet bình thường sang sheet dành dành cho sáo trúc, từ sheet nhạc dành cho tiêu sang sheet dành cho sáo, sheet dành cho sáo Đô sang sheet dành cho sáo Sol, sheet dành cho sáo Sol sang sheet dành cho sáo Đô,...

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

khà khà , bác này hỏi nhiều nhỉ , em cũng biết sơ sơ thôi , nói với bác thế này , dịch notre là gì và khi nào thì mình nên dịch nó , vấn đề thứ nhất thì không còn cách nào khác là ... học (ebook trên mạng thì nhiều vô kể) , nói nôm na là những bài nhạc viết ra ,muốn sáo chơi được(ý nói dễ chơi) thì cần dịch , như như là mình khiêng nó lên ngắm cho dễ ý mà , thường thì bài viết cho sáo sol hay sáo gì thì mình lấy sáo đô chơi cũng được (trừ mấy bài có note thấy hơn đô , những lúc gặp note thấp thì ta canh , dịch lên từ 0.5 > vài cung ,canh sao cho mấy note khác ít thăng giáng là đc , hình như em cũng có viết 1 bài về dịch giọng , bác mò lại coi .Vấn đề thứ hai là bạn nên dịch nhạc khi cần thiết , còn như mới tập thì chơi các bài có sẵn rồi , nếu ưa bài nào mà không tự dịch được thì post lên , em sẽ nâng lên hay hạ xuống dùm bác để cho bác thổi được , thiết nghĩ những bài bài bản thì khó chứ mấy bài nhạc nhẹ hay thường thường thì sao này cảm âm tốt bạn không cần nhìn nhạc phổ nữa , nên đọc kĩ trong diễn đàn trớc khi hỏi nha.

Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Page 1 of 1 (2 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net