Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mạn phép hỏi về CLB Sáo trúc tại Hồ Chí Minh

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
trhthong Posted: 04-14-2011 7:59

Xin chào các anh (chị) và các bạn trên diễn đàn Đam San.

Mình hiện tại đang ở quận 9, Hồ Chí Minh (ngay chỗ ngã tư Bình Thái á) và vừa tập sáo được khoảng vài hôm, tập được các nốt rồi. Nhưng ngặt nỗi mình ở trọ, tập sáo thì hơi ồn & phiền cho mọi người xung quanh! Vậy nên mình rất mong muốn tìm được một địa điểm tập tốt tốt để tiện cho việc tập luyện. Tốt thì ngoài công viên là tốt rồi, nhưng tập một mình thì thấy cô đơn quá ^^! Hơn nữa, lỡ có gì sai tập riết thành... tật cũng nguy hiểm. Lúc trước mình có tập harmonica cũng nhờ mọi người trong CLB hướng dẫn mà tiến bộ cũng mau.

Rất mong mọi người trong diễn đàn chỉ cho mình 1 địa chỉ (CLB sáo trúc) tại Hồ Chí Minh sinh hoạt thường xuyên (vào cuối tuần thì quá tốt rồi, hoặc vào các buổi chiều sau giờ hành chính cũng tốt ^^!) và cũng mong mọi người cho mình gia nhập vào hội để được luyện tập với những người có cùng đam mê. Nếu có thể, xin để lại số điện thoại liên lạc cho mình để mình liên hẹ, hen. Số điện thoại mình dùng là 01647__011__996.

Cảm ơn mọi người nhiều nhé! Đợi hồi âm.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

chào cậu mình xin giới thiệu vài chỗ cho cậu.

thứ nhất : ở công viên Tao Đàn vào sáng chủ nhật hàng tuần. thời gian là sau 10h. ở khu nhỏ ngay chỗ khu vui chơi của trẻ em. hi hi

thứ hai : công viên Hoàng Văn Thụ thứ 7 hàng tuần , thời gian là khoảng từ 8h. he he

thứ ba : trường ĐHCN 4 không lịch như thế nào, bác hỏi mấy bác đó ý. he he. thời gian là buổi tối

thứ tư : nhà văn hóa thiếu nhi Thủ Đức thứ 2 4 6 7 thời gian là từ 5h đến 7h. vậy bạn chỗ tập đi nhé. he he

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Cảm ơn bạn nhiều hen, mới post bài đã có hồi âm, mà thông tin rất giá trị nữa :D

Ngày mai sẽ chạy lên Cung văn hóa thiếu nhi Thủ Đức, lần mò theo tiếng sáo mà tới. Hehe.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Thứ tư, CN hàng tuần có clb sáo trúc của ĐHCN, khoảng 8h tối bác đến đó, gởi xe (nan giải đó) rồi đi thẳng vô trong trường đụng tường dừng lại là thấy.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hehehehe bác chém ác quá đụng vào tường thì chỉ có thấy chợ rẩy thui chứ thấy dc anh em đâu

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

minhcuong94:
hehehehe bác chém ác quá đụng vào tường thì chỉ có thấy chợ rẩy thui chứ thấy dc anh em đâu

hề tại tòa nhà đó nằm án ngữ như một búc tuờng ở giũa truờng vậy dó ...hé hé..

( _ _)! Bâng Khuâng Liễu Rũ Bên Hồ Vắng ( _ _)! Ngàn Hạc Tìm Nhau Sễu Gọi Đàn !

Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net