Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

{ Share } Nhạc buồn !

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 3 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Zuang-minh Music [8] Posted: 03-07-2011 21:47

ACE có bản nhạc nào buồn thì send lên đây cho em với nhé !

Càng buồn càng tốt ạ ..... tâm em trạng không được vui lắm  Broken Heart

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Tống Thiện Minh:

ACE có bản nhạc nào buồn thì send lên đây cho em với nhé !

Càng buồn càng tốt ạ ..... tâm em trạng không được vui lắm  Broken Heart

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=EXfW0ucmvv
bài này mình nghe nhiều nhất trong TẤT CẢ các bài sáo, mỗi lần nghe là một lần trải nghiệm khác nhau, 10 lần khác 1 lần 100 lần khác 10 lần, rất hay rất tuyệt, tâm sự như lời kể lể không vui không buồn, bạn ráng thưởng thức nhé, nó sẽ giúp bạn điều hòa tâm trạng vô cùng khi thấy được cái hay của nó, hãy nhắm mắt lại và chỉ để âm nhạc trôi trên làn da của bạn, mơn man, vì cuộc đời đó có bao lâu...
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

nghe xong bài của bác sáo mực post cảm thấy buồn quá ta.

mà bác có sheet bài này ko vậy

post cho anh em đi.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
http://damsan.net/forums/thread/13308.aspx bạn tìm trong đây, có rất nhiều nhạc phổ nổi tiếng của Việt Nam
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Mình thấy nếu thật buồn thì nên tập bài trường tương tư. Kể về sự thương nhớ mênh mông. Mình nghĩ bài đó hợp với bạn lúc này

Photobucket

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bác buồn vì tình cảm nam nữ thì em ko dám share chứ nếu bác buồn vì mình đã già khú đế, nuối tiếc cái thời tuổi thơ hồn nhiên phạm tội của mình thì em xin đề cử bài "trở về dòng sông tuổi thơ" qua tiếng sax của Trần Mạnh Tuấn hay tiếng ca của Quang Lý.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
xuantung:

nghe xong bài của bác sáo mực post cảm thấy buồn quá ta.

mà bác có sheet bài này ko vậy

post cho anh em đi.

nghe kĩ nhiều lần thì sẽ ko thấy buồn đâu, chắc tại tâm ta chưa tịnh đó thôi, phải để hồn mình thật tĩnh lặng, hít thở thật sâu, bỏ ngoa`i tai những đua chen của cuộc đời, và chầm chậm dõi theo từng nốt nhạc.. Đặc điểm của bài này nói riêng và nhiều bài nhạc Huế nói chung là kín đáo, tâm sự kể lể, buồn vui không rõ ràng, gợi nhớ gợi thương, hiền lành, nhẹ nhàng như con người Huế, nếu để ý sẽ thấy cả một hồn dân tộc rực rỡ trong đó mà ông cha ta đã gửi gắm rất ý nhị...
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Thank's các bác nhiều lắm . Em buồn chuyện đời chứ ko buồn chuyện tình
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

xin hỏi đại ca nào có bài trường tương tư trung hoa cổ khong nhỉ? trung hoa cổ đó nha bài này khó kiếm sheet quá mà cảm âm 1 năm rùi chỉ nhớ đoạn đầu đoạn sau âm nó thế nào quên sạch

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net