Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tìm thày dạy thổi sáo

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
changtraidatinh Posted: 02-27-2011 19:28

Em là sinh viên năm 1 ĐH kinh tế quốc dân, em muốn tìm 1 thày dạy thổi sáo. Căn bản là em chưa biết thổi, và thổi cũng chưa ra tiếng, thỉnh thoảng được 1, 2 tiếng, nhưng bịt 1 vài lỗ vào thì không còn gì.

Anh nào nhận em là học trò với, tiền học phí em xin đóng đầy đủ (các anh thông báo học phí em cái, xem có đủ tiềm lực không đã).

Em có thể đến tận nhà nếu em có thể đến.

Thanks thầy tương lai của em.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Mình cũng giống bạn nè! Nhưng mình ở tp Hồ Chí Minh!

Mình chỉ mong muốn trong đời chơi được một loại nhạc cụ nào đó! Nhưng khổ nổi mình ngốc,ngốc và đại ngốc...  về nhạc lắm, một lần vô tình coi phim "tiếu ngạo giang hồ" thấy lệnh Hồ Xuân thổi hay quá! mình cũng muốn thổi (tuy k bít có hay vậy k???)

Mình tìm thông tin thì thấy cũng có mấy chỗ dạy nhưng đắt quá! (mình là sinh viên nghèo mà!)

Mình đọc được cái thông báo có lớp sáo ở trường mù NGuyễn Đình CHiểu nhưng lâu rùi! mình không biết bi giờ còn không? Bác nào biết trả lời giúp mụi nha! 

ah, mà bác nào biết ở tp HCM có chỗ nào dạy thổi sáo mà ít tốn phí không? Cho mụi mụi này bít với để khăn gói lên đường tầm sư học ....nhạc !Wink

Cảm ơn mấy bác trước!

Lâu lâu ta mới thổi một lần.. Thổi một lần thì thổi...lâu lâu...
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
truc_chi:

Mình cũng giống bạn nè! Nhưng mình ở tp Hồ Chí Minh!

Mình chỉ mong muốn trong đời chơi được một loại nhạc cụ nào đó! Nhưng khổ nổi mình ngốc,ngốc và đại ngốc...  về nhạc lắm, một lần vô tình coi phim "tiếu ngạo giang hồ" thấy lệnh Hồ Xuân thổi hay quá! mình cũng muốn thổi (tuy k bít có hay vậy k???)

Mình tìm thông tin thì thấy cũng có mấy chỗ dạy nhưng đắt quá! (mình là sinh viên nghèo mà!)

Mình đọc được cái thông báo có lớp sáo ở trường mù NGuyễn Đình CHiểu nhưng lâu rùi! mình không biết bi giờ còn không? Bác nào biết trả lời giúp mụi nha! 

ah, mà bác nào biết ở tp HCM có chỗ nào dạy thổi sáo mà ít tốn phí không? Cho mụi mụi này bít với để khăn gói lên đường tầm sư học ....nhạc !Wink

Cảm ơn mấy bác trước!

ra Tao Đàn ấy. Chủ nhật sáng từ 10h đến 5h chiều. ở đây cao thủ nhiều như mây, bạn muốn hỏi ai cũng sẵn sàng chỉ. chúc bạn thổi sáo hay nhé

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
changtraidatinh:

Em là sinh viên năm 1 ĐH kinh tế quốc dân, em muốn tìm 1 thày dạy thổi sáo. Căn bản là em chưa biết thổi, và thổi cũng chưa ra tiếng, thỉnh thoảng được 1, 2 tiếng, nhưng bịt 1 vài lỗ vào thì không còn gì.

Anh nào nhận em là học trò với, tiền học phí em xin đóng đầy đủ (các anh thông báo học phí em cái, xem có đủ tiềm lực không đã).

Em có thể đến tận nhà nếu em có thể đến.

Thanks thầy tương lai của em.

bạn học kinh tế quốc dân ngoài Hà nội hay TP HCM vậy

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Thanks nhoc_style, nhưng Tao Đàn rộng lắm mọi người hay tập trung ở chỗ nào vậy ?
Lâu lâu ta mới thổi một lần.. Thổi một lần thì thổi...lâu lâu...
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
truc_chi:
Thanks nhoc_style, nhưng Tao Đàn rộng lắm mọi người hay tập trung ở chỗ nào vậy ?
bạn ở hcm quận mấy .... nếu ở gò vấp thì tối chủ nhật qua DH công nghiệp ... tụi mình tập ở đó... cũng có nhiều bạn nữ mới tập lắm ...

( _ _)! Bâng Khuâng Liễu Rũ Bên Hồ Vắng ( _ _)! Ngàn Hạc Tìm Nhau Sễu Gọi Đàn !

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Công viên Tao Đàn khu nhỏ ây. bên kia đường Trương Định ngay khu vui chơi giành cho trẻ em đấy. mà đi sau 11h là tốt nhất mất công đi sớm quá không thấy ai lại về thì mất công hihi. thế nhé
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Nếu changtraidatinh mà ở Hà Nội thì vào đây tham khảo nhé.

http://damsan.net/forums/thread/64962.aspx

Dẫu ngày xưa có thể khác bây giờ Song chất Nghệ anh tin là vẫn chảy Trong huyết quản mỗi người quê anh đó Vẫn nồng nàn muối mặn với gừng cay Nghệ Tĩnh ngày 09 tháng 04 năm............
Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net