Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Gởi bác Stupid.

rated by 0 users
This post has 0 Replies | 1 Follower

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
CayTruc Posted: 10-07-2010 22:29 | Locked

Tui rất lấy làm tiếc , tiếc lắm, tiếc cho 1 người tham gia đã lâu nhưng chỉ vì 1 phút mất kiềm chế (hy vọng là như vậy vì con người có lúc này lúc khác) phải mất đi. Một người đã tham gia theo dõi diễn đàn hơn 2 năm chứng tỏ bác có niềm đam mê yêu thích ko ít.
Có người nói tôi đồng tình với bác và hiểu lầm những lời bác nói là những lời tôi nói vì chỉ thấy 1 chữ cám ơn mà không đọc hết những gì tôi viết (có lẽ chỉ đọc tới đó thôi là đã hiểu tôi muốn gì) hoặc đã đọc hết mà chưa muốn hiểu. Tui xin đính chính rõ ràng như sau:
Tui cám ơn bác là vì bác thay tôi ra mặt thay tui nhưng ý sau của tui là cám ơn bác ý đó ko phải ý của tôi và điều đó làm tôi mất hứng và bài viết của bác làm cho tôi hơi bối rối. chưa nghĩ đến sẽ bị hiểu lầm từ cảm ơn.

Vì như tôi đã nói tui ghét những người suy nghĩ dùm tập thể vùng miền mà. Và bác đã thấy gây hiểu lầm thế nào rồi đấy. Với lại tôi đang nói mà bác nhảy vào bác nói thay tôi. Cách nói của bác giống như là ôm bom tự sát vậy đó, đang thảo luận mà mất kiểm soát bác chửi cha mắng mẹ người khác với những lời thô tục như vậy thì ko ai chấp nhận đâu (tối thiểu hãy đừng chửi cha mắng mẹ người khác hay nói những lời thô tục). Thay vì thế bác có thể đưa ra ý kiến bàn luận là tôi có ý như vậy như vậy. Tuy ko chắc mọi người sẽ làm theo nhưng sẽ lưu ý đến vấn đề của bác.
Bác cũng biết là có một số người có tư tưởng là: không phải 1 một người có địa vị và quyền thế mà những gì mình nói ra làm ra đều hoàn toàn đúng hoàn toàn hay hoàn toàn chuẩn mực và không được phép chê bai đụng chạm (vậy có tiến bộ được không). Và một số người đã và đang tranh đấu cho điều đó đưa ra những dẫn chứng những chứng minh nhưng muốn công bố ra thì bị những tư tưởng khác chèn ép không phải về vấn đề đó mà về vấn đề riêng tư cá nhân, địa vị, quyền thế vậy có tốt không? tôi nói là rất khó, khó lắm, hãy mong những người đó kiên trì và mong những tư tưởng khác bàn vào vấn đề chính để có một cái gì đó tiến bộ mới mẻ.

Tôi viết bài này vì tôi không muốn mọi người hiểu lầm tôi. Mong mọi người hãy đừng vì 1 phút bồng bột mà làm mất đi những gì có được trong 1 khoảng thời gian dài, hãy nuôi những thành quả đó, và những người muốn chặt chém hãy nhìn vấn đê 1 cách nghiêm túc đừng vì 1 phút bông đùa mà thêm dầu vào lửa, lửa nó không tắt đâu mà nó cháy luôn bạn đó.

Tui xin BQT giảm nhẹ cho bác stupid ( có thể treo nick 1 khoảng thời gian nào đó để bác đó còn suy nghĩ lại ) vì tôi không muốn mất đi những niềm đam mê vì vấn đề ko liên quan đến đam mê.

PS: Nếu bác stupid (có thể sau thời gian treo nick) muốn trả lời thì trả lời. còn những người khác xin hãy đừng nói gì hết ở topic này.
Xin BQT xóa những trả lời sau bài này nếu không phải là stupid. Nếu BQT có điều gì góp ý xin trả lời trước khi xóa.

Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.... Đàn, sáo, ca hát, đá cầu ...->Vui chơi giải trí học tâp: cv Tao Đàn: CN , khu nhỏ chỉ có 1 cái chòi. :)

Page 1 of 1 (1 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net