Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáng tác nhạc mừng đại lễ 1000 năm thăng long

rated by 0 users
This post has 10 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Lê Huy Kiệm Posted: 09-26-2010 1:22

Em có ý tưởng này không biết các bác nghĩ sao

''Sáng tác nhạc mừng đại lễ 1000 năm thăng long''

Mọi người đang hướng tới đại lễ nghìn năm thăng long anh em damsan nên viết bài nhạc ca ngợi thăng long để tỏ lòng yêu mến tổ quốc chứ nhỉ

Chọn lấy 1 bài hay nhất 

Các bác thấy ý tường này thế nào

Một cốc trà thơm đón bạn hiền

Cùng về họp mặt để hàn huyên,

Thu Đông vẫn ấm tình Bằng Hữu

Xuân Hạ thêm tươi chẳng muộn phiền

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bất khả thi

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Hic ! Đúng là một ý tưởng ko thể tưởng tượng đc...Big Smile
Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh gian khổ. Trên đời này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới. Điều cốt yếu là phải có sức mạnh vượt qua những ranh giới ấy!^_^!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kiemkyt:

Em có ý tưởng này không biết các bác nghĩ sao

''Sáng tác nhạc mừng đại lễ 1000 năm thăng long''

Mọi người đang hướng tới đại lễ nghìn năm thăng long anh em damsan nên viết bài nhạc ca ngợi thăng long để tỏ lòng yêu mến tổ quốc chứ nhỉ

Chọn lấy 1 bài hay nhất 

Các bác thấy ý tường này thế nào

á.ý tưởng này hay à nha.Nhưng em không bíêt sáng tác bác ơi.Hay là bác sáng tác đi rồi post lên anh em phê bình nào.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Ý tưởng hay nhưng mà để sáng tác được nhạc phổ sáo thì cái này hơi chua ah nghen. Đâu phải dễ dàng gì để sáng tac một ca khúc đâu?

Thổi thì được chứ còn tự sáng tác. HIx eo ôi chưa dám nghĩ đến Stick out tongue

Photobucket

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
dzạ, bác đếm thêm em nữa là có thêm một ý kiến "mission impossible" trong topic nữa ạ.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Big Smile sáng tác nhạc thì khó thực hiện lắm, chi bằng ta dựa vào một bản nhạc có sẵn rồi viết lời lại, với chủ đề và nội dung về Đamsan và 1000 năm là được. Và mình thấy có thể dùng chất liệu Xẩm để thực hiện cũng hay, đặc trưng cho nghệ thụât quần chúng miền Bắc, lại có tính đương đại cao. 

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
SapinT:

Big Smile sáng tác nhạc thì khó thực hiện lắm, chi bằng ta dựa vào một bản nhạc có sẵn rồi viết lời lại, với chủ đề và nội dung về Đamsan và 1000 năm là được. Và mình thấy có thể dùng chất liệu Xẩm để thực hiện cũng hay, đặc trưng cho nghệ thụât quần chúng miền Bắc, lại có tính đương đại cao. 

Nhóc này lậm xẩm mất rồi. Big Smile

Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Không phải em lậm xẩm, mà là em thấy một điệu xẩm có thể cho nhiều lời khác nhau nên em nghĩ mình có thể sáng tạo được. Như làm thơ lục bát ấy Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
SapinT:

Ý kiến của bác này hay nha

Một cốc trà thơm đón bạn hiền

Cùng về họp mặt để hàn huyên,

Thu Đông vẫn ấm tình Bằng Hữu

Xuân Hạ thêm tươi chẳng muộn phiền

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đại lễ không có nhạc hiệu chính thức nhỉ. Như Asian 10 còn có, một đoạn sáo rất hay :D
Page 1 of 1 (11 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net