Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

^_^TẬP LUYỆN CÙNG AOTUONG^_^

rated by 0 users
This post has 65 Replies | 3 Followers

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
aotuong Posted: 07-30-2010 0:49

Dạo này mình cũng rảnh, suốt ngày online trên damsan hoài. Mình cũng mới tập thổi sáo. Nên còn gà, trình độ thì chưa đến đâu nhưng nhiệt huyết thì nhiều lắm.

Mình mở topic này để chia sẻ cùng những bạn mới tập thổi sáo như mình và có cùng chí hướng yêu thích như mình.

Mình sẽ post những sheet nhạc kèm video mà thu nhặt trong damsan ( của người khác). Những bài mà mình yêu thích và luyện tập.

Những bạn nào có hứng thì luyện tập cùng mình nhà. Mỗi tuần chủ nhật lên Tao Đàn cùng nhau trao đổi. Có vài chỗ không biết thổi sao.

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Đầu tiên là bài: "Nam nhi vô lệ" trong phim tuyết hoa thần kiếm đó. Nghe phát mê luônStick out tongue

Photobucket Photobucket Photobucket

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

[YouTube:CcErxKMyxqw]

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Mình mới tập up sheet nhạc và video nên có gì sai sót mong các bạn thông cảm.

Bài thứ hai là bài: "Ngày xưa ơi" nghe xong nhớ về thời thơ ấu quá[:'(]

Photobucket

[YouTube:pQ7VbbNd5FU]

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Bài Proud of You

Photobucket

[YouTube:YSJVr06Ll-s]

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Photobucket

[YouTube:S-nLp_etnUE]

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Và bài này ao ước tập nhưng chắc cỡ cả năm nữa mới thổi được quá.

Anh em nào có bài nào dễ thổi hay hay và kèm theo video luôn thì post lên cho mình cùng tập với nhé!

Photobucket Photobucket Photobucket Photobucket Photobucket

[YouTube:CMe6qXmNm5c]

Photobucket

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Ghê wá ta !!!!! Cho hỏi nay biết đọc nốt nhạc chưa vậy ?? cái bài em rất nhớ anh có đọc được chưa, mình dịch ký âm rồi nè, thổi cũng tàm tạm ah, nếu chưa thi nói miình miinh2 post cho nha, còn nếu có rồi thì thôi,!!
:.>>.:...:..Một đời sống gió cô đơn quá'....:.... ;.:...:.....Biết đến khi nào mới có đôi..:::...:. ....:::....Nhìn trăng kia qua mặt nước.::...: :::>>..Chỉ là ảo ảnh trong hư vô..:..:::... ;.....>>Qing Song......吕 青 松 .:..: Chắc ế tới già luôn quá
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Ghê wá ta !!!!! Cho hỏi nay biết đọc nốt nhạc chưa vậy ?? cái bài em rất nhớ anh có đọc được chưa, mình dịch ký âm rồi nè, thổi cũng tàm tạm ah, nếu chưa thi nói miình miinh2 post cho nha, còn nếu được rồi thì thôi,!!Stick out tongue
:.>>.:...:..Một đời sống gió cô đơn quá'....:.... ;.:...:.....Biết đến khi nào mới có đôi..:::...:. ....:::....Nhìn trăng kia qua mặt nước.::...: :::>>..Chỉ là ảo ảnh trong hư vô..:..:::... ;.....>>Qing Song......吕 青 松 .:..: Chắc ế tới già luôn quá
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Yên tâm đi, biết đọc rồi nhưng mà chưa có vững. Hehe, bạn cứ post lên cho mình tham khảo ký âm với. Thanks nhiều, ah mà bài anh nhớ em rất nhiều có sheet chuẩn chưa? Hic thật sự bài kia sao mình thổi không được

Photobucket

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Em rất nhớ anh (nhạc phim gọi giất mơ về )

Từ   lâu   anh   chỉ    xem    chúng    ta    như   đôi    bạn   thân

mi    đố    đố    si      đố           mí    si     si     si      la       si

Nhưng   trong    thật    tâm    em    vẫn    mong   đc    nhìu   hơn   thế.

Rế           rế      đố        rế     rế       fá      mí       rế      đố     rế     mí

Vì      lâu    nay    mình     đã      sẻ     chia    nhau    bao    buồn     vui.

mi      đố      đố      si        đố      mí      si         si       si      la        si

Em      sợ     mình     không     có    ngày    mai.

la         sol      sol        la         si       sol      la

Những       lúc     anh     vui     đùa     cùng     em,

fá               mí       rế       đố      si        la        si

Kể      bết     bao    câu    chuyện     tình     yêu,

mí       rế      đố       si         la          sol       la

Có     biết     đâu      trong     lòng  em...Đang   nhói     đau     vì     yêu     anh.

rế         đố     si         la         lab     la      si        fá        mí      rế    mí        mí

Nhiều      lần     em     đã      nói     dối       anh,

đố         đố         rế     mí       sól     sól       rế ,

Có      một     chàng     trai    đang    thầm    yêu    em.

fá       mí         rế         mí       rế        đố       rế     rế

Vậy     mà    vô     tâm     anh    cứ     chúc    mừng,

đố       đố      rế      mí      mí     sól       sól     rế

Chúc     em    tìm     thấy     được    tình   yêu.

fá         mí      rế       mí         rế       đố     rế

ĐK:
Rồi     một     ngày     kia     anh     đi     bên     em     ngập     ngừng     anh    nói     nhớ    em    thật
    nhiều,

đố      đố        rế         mí       mí    mí     mí      mí      mí        mí        sól         lá      sól       mí      rế      đố

Nỗi       hạnh      phúc      chợt      vỡ      tan     òa      trong     tim.

fá           mí         fá           mí          fá      mí      đó      rế         rế

Nghẹn     ngào     lệ     rơi     anh    ơi      em     mong      đã      từ      lâu     lắm      câu     yêu    này

đố          đố        rế     mí      mí     mí       mí      mí        mí       mí     sól       lá         sól     mí      rế____đố

Và    cũng     muốn      nói     với     anh     em     thật     nhớ    anh...    nhớ      rất     nhiều

mí       fá        fá           fá       fá        mí      rế       đố       mí      rế    ....mí         mí      đố

Bạn xem coi được không nha !! hên xui à nha, mình không biết tới cái điệp khúc phải vậy không nữa !! có jì bạn xem rồi sửa lại luôn nha !!!

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Uh, cám ơn ông nha. Dạo này trời mưa và chủ nhật nào cũng bị dính đám cưới nên mấy tuần này không ra được. Bữa nào phải vác cái máy quay phim ra công viên làm vài cái video clip với. hehe

Sáng giờ tui giải quyết việc của công ty cũng gân xong nên giờ tương đối rảnh rỗi, tranh thủ upload thêm vài cái bài mà mình thích nữa.

Có gì luyện tập chung và chỉ tui nha Stick out tongue

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Photobucket

Bài ánh trăng nói hộ lòng em, nghe hay phê luôn đó

[YouTube:xGYxsU8yrO8]

Photobucket

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4