Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Chương trình gõ nhịp Metronome

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saomuc Posted: 07-05-2010 3:33

Mình mới tập đc 2 tháng thôi nhưng nhận thấy việc tập đúng nhịp, phách mạnh nhẹ là cực kì quan trọng, có thể trên diễn đàn đã có chương trình này rồi nhưng mình cũng muốn chia sẻ với các bạn mới tập chương trình Weird Metronome để luyện nhịp cho đúng, . Tùy bài mà chọn kiểu đập nhịp.

Link download tại đây http://www.pinkandaint.com/weirdmet.shtml

Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
cảm ơn bạn nhiều nhá , hay đó , mình hay dùng guitar pro để đánh nhịp với viết nhạc luôn nhưng làm lâu hơn cái này nhiều hi hi
Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hiện tại mình chưa có chương trình nào có thể kí âm nhạc và để viết nhạc cả, bạn có chương trình nào liên quan như thế thì send mình với ?
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

saomuc:
hiện tại mình chưa có chương trình nào có thể kí âm nhạc và để viết nhạc cả, bạn có chương trình nào liên quan như thế thì send mình với ?

Bạn đã thử dùng qua Finale hay Sibelius chưa nhỉ ?

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Cám ơn anh sô, em đã search tìm ra đc 2 chương trình này.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
guitar pro 5 là một chương trình tuyệt vời đấy , trên mạng đang lưu truyền hàng tỉ file nhạc dạng .gp4 .gp5 .gp3 , đều mở bằng guitar pro , hầu như mọi dân chơi guitar biết lên mạng đều biết chương trình này vì tất cả các nhạc độc tấu đều có post dưới dạng này , nó còn mở file midi để xem nạhc và sửa nữa , mình hay soạn bằng trình này , bạn tìm coi thử nhá !
Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
CucTimAnNgot:
guitar pro 5 là một chương trình tuyệt vời đấy , trên mạng đang lưu truyền hàng tỉ file nhạc dạng .gp4 .gp5 .gp3 , đều mở bằng guitar pro , hầu như mọi dân chơi guitar biết lên mạng đều biết chương trình này vì tất cả các nhạc độc tấu đều có post dưới dạng này , nó còn mở file midi để xem nạhc và sửa nữa , mình hay soạn bằng trình này , bạn tìm coi thử nhá !
Tôi đang có guitar pro 6 mà ko biết cách sử dụng hix hix.
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net