Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thanh vien moi

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ngheanflute Posted: 05-07-2010 7:08
chào các bác. em là thành viên mới. có gì mong các bác chỉ giáo cho.
bác hồ sau khi đọc bản tuyên ngôn mới hỏi "Đồng bào có nghe tôi nói rõ không" toàn thể mọi người trả lời "có ạ" bác nói tiếp "vậy thì từ nay tiếng nghệ an sẽ là tiếng phổ thông" hehe vậy là tiếng phổ thông không phải tiếng hà nội đâu nha
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ơ hơ, có phải chú sáo Lùng đây không nhỉ hehe. nếu đúng thì chúc mừng đã đăng ký được.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Sáo Lùng à,là loại sáo gi vậy a đông,lần đầu tiền nghe thấy...
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ngheanflute:
chào các bác. em là thành viên mới. có gì mong các bác chỉ giáo cho.

Hoan nghênh bác tham gia. Bác còn nhớ em không?Big Smile

Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hihi cảm ơn a đông nhận ra em. cây đó ở quê em gọi là cây Lùng. ở đó người ta toàn dùng loại cây này để làm sáo. ống của nó thẳng suôn dài. hơi giống cây nứa.
bác hồ sau khi đọc bản tuyên ngôn mới hỏi "Đồng bào có nghe tôi nói rõ không" toàn thể mọi người trả lời "có ạ" bác nói tiếp "vậy thì từ nay tiếng nghệ an sẽ là tiếng phổ thông" hehe vậy là tiếng phổ thông không phải tiếng hà nội đâu nha
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
à  sáo Lùng là sáo làm bằng cây Lùng đó mà hihi. anh làm thử rồi, chất lượng ổn đó chú, lúc nào về quê thiết kế một bó giùm anh làm bán cho sướng, anh đầu tư tiền tàu xe cho chú về thăm các cụ hehe. nhìn cây sáo là thấy đẹp rồi, thằng Cường làm thế quái nào mà bỉu làm không hay nhỉ. cứ dầy, tròn thẳng mà phang là hay hết.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net