Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thành lập forum Nhạc lý: Q&A

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 1 Follower

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
admin Computer [co] Posted: 09-20-2007 19:59

hi các bạn,

forum này là nơi:

1. chia sẻ các kiến thức về nhạc lý nói chung
  2. thắc mắc và giải đáp về nhạc lý
rất mong được các bạn tham gia nhiệt tình CoolWink

BQT.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Cái này được nè, mình chưa biết gì về nhạc lý hết nên cũng không biết hỏi từ đâu, bác nào có kiến thức về nhạc lý thì post lên đi.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Sách nhạc lý cơ bản và nâng cao có bán ở ngoài và trên nhiều thư viện các tỉnh cũng có. Nếu post lên thì tràng lang ko biết post cái gì và dư thừa. Forum chỉ trả lời câu hỏi do các bạn thắc mắc và xoáy vào những vấn đề cần thiết thôi.Zip it!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Nếu bác songduy lười mua sách thì có thể kiếm trên mạng, search "music theory" là ra ngay ấy mà.

Em giới thiệu trang này làm khá bài bản này : http://www.8notes.com/theory/

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Nói về nhạc lý thì chung chung qua', hay có bạn nào thác mắc chỗ nào, thì post lên, có gì anh em, cùng ghóp ý trả lời hen. Tui đây có biết chút ít về nhạc lý cơ bản, nên cũng xin góp ý cùng xây dựng.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

ê ! tiện thể em hỏi luôn :

mấy cái gam la cái zi vậy bác tư dưng C7 A.. em hổng hỉu...mà trong piano rùi ghi ta thì nó choi lam sao nhi ha bác!

ah! cho em hỏi cái nửa làm sao bít bản nhac viết o la thứ hay đô trưởng đại loại là như thế...

Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net