Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tính năng mới: Ghi chú cho sửa chữa bài viết

rated by 0 users
This post has 15 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
admin Posted: 09-12-2007 0:32
theo đề nghị của bác fool, kể từ hôm nay mỗi khi bài viết được sửa chữa bởi tác giả hay moderator thì ngoài nội dung bài viết, người sửa phải nhập thêm ghi chú cho sửa  chữa đó ( lí do, hay .. ) và ghi chú này sẽ hiển thị trong bài viết sau đó.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
bac foolagain cầu kỳ quá, đương dưng lại biểu bac admin đưa ra quy định này. theo em thì như thế này hay hơn, thay vì phải nêu ra lý do sửa thì ta quy định sau thời gian post bài là bao lâu thì tác giả không được quyền sửa bài viết của mình nữa. như em đây viết bài câu chữ có chỗ hơi không được ổn nhiều khi post lên rồi  lại phải sửa lại giờ nếu áp dụng quy định mới này thì nêu ra lí do rất vụn vặt, ko đáng.
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Bác fool cũng muốn để thời gian tương tự như ý của tieusao nhưng diễn đàn chưa hỗ trợ được về mặt kĩ thuật nên phải làm như thế này.

Thực ra bạn chỉ cần viết 1 lí do ngắn gọn như "sửa lỗi chính tả, .. " hehe như vậy mình thấy cũng có 1 cái hay là các thành viên sẽ cân nhắc kĩ hơn khi post bài viết

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Chắc tui phải xài cái câu "sửa lỗi chính tả" liên tục rồi.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

saotruc:
Chắc tui phải xài cái câu "sữa lỗi chính ta" liên tục rồi.

"sửa" chứ không phải "sữa" ^__^

Thiên Giang Hữu Thủy Thiên Giang Nguyệt Vạn Lý Vô Vân Vạn Lý Thiên ...
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cảm ơn kimlamtk tui mới vừ sữa câu "sữa lỗi chính tả " ở trên rồi đó. có ai dạy môn chính tả không, cho tui đi học với.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

saotruc:
cảm ơn kimlamtk tui mới vừ sữa câu "sữa lỗi chính tả " ở trên rồi đó. có ai dạy môn chính tả không, cho tui đi học với.

Không có gì... nhưng lại sai nữa rồi =)) phải là "vừa sửa" chứ. [Mà nói chính tả thì không chỉ có mấy lỗi từ ngữ không đâu ... còn cả đầu câu viết hoa, cuối câu có dấu chấm, và sau dấu chấm lại viết hoa :)) ] ==> phải học nhiều đây ^^

(Tại hết chuyện làm nên kiếm bài spam chứ không cố ý bắt bẻ chú Quy đâu ạ ) Zip it!

Thiên Giang Hữu Thủy Thiên Giang Nguyệt Vạn Lý Vô Vân Vạn Lý Thiên ...
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
kimlamtk:

saotruc:

Không có gì... nhưng lại sai nữa rồi =)) phải là "vừa sửa" chứ. [Mà nói chính tả thì không chỉ có mấy lỗi từ ngữ không đâu ... còn cả đầu câu viết hoa, cuối câu có dấu chấm, và sau dấu chấm lại viết hoa :)) ] ==> phải học nhiều đây ^^

(Tại hết chuyện làm nên kiếm bài spam chứ không cố ý bắt bẻ chú Quy đâu ạ ) Zip it!

hay hay, có người trị được saotruc rồi Devil

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 Xin lỗi chú admin, cháu thấy cái "tính năng" mới này có vẻ làm phiền người sử dụng hơn là có tác dụng tốt.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Admin đã cải tiến rồi thì ráng xài đi, lúc đầu chưa quen thì hơi khó chịu 1 chút đó mà

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

kirinhn:
 Xin lỗi chú admin, cháu thấy cái "tính năng" mới này có vẻ làm phiền người sử dụng hơn là có tác dụng tốt.

mình cứ để thử 1 thời gian đi bạn, nếu đa số các thành viên cảm thấy không thoải mái với chức năng này thì mình sẽ bỏ nó và để như cũ, cảm ơn bạn đã góp ý CoolYes

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Quái lạ, hiện giờ em thấy diễn đàn có 3640 bài mà đã có đến 2150 mục, chẳng lẽ tỉ lệ số bài viết trong 1 mục chưa đến 2 sao. Mà mới cách đây 1-2 tuần em chú ý thì thấy số mục chưa đến 2000, chẳng lẽ trong mấy ngày mà đã có hơn 150 mục mới ah, quái. Bác admin thử xem xem bộ đếm có gì sai sót không nhé.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Cập nhật sau 4 tiếng: 3650 bài và 2160 mục => thêm 10 bài và cũng thêm đúng 10 mục. Chắc chắn bộ đếm sai rồi. Bác Admin xem lại nhé!
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
bạn ơi, 1 mục có nhiều bài viết, ví dụ khi bạn viết 1 bài mới tức là bạn tạo 1 mục mới, trong mục đó có 1 bài viết của bạn. Khi 1 người khác trả lời thì mục đó sẽ có số bài viết là 2. Cái này chắc do hiểu lầm về mặt từ ngữ hehe
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Vậy chứ mục có phải là topic không vậy bác admin? Khi em mở 1 topic mới cũng là viết bài mới, trong topic đó có 1 bài viết của em, khi 1 người khác trả lời thì topic đó sẽ có số bài viết là 2, đúng theo những gì bác nói, và cũng đúng như những gì em hiểu từ trước đó. Cái em thấy kì lạ là số bài trung bình trong 1 topic chưa đến 2, và trong cái cập nhật em vừa nêu trên có 10 bài mới và 10 mục mới, chẳng lẽ cả 10 bài đấy đều mở đầu 1 topic à (không thể như vậy vì trong 10 bài đấy có bài của em trả lời lại 1 bài khác).

Mà nếu mục không phải là topic thì mục có ý nghĩa gì đây, vì thông thường trong các forum người ta hay chú ý đến số topic và số bài viết để thống kê. 

Page 1 of 2 (16 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net