Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tác phẩm của thành viên

rated by 0 users
This post has 40 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

1 bản đã được post lên rồi đó bác! Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
sicore:

NNriver:
Em có một đống sáng tác cá nhân nè! Nhưng em ngại soạn nhạc quá, chỉ viết tay thui!Big Smile

sáng tác mà cất kho vài năm là vào sọt rác. post lên đi pác ơi. nhạc zì mà chả là nhạc 

post lên cho mọi người thưởng thức 

É é!!!

Sai ùi à nha! Em đâu có giữ trong kho nè, em dùng để luyện xướng âm đó!!! Nghe mà thấy oan uổng quá!!! Angry

Chỉ là em đảm bảo mấy nài của em mọi người ko thổi đc bằng sáo đâu, vì em sáng tác cho những người học piano và violin mà! Nghe sáo thổi ko hợp chút nào! Bài em sáng tác mang tính chất để học nhạc lí và luyện xướng âm, chứ ko mang tính chất để biểu diễn!

You're the music in me!!!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
otcay:
Có người muốn ớt giúp bác hiểu ngôn ngữ con gái nên ớt giúp bác dịch ra nhé (à đây là bản dịch mang tính địa phương, cũng gần giống phổ thông rồi đó) ^^

Tặng hoa thì kêu hoa chẳng để làm gì lẵng phí thế

*Hoa đẹp thật, em thích lắm. Lần sau anh chỉ nên mua một hoa thôi, để lúc nào em cũng được nhận, nhớ là chọn hoa nụ cho nó tươi lâu

Trời lạnh tặng khăn thì kêu mình mua chi mà đắt vậy bị lừa rồi,lần sau mua len thôi về em đan cho

*Khăn đó sao bằng chính tay em đan được, vừa ấm vừa để anh khoe với bạn bè là của người yêu mình đan đó. Trong lúc đan em còn nhớ đến anh nữa đó

MÌnh bị tai nạn thì bảo cho đáng đời ai bảo đi ẩu nói mãi không chịu chừa

*Sao anh cứ đi đứng như thế, không biết có bị làm sao không?

Noel rủ đi chơi bảo tăc đường lòi mắt không đi

*Mình đi ngược hướng mọi người được không?

Làm thơ tặng thì bảo anh rảnh hè không có việc gì toàn làm những cái vớ vẩn tặng thơ làm chi tặng quà em thich hơn

*Anh tặng thơ cho em đó hả? Em sẽ nhớ nó, để đi đường em đọc, khi nấu ăn em đọc, và trước khi ngủ em đọc...

Lần nào đến phòng mình chơi cũng chê mình ở bẩn

*Ôi, khiếp quá, mình mà không dọn thì thành cái chuồng heo =))

...... 

Phải chi trời mọc đằng tây
Để cho đêm cũng là ngày nắng tươi

Sáng ra muốn thấy anh cười
Ngày mới lại đến...ôi mặt trời của em.

Tặng bác

Đọc được bài của bạn ơt tui cũng mừng thầm,thì ra ý của cô ấy là thế ,cho nên tui cũng hết giận vụ noel rủ đi chơi mà không đi.Đêm qua cô ây rủ đi uống nước làm lành. Mà thằng em tui nó bảo chị này có vấn đề con gái mà không thích đi chơi công viên với người yêu,không đi coi phim, cafe,mua sắm...chỉ thích đi uống nước trà xỉa hạt dưa ở mấy cái qoán cóc

kiểu này còn phải nhờ bạn ớt tư vấn nhiều

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Ý cô ấy là muốn tiết kiệm chi tiêu cho bạn, mà ngồi vỉa hè cũng có thú vị riêng đó chứ. 

Nói tóm lại, theo từ ngữ chuyên môn bạn được gọi là "ngốc nghếch", chả hiểu con gái gì cả...ha ha

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

É é!!!

Sai ùi à nha! Em đâu có giữ trong kho nè, em dùng để luyện xướng âm đó!!! Nghe mà thấy oan uổng quá!!! Angry

Chỉ là em đảm bảo mấy nài của em mọi người ko thổi đc bằng sáo đâu, vì em sáng tác cho những người học piano và violin mà! Nghe sáo thổi ko hợp chút nào! Bài em sáng tác mang tính chất để học nhạc lí và luyện xướng âm, chứ ko mang tính chất để biểu diễn!

post lên đi không có zì cả, nhà mình đô rê mi fa sol là khoái rồi dâu nhất thiết phải là sáo. mà violin cho nhị kéo thay đc ko nhỉ có gì cho mấy ông nhị học cưa.

:) 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

deleted 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Đúng đấy tiểu cô nương, post lên để về a test bác hàng xóm nhà a chơi, hehe
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

ChangkiFung:
Đúng đấy tiểu cô nương, post lên để về a test bác hàng xóm nhà a chơi, hehe

Sao ai cũng "khuyên" là post nhỉ???

Em post lên mà ko ai thổi được thì đừng có kêu! Em đã chuyển soạn ra Guitar pro đâu! Em mới chỉ viết tay thui! Em đã nói là mấy bài này dành cho các bác muốn học nhạc lý mà! Học nhạc lý thì phải xướng âm bằng các bài từ 2 đến 3 dòng, theo mức độ từ dễ đến khó, theo các giọng trưởng thứ khác nhau. Em học ở nhạc viện cũng thế thôi, có thi cử hẳn hoi! Dễ thì dễ thật chứ ko "ngon ăn" đâu!

Bác nào muốn học nhạc lý, em post cho! Nhưng sẽ phải chờ đó! Vì bây giờ em ko rỗi lắm, em đang phải ôn thi! Smile

À! Nhân tiện, sắp hết năm 2009, sang năm 2010 ùi, xin chúc mọi thành viên của damsan.net có 1 năm vui vẻ, 12 tháng hạnh phúc, 52 tuần sung sướng, 365 ngày thành công, 8760 giờ bình an, 525600 phút ấm áp và 33936000 giây may mắn!!! Big Smile 

You're the music in me!!!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

uh thế thì thi xong post. 

học nhac kiểu zì cũng phải học nhạc lý mà. tui cũng đâu có biết zì về nhậc lý đâu 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Em cũng thế chứ có hơn gì, mà hổng có xướng được âm, thui thì khi nào có cứ thổi cho nó...sướng âm vậy.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hê hê cứ post đi , rùi làm thêm vài bài nữa cho sáo tặng anh em đam san là vui mà ^^

To ớt cay; ớt ơi cho thầy bói xin lại nick yahoo cái , đợt trước có nick ớt rùi , mà sao giờ tìm mãi hok thấy .

he he he

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Page 3 of 3 (41 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net