Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

luyện tập tại vườn hoa hà đông

rated by 0 users
This post has 100 Replies | 2 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
vinh_le12:

@ Bài Việt thổi cũng tàm tạm được còn mấy lỗi nhỏ như sau:

Chưa có nhấn nhá. tạo mềm mại

Rung hơi nhiều đoạn chưa sâu

Nốt láy ban đầu Son láy lên Xi rất nhiều chỗ kéo dài nên bị lới nhịp, và chậm nhịp

Mấy chỗ lướt ngón từ Đô 1 lên Son2 nghe vẻ hơi chậm, em bị kéo dài Đô quá Hi` hi`.

Để anh nghe lại lần nữa bổ xung tiếp xem nào

Khi nào hoàn chỉnh cho anh xin cái Video

Bài này, nghe bác Hoàng Anh thổi nhiều rồi. Hay nhất là bác ấy thổi truyền cảm, đi vào lòng người. Bản Việt thổi đã làm được việc này phần nào. Còn bản của anh Vinh thổi, hình như còn thiếu điều ấy. Khi nhận xét 1 bài của ai đó, tất nhiên cần khách quan, sau nữa là cần một tinh thần xây dựng. Đừng theo kiểu hất nước đổ đi, không hay.

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ủa, có ai hất nước đổ đi đâu, chỉ đề nghị pha thêm mì chính với chanh để thành cốc chanh leo thôi mà. Dạo này anh Tuấn Anh cứ hay bắt nọn anh Vinh lé thế nhỉ, các bác nhớn rồi đừng cà khịa nhau nữa, vui chơi thoải mái tí đi nào Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Thật ko thể tin nổi

Tuấn Anh lại lấy Hoàng Anh ra đè anh àh. làm khó anh thế

Rồi lại bảo anh : Hất nước đổ đi, hề hề.

Bài của anh anh thấy là tạm được rồi. Muốn nghe được cái hay của bài này cho Vinh chơi đề nghị mọi người nhắm mắt vào nghe là thấy khác ngay hề hề.

Cazy đâu nhỉ. vào Binh cho Vinh 1 phát nào. Tuấn anh lấy Cazy ra đè Vinh làm Vinh sợ quá.......

Còn ai trong diễn đàn ko nhỉ, từ hôm qua đến h thấy mỗi 2 người nói chuyện với nhau, Ai nghe được cho lời nhận xét nào .... Hề hề

@ So với Hoàng anh thì anh xin đầu hàng. chẳng đấu nữa

@ Tuấn anh: lý do gì vậy em. nhỏ nhỏ thì đưa lên diễn đàn để mọi người hiểu, To to thì send Meo hoặc Yahu cho anh... sau này anh giải thích cho mọi người. hề hề..... Bí mật gì mà Mật thế nhỉ

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

kmath:
Ủa, có ai hất nước đổ đi đâu, chỉ đề nghị pha thêm mì chính với chanh để thành cốc chanh leo thôi mà. Dạo này anh Tuấn Anh cứ hay bắt nọn anh Vinh lé thế nhỉ, các bác nhớn rồi đừng cà khịa nhau nữa, vui chơi thoải mái tí đi nào Big Smile

Anh post thế là có lí do cả, chú chưa hiểu thì không nên bình luận.

@ anh Vinh:  Em đâu so sánh anh với bác Hoàng Anh, chỉ là khi anh nhận xét " tàm tạm" thì cũng nên nói là " tàm tạm " với ai. Với lại khi nhận xét, cũng đừng vì một điều gì đó mà nhận xét có phần phiến diện.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Em thủi góp vui buổi khai trương của Mão mà....chứ có đưa lên đây thi thố rì với ai đâu...nhưng đc mọi ng nhận xét quý hóa rùi....:))

Anh Vinh nói em bị sai nhịp là anh VInh cứ lấy phổ của anh Vinh ra áp vào bài em...hihi....đây phổ đây...mọi ng cùng tập nào.....

Bình thường khi kiểm tra nhịp của bài thủi của ng khác...các bác đừng dập chân xem chân nó đập vào note nào có đúng với bản nhạc ko...mà nên dập đều xem mỗi câu có đủ nhịp ko là được....ví dụ câu đâu thủi hết 8 cái đập chân....cái thứ 9 là sang câu tiếp...thế là ok....

Bài này em thu lúc gần 8h tối nên hơi ém tiếng ( nhiều chỗ ém quá ko ra tiếng luôn :)) ).....với lại chưa nuột(chưa thuộc) nên câu nào cũng có cái độ lơi lơi....tức là chưa xây dựng câu nhạc theo sắc thái tình cảm của mình....:))

Các bác mở to to lên nghe rõ hơn...hihi

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Chán các bác quá, vui chơi mà cũng dòm trước ngó sau, rồi ý ngang ý dọc, ý ẩn ý hiện, rồi đá xoáy người này, khía đểu người khác. Sao cứ phải thế nhỉ, mất hết cả vui đi. Thôi em xin kiếu, các bác cứ chém gió tiếp tục, từ rày em ko dám sang bên đó nữa, kẻo có lúc lại sứt đầu mẻ trán chưa biết chừng Automobile

Việt thổi vậy là khá ngon rồi, nhưng mà kể ra cũng đúng là có nhiều chỗ nghe hơi rề rà sao đó, có thể do ngó nhạc phổ thổi hơi khổ. Chẹp, cứ đà này đến Tết thế nào cũng có một loạt cao thủ mới ra đời lắm đó, cố thủi vài bài hoàn chỉnh nhá chú Wink

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

@ Việt: ý anh ko phải là sai nhịp hoàn toàn.

Ý của anh là bị trượt ra 1 tý, ví dụ : láy rền son-xi đó. bị dài ra rồi. và đồ1 lên son2 đó, em nghỉ ở đồ 1 hơi lâu nên đi đập vào son2 sẽ bị trượt ra tý tẹo. 

Chính vì vậy câu này bù câu kia, nhìn tổng bài thì nó ko trượt nhịp. nhưng mà nó bị lới ra ngoài rồi.

Em hỏi Công Thơm xem nào 2 cái chỗ anh bảo ế. xem đúng được tý nào ko

Ko thích bàn luần thì thôi lần sau anh sẽ ko bàn nữa. Vừa ý chưa nào .... ^^ hề hề

sai thì anh bảo sai, đúng thì bảo là đúng, em hỏi mão mèo xem mấy lần anh chê mão mèo lấy hơi và thi thoảng vài lỗi nhỏ nhỏ nữa (phần sáo) Mão mèo có nói gì đâu. ????

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
vinh_le12:

Ý của anh là bị trượt ra 1 tý, ví dụ : láy rền son-xi đó. bị dài ra rồi. và đồ1 lên son2 đó, em nghỉ ở đồ 1 hơi lâu nên đi đập vào son2 sẽ bị trượt ra tý tẹo. 

Chính vì vậy câu này bù câu kia, nhìn tổng bài thì nó ko trượt nhịp. nhưng mà nó bị lới ra ngoài rồi.

Ko thích bàn luần thì thôi lần sau anh sẽ ko bàn nữa. Vừa ý chưa nào .... ^^ hề hề

sai thì anh bảo sai, đúng thì bảo là đúng, em hỏi mão mèo xem mấy lần anh chê mão mèo lấy hơi và thi thoảng vài lỗi nhỏ nhỏ nữa (phần sáo) Mão mèo có nói gì đâu. ????

Bác Vinh đừng giận,  mấy cái chuyện bình luận, bình phẩm này em ớn lắm rồi, nhất là từ khi nhận được những lời bình phẩm chân thành của ông I'm chinese, em cảm giác là chuyện đúng chuyện sai đều là chủ quan cả , đúng theo chuẩn mực nào? sai là sai theo quy tắc nào ? Giữa 2 nghệ sĩ đỉnh cao, ông này thổi theo cách này, ông kia thổi theo cách kia, vậy ai đúng ai sai ? Vì những chuyện phức tạp đúng sai này và vì con người quá nhạy cảm về phán xét của người khác nên từ lâu rồi em rất ít nhận xét bài của ai cả, nếu khen được thì khen, nếu mình không thích phong cách của họ thì đừng nghe, nếu có khả năng thì up bài của mình lên xem như VS vậy, nên dùng hành động là chính không nên nhiều lời!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
leehonso:
vinh_le12:

Bác Vinh đừng giận,  mấy cái chuyện bình luận, bình phẩm này em ớn lắm rồi, nhất là từ khi nhận được những lời bình phẩm chân thành của ông I'm chinese, em cảm giác là chuyện đúng chuyện sai đều là chủ quan cả , đúng theo chuẩn mực nào? sai là sai theo quy tắc nào ? Giữa 2 nghệ sĩ đỉnh cao, ông này thổi theo cách này, ông kia thổi theo cách kia, vậy ai đúng ai sai ? Vì những chuyện phức tạp đúng sai này và vì con người quá nhạy cảm về phán xét của người khác nên từ lâu rồi em rất ít nhận xét bài của ai cả, nếu khen được thì khen, nếu mình không thích phong cách của họ thì đừng nghe, nếu có khả năng thì up bài của mình lên xem như VS vậy, nên dùng hành động là chính không nên nhiều lời!

Những bài nhận xét kiểu  I'm chinese sẽ rất dễ để nhận ra kiểu chêu ngươi....thì những bài đó ko cần quan tâm....còn ae nhận xét thế này là quý hóa lắm rùi..sẽ rút đc nhều kinh nghiệm lắm đấy.....

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Em cũng từng đọc mấy lời I'm chesness bình luận. Nếu lão ấy ở TQ thật, thì đôi khi chưa hiểu tại sao lão  bình luận thế là vì văn hóa 2 dân tộc khác nhau. Còn anh em Đamsan với nhau, không nên theo kiểu vỗ ngực ta là trên hết, mọi người đều bình thường. Thời điểm này năm ngoái, Việt đã chơi gần xong trên đường chiến thắng rồi ( Việt nhỉ Cool) thời gian gần đây lại chăm chỉ luyện tập, trình tiến bộ rất nhiều, đây là 1 thành viên rất tích cực trong luyện tập,
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

tuan_anh:
Anh em Đamsan với nhau, không nên theo kiểu vỗ ngực ta là trên hết, mọi người đều bình thường.

Hic. Tuấn anh ám chỉ ai đấy.

Anh hả..... Sao em xấu tính thế. anh vỗ ngực gì đâu .....

1 mem nào lên tiếng binh cho Vinh_lê12 cái nào ???

Đông lì  Mão Mèo. Vô danh. Kmath. Changkifung đâu ????

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Hức....hum nào rảnh mấy anh em ngoài này mình đi cafe tâm sự với nhau đê.....(Đại Ca Tuấn ANh, đại ca Vinh lé  nhé).....gọi vài lão nữa....

ai có ý kiến về luyện tập ở Vườn Hoa Hà Đông thì post còn ko kẹo lạc nữa....

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

hik hik các bác chặt chém nhau kinh quá biến topic của Mão mèo thành chiến trường thế này? Hòa bình lập lại đê, toàn anh em mừ.

The life changes when we change....
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

các bác chém nhau làm em sợ quá... chủ nhật này em mà không có ai tới là bắt đền mấy đại ca đóEmbarrassed

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Font chữ hơi bị Max rồi.

Chữ anh to nhất cũng cỡ 18. trung bình hay dùng 12-14 thôi. hehe.

Vui lòng resize lại cỡ đi nào.

@ Chủ nhật này anh vươn~ vác cái Mẹt đến chứ. hìhì

Page 3 of 7 (101 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net