Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

女兒情 (Tình Nhi Nữ) - Động tiêu D

rated by 0 users
This post has 64 Replies | 5 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hay đấy nhưng không bao giờ hay bằng sáo cả
  • Filed under:
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Đấy là ý kiến riêng của mỗi người mà thôi. Có người thấy hay, số khác lại nghĩ như bạn

mà cũng ko thể nói là không bao giờ dc đâu

¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

"không bao giờ hay bằng sáo cả" 

mình không nghĩ vậy.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cũng còn tùy từng theo sở thích mỗi người thôi . Thấy đúng là nó đúng hà .
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

nghe thấy tiếng lộp độp ấy. do sound thì phải 

thổi nghe hay nhưng tiêu thì không cứa được vào chỗ ấy như con nhị 

:D  

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
em thì lại thấy bác TKGH thổi sáo nghe ấm hơn là tiêu nữa ,như bài 999 Đóa Hoa ấyBig Smile
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ATinh:

Hơi của anh TKGH hay thiệt, em thổi sáo thì còn ráng đi hết bài dc chứ cầm tiêu lên thổi dc 1 khúc là xanh mặt gần die, chả còn tí hơi nào trong phổi để mà rung mới nhấn nhá j cả. (hic..thổi ko nổi chứ ko phải ko muốn thổi anh Lee ơi)

Em tập hơi theo trong sách là: mỗi sáng hoặc tối tập chừng 10-15 lần động tác Hít-Giữ-Thổi  nhẹ, mà chả thấy hiệu quả tí nào. Mấy anh có cách luyện hơi nào khác bày em với. 

Thay cái động tác "hít giữ thổi nhẹ" kia bằng 15 cái hít đất ra trò. Xong roài mua chừng 1 kg bong bóng về tập thổi. Tập thế này này:

1. Hít vào cho thật là sâu, phình phổi phình bụng, phình mỏ, phình trên phình dưới,...phình tất tần tật.

2. Thổi 1 hơi thật chậm vào cái bong bóng. Làm sao mà thổi xong 3 hơi thì đủ căng 1 cái bong bóng loại trung bình là OK.

3. Mỗi ngày tập thổi chừng vài lần, hít đất >10 cái, roài vào thổi sáo thổi tiêu là ngon lành ngay í mà !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sáng cố gắng dậy sớm ra trung tâm thể thao làm 1h30' thể hình đi Cool cỡ 4h30 -- 5h ra tập rồi về đi học là vừa hehe .
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Cách tập hơi dài, mình mới đọc được phương pháp này, muốn chia sẻ cùng mọi người. Mỗi sáng dành khoảng 20 phút để tập bài tập này. Hít từ từ bằng mũi cho hơi vào sâu trong bụng. Sau đó thở từ từ ra bằng miệng. Phương pháp này vừa luyện hơi, vừa dưỡng sinh rất tốt cho sức khỏe. Sau khi tập thế này , mình thường áp dụng bài tập xông hơi. Hít hơi từ từ vào trong bụng, thổi 1 nốt bất kì cho đến khi hết hơi, lại hít vào và chuyển nốt khác. Làm như vậy khoảng 10 phút là được.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

tuan_anh:
Cách tập hơi dài, mình mới đọc được phương pháp này, muốn chia sẻ cùng mọi người. Mỗi sáng dành khoảng 20 phút để tập bài tập này. Hít từ từ bằng mũi cho hơi vào sâu trong bụng. Sau đó thở từ từ ra bằng miệng. Phương pháp này vừa luyện hơi, vừa dưỡng sinh rất tốt cho sức khỏe. Sau khi tập thế này , mình thường áp dụng bài tập xông hơi. Hít hơi từ từ vào trong bụng, thổi 1 nốt bất kì cho đến khi hết hơi, lại hít vào và chuyển nốt khác. Làm như vậy khoảng 10 phút là được.

Đây là phương pháp rất căn bản đấy. Hồi bắt đầu tập sáo, cũng đc dạy pp tập hơi này.

Ngoài tác dụng khí công, khí đầy đủ, còn có tác dụng làm cho tiếng tiêu sáo rất chắc, không bị rung vào méo do làn hơi ko ổn định (ở ng mới tập chơi). Nhất là tiêu, một nhạc cụ rất nhạy cảm với làn hơi, thì một tâm hồn bình thản và làn hơi ổn định là điều kiện tiên quyết !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Not Ranked
tiểu cầm thủ

10h đêm thổi tiêu kiểu này nghe đã thiệt. Lại còn là bài tình nhi nữ nữa!!! 

Chắc là có bé hàng xóm nào đang thức khua học bài đây. đánh đúng vào tâm lý mấy em mới lớn hay mắc bệnh tương tư đây nè 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
mình cũng có một cô bé hàng xóm trông xinh xắn lắm, cũng tuổi mới lớn, sinh năm 92 thôi. nhưng 10h mà mình thổi vầy là cô bé không có ra mà bố cô bé ra hehe. mình nhiều lúc thổi quên béng vụ thời gian dính chưởng mấy phát rồi.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Vậy là chơi chiêu lấy lòng ông bà già trước rùi lấy lòng em :))

Luyện sáo, luyện tiêu ở TP cũng chán thật, ban ngày thì bận công việc ko thổi đc đến tối về thì bà con lo nghỉ ngơi mình vác sáo vác tiêu ra luyện thì lại bị la đúng là khó xử quá :(

Not Ranked
tiểu cầm thủ
coá bác Lee rên rỉ vào nghe khủng khiếp quá Stick out tongueStick out tongueStick out tongueStick out tongueStick out tongueStick out tongueStick out tongueStick out tongueStick out tongueStick out tongueStick out tongue
hoangtu1987hpvn@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

saonhua:
cái tiếng hứ hứ thấy mà gớm quá đi.
En đồng tình với ý kiến của bác .Nhưng tiếng hứ hứ theo điệu nhạc làm bản nhạc thêm sinh động mà  Big Smile

Bác thổi hay quá 

Page 3 of 5 (65 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net