Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tập luyện với sáo La trầm

rated by 0 users
This post has 1 Reply | 0 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath Posted: 09-27-2009 21:07

Trong làng các cây sáo trầm thì kmath từng được sờ qua cây C trầm bằng trúc, D# trầm bằng nứa của thầy Sơn, không biết còn cây nào trầm hơn nữa không, chỉ biết là với D# trầm thì còn có thể chế ngự được, chứ C trầm (trầm như tiêu C) thì hầu như không thể bỏ ngón cho thực thoải mái được. Em cũng đã được nghe danh cây Sol trầm bằng trúc anh Thoong tặng anh saotruc từ lâu, tiếc là chưa được diện kiến, mà mới chỉ có dịp được nghe một số bản chơi sáo Sol trầm bằng nứa của các bác trong nhạc viện.Tuy nhiên cho đến bây giờ em vẫn nghĩ rằng sáo La trầm là 1 lựa chọn rất tốt cho các bạn mới bắt đầu học sáo mà muốn chơi những bài buồn, trước khi chuyển sang tiêu (khó thủi hơn sáo trầm rất nhiều). Sau này em sẽ cố gắng tập thêm một số bản bằng sáo Sol trầm để góp vui cùng cả nhà. Trong topic này em xin phép tập cùng các bác 1 số bản bằng sáo La trầm (chỉ sáo La trầm thôi nhé). Thanks các bác Yes

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Táng hoa ngâm

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 1 of 1 (2 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net