Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Chỉ chừng đó thôi - nhạc Phạm Duy

rated by 0 users
This post has 18 Replies | 2 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube:

Cám ơn chú Tân, bài nhạc rất hay. đây là bài mà cháu rất thích ạ !

Àh, nhân tiện cháu hỏi bài: "đưa em tìm động hoa vàng" (Phạm Thiên Thư - Phạm Duy) chú có nhạc phổ và có tập thổi bài ấy không ?

Bài này tôi rất thích từ khi còn thanh niên kia. Cứ nghe rồi ngâm nga hát theo chứ chưa tập thổi, Hẹn bạn một ngày nào đó sẽ thổi cùng bạn bài này.

Tôi tìm nhạc phổ trên mạng không có, nên phải vào Finale đánh máy. Bài này trong cuốn " Đưa em tìm động hoa vàng" của Phạm Duy do PNC ấn hành. Trong đó, bài này viết ở cung si giáng trưởng, có 2 dấu giáng và  có nốt thấp nhất là nốt fa 4, sáo không xuống được, nên để dễ tập trên sáo tôi chuyển qua cung fa trưởng.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Cám ơn chú Nguyễn Tân, bài này Nh thích từ bé cơ !

Cám ơn chú đã đánh máy và post lên cho mọi ng ! Nh xin 1 bản nhe !

Hum nào rãnh Nh sẽ tập thổi bài Hòn Vọng Phu 3, bài này thổi tiêu thì cực hay vì tính hùng tráng của tiêu VN !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hu hu! Ai có bản nhạc bài "khúc yêu thương không" share cho em đi. Cảm ơn rất nhiều!![:'(]
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

phamdinhduong:
Hu hu! Ai có bản nhạc bài "khúc yêu thương không" share cho em đi. Cảm ơn rất nhiều!![:'(]

Bạn yêu cầu sheet nhạc lộn chỗ roài. Vào topic nhạc phổ mà hỏi nhé, hoặc là bạn vào nhà sách, copy bài ấy quăng lên đây, rồi anh em nghâm kíu, thổi, rồi viết lại cho bạn.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Page 2 of 2 (19 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net