Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hỏi về nốt của Sáo + tiêu

rated by 0 users
This post has 22 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

hehe có thêm nhân chứng cho Shinichi đây, tớ vừa mới kiểm tra bằng cây sáo hôm qua mua ở nhà thầy!

keke ra Shinichi cũng tên là Thắng à! cũng giờ mới biết lun! ^^ cảm ơn lần nữa nha Big Smile

p/s: hôm qua đưa ko đủ xiền, thầy co nợ 100k đấy.. Stick out tongue

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Sáo thì bịt 7 lỗ vậy Tiêu có 6 lỗ thì ko thổi được nốt thấp hơn Đô đúng ko mọi người

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ichiwin:

hehe có thêm nhân chứng cho Shinichi đây, tớ vừa mới kiểm tra bằng cây sáo hôm qua mua ở nhà thầy!

keke ra Shinichi cũng tên là Thắng à! cũng giờ mới biết lun! ^^ cảm ơn lần nữa nha Big Smile

p/s: hôm qua đưa ko đủ xiền, thầy co nợ 100k đấy.. Stick out tongue

Đấy nhé bác cũng kiểm chứng rồi nhé, mà bác cũng trùng tên với em à, sáng nay thấy thầy Sơn nhắn tin cho em, thầy bảo mới làm ra cây sáo nứa hay lắm, hôm nào phải xuống lấy luôn không là mất Big Smile

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cuncon12345:

Sáo thì bịt 7 lỗ vậy Tiêu có 6 lỗ thì ko thổi được nốt thấp hơn Đô đúng ko mọi người

Còn tùy vào cách bạn thiết kế nữa, nếu dùng cách bấm truyền thống thì đường kính lòng ống phải lớn hơn bình thường để các lỗ bấm co lại sát nhau, như vậy thì hy vọng có thể với tới lỗ thứ 7, nhưng làm như vậy thì lên bát độ 2, đặc biệt là các nốt sol la si, sẽ không đạt ( khó thổi, âm không chuẩn). Còn 1 cách khác là dùng các phím (hay khóa) như Fltute, nhưng suy nghĩ này không dc ủng hộ lắm ở Việt Nam.

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
em mới tập thổi tiêu, chưa nhận ra được đâu là nối SÌ, nốt SI, vậy có tài liệu mà audio hoặc video không để nhìn và nghe học sẽ nhanh hơn. Nếu có share cho em với nhé
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Các note trên tiêu sắp xếp cũng giống trên sáo, trong thời gian chờ Video bạn có thể tham khảo trong các sách của sáo, nhập môn thì cũng giống nhau, cho dễ hình dung nha.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Mọi ng cứ toàn tìm tòi sâu mấy cái nì làm cái rì cho mệt.....thổi đc thêm nốt si....để làm rì...

với cây sáo 10 lỗ....chơi đã hết tác phẩm chưa.........và đã đạt đến trình rì rùi.....

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

buiminhese:
em mới tập thổi tiêu, chưa nhận ra được đâu là nối SÌ, nốt SI, vậy có tài liệu mà audio hoặc video không để nhìn và nghe học sẽ nhanh hơn. Nếu có share cho em với nhé

thổi mà nghe trầm trầm là si1, thổi nghe ré ré là si2, tiêu mà thổi lên si3 thì ko có mấy ng sở hữu đâu

mà cây của bạn tui làm nên tui biết nó ko lên nổi si3 đâu

có gì ko hiểu móc đầu leehonso ra hỏi chứ gì, tài liệu hắn cả mớ!

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Page 2 of 2 (23 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net