Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline miền nam mừng đầy tháng Damsan.net 19 tháng 7 - 2009

rated by 0 users
This post has 302 Replies | 8 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Chapi:
Áo đồng phục nổi bật ghê :D Buổi offline hôm nay có khoảng bao nhiêu người vậy các anh.

Đem theo 40 cái đĩa giấy ăn bánh nhưng vẫn thiếu. Cho nên cũng gần 50 nguời. Nhưng sau khi giờ nghỉ giải lao, tất cả chơi chung nhiều bài rất hay và xuất thần, làm cho khán giả chung quanh tụm lại xem, thu âm, quay phim, vỗ tay náo nhiệt, quên cả xem  voi xem khỉ.

Tiếc là phút cuối máy ai cũng hết pin, không thể quay phim chụp hình được lúc cao trào nhất ngày sinh nhật này.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
saotruc:

Nhưng sau khi giờ nghỉ giải lao, tất cả chơi chung nhiều bài rất hay và xuất thần, làm cho khán giả chung quanh tụm lại xem, thu âm, quay phim, vỗ tay náo nhiệt, quên cả xem  voi xem khỉ.

Hay quá, tất cả mà chơi chung được thì còn gì bằng! Cái lũ voi khỉ súc vật kia sao mà sánh với ...con thạch sùng của bác Tân, sao sánh được với xứ hoa đào, với màu hoa bí?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Thưa Chú Tân, thưa các ACM trên Đam San!

Mình là thành viên mới của 4rum ta, đây là lần đầu tiên mình tham gia offline cùng các thành viên trên 4rum, có đôi lời muốn thổ lộ cùng các vị, nếu có điều chi sơ xót xin bỏ quá cho :)

Mình tham gia 4rum Damsan.net chưa được lâu nhưng vì mê Tiêu – Sáo nên rất muốn gặp mặt các ACM trên Đam San để được nghe tiếng sáo của họ, hôm nay nhân buổi offline trọng đại này mình đã chạy ~40 Km lên Thảo Cầm Viên để thỏa lòng mong ước.

~8h30 bước chân vào Thảo Cầm Viên, sau một hồi “vừa hỏi vừa mò”, đi lòng vòng,… mình nghe được tiếng sáo và đến được chỗ offline.

Cảm nhận đầu tiên là ở đây có rất nhiều sáo (riêng Chú Tân và anh saotruc mỗi người mang hơn chục cây rồi), và tất nhiên rất nhiều người thổi sáo, trong số này có vài bạn nữ, điều ngạc nhiên và vui mừng là hầu hết các bạn còn trẻ ~18~30 lại có niềm đam mê nhạc cụ dân tộc, trong khi giới trẻ hiện nay khi nghe nói tới sáo trúc đều chê là “quê mùa” :|.

Điều thú vị trong buổi off này là các bạn đã cùng hợp tấu (tiêu, sáo, đàn tranh… và cả đàn nhị :|) rất hay, tuy chưa tập dợt với nhau buổi nào nhưng cứ nghe 1 người “đề-pa” là những ai thuộc bài đều hợp âm theo, không thua gì ban nhạc chuyên nghiệp :D, chỉ tiếc là mình chưa thuộc bài nào nên không thể góp vui với các bạn mà chỉ ngồi nghe thôi :|.

Những cái nhất của buổi off hôm nay:

+ người ăn nhiều nhất: theo mình thấy thì saonhua là người ăn nhiều nhất, có lẽ vì vậy mà bác ấy có được tấm thân hộ pháp vậy :D

+ người thổi "chì" nhất: Ninja, tuy chỉ ăn vài cái bánh và uống nước cho nở ra nhưng bác ấy thổi rất hăng, thổi từ trước lúc mình tới đến lúc kết thúc buổi off vẫn còn thổi, nghe danh bác đã lâu, nay mới có cơ hội diện kiến, quả "danh bất hư truyền" bác có bí quyết gì mà thổi "chì" vậy, xin bật mí để anh em học hỏi. :)

+ người ca hay nhất: wow_heron, vì có mình cô ấy ca à :D, nhưng hình như cô ấy ca bài “tiếng… gió” hay sao á, vì mình ngồi cách cô ấy chưa tới 2m mà chẳng nghe thấy tiếng ca, toàn nghe tiếng gió với tiếng đệm guitar không hà :|

+ người đệm guitar hay nhất: bác tieukiem, vì chỉ có mình bác ấy đệm từ đầu tới cuối :D

+ người kéo đàn nhị hay nhất: bác saotruc ;))

+ người gảy đàn tranh hay nhất: bạn (bạn là con gái :D) của bác saotruc.

+ và cuối cùng là người nhiệt tình và tốt bụng nhất: Chú Tân, Chú đã tài trợ rất nhiều cho buổi off, tuy còn nhiều công việc nhưng chú đã bỏ thời gian để tham dự buổi off từ đầu đến cuối, chú còn tặng sáo cho 1 số bạn, trong đó có 1 bạn ngồi kế mình (chưa đk thành viên damsan có mang theo cây sáo nhờ chú Tân test, sau đó nghe bạn ấy nói chú tặng bạn ấy cây sáo khác),…

Kết thúc buổi off, mình đội mưa chạy về nhà, mệt quá nên lăn ra ngủ, thức dậy, hồi tưởng lại,… điều làm mình cảm thấy vui nhất là  lòng nhiệt tình của các bạn đối với những người chưa hề quen biết :) .

Damsan đúng là nơi mình đang tìm, nơi hội tụ những người rất nhiệt tình, cảm ơn các bạn, cảm ơn Đam San!

P/S: đang soạn bài này thì thấy anh saotruc post hình buổi off, màu áo damsan nổi thiệt :D, nhưng sao anh không chỉnh hiệu ứng “red eyes”, mắt ai cũng đỏ ngàu :|

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ối, đọc bài của jan031985 bò lăn ra cười, cái dòng mà bạn bình loạn là anh saotruc kéo nhị hay nhất, cũng viện lý do như các dòng trên à bạn, hix hix, cười chảy cả nước mắt rùi nè. Mà đúng là ngộ ghê, ở trong đó mưa ở ngoài này thì nắng chang chang vậy đó Cake
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 11 of 21 (303 items) « First ... < Previous 9 10 11 12 13 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net